Xin các bác ít Review Harimoto ALC

ductrung.ngo

Binh Nhì
Tình hình là em đang rất phân vân con H ALC này, lên đây xin các bác ít review về cốt cũng như mặt nào đi ngon với con cốt này nhất ạ.
Về lối đánh thì e đánh flick trái mở bóng, tầm trung không quá là ôm bàn và hai càng

HungGL

Đại Tá
Tình hình là em đang rất phân vân con H ALC này, lên đây xin các bác ít review về cốt cũng như mặt nào đi ngon với con cốt này nhất ạ.
Về lối đánh thì e đánh flick trái mở bóng, tầm trung không quá là ôm bàn và hai càng
Cốt này khá là chậm đấy ạ. Anh em nghiệp dư đánh thiếu lực lắm. Bác nên cân nhắc sang dòng ALC khác

IFUD

Trung Uý
mình đoán con này chắc không khác gì nhiều con innerlayer ALC đâu bác. Nghe nói chậm, phù hợp với mấy bác vừa từ thuần gỗ chuyển sang, nhưng ngại mấy dòng outer nhanh quá
Có cái so sánh tương đối của hãng luôn đấy, bác vào tham khảo
Butterfly Blade Matrix - Butterfly Online

Trainee

Đại Tá
Cũng khá giống Ovtcharov
nói chung là chậm xoáy, inner, không hề dễ đánh! Phang hẳn ZLC, SZLC
Có một điểm nay mình coi kỹ lại thì cán cây ALC thon nhỏ (phần sát mang cá), cây SZLC cán to đầy tay hơn hẳn, rõ rệt!

AndroCS7

Đại Tá
Tiện đây em có 1 cây Hari ALC nđ nhật khá đẹp cần thanh lý nếu bác cần thử ạ
So với ovtcharov thì thế nào em?

Attachments

228.2 KB · Đọc: 102

hoangday113

Thượng Sỹ
Chậm hơn nhiều anh. Nói chung là ko nên chơi, khó đánh lắm anh. Ai chặn đẩy chắc đánh được.
Dạo em thử, vừa nặng, vừa ì, vừa ko thật tay. Nói chung là hoàn toàn ko ưng.
Chơi chặn đấm như Hariwon chắc ổn áp kk

tuanledragon

Trung Uý
Chậm hơn nhiều anh. Nói chung là ko nên chơi, khó đánh lắm anh. Ai chặn đẩy chắc đánh được.
Dạo em thử, vừa nặng, vừa ì, vừa ko thật tay. Nói chung là hoàn toàn ko ưng.
Thế chắc nó giống inner layer alc hơn. Còn ovtcharov nghe nói nhanh tương tự tmb alc.

lion

Đại Tá
Gửi bác tham khảo đánh giá về tốc độ, kiểm soát, độ cứng, tổng điểm (thứ tự bảng bên dưới) của ae quốc tế đánh giá về một số cốt vợt ALC của Butterfly nhé. Cơ bản Harimoto Inner ALC là dòng cốt dễ chơi, kiểm soát tốt, tốc độ trung bình khá, bản vợt to, tay cầm nhỏ, nếu so về tốc độ thì thua Ovcharov, Viscaria, Zhang JiKe, Timo Boll, Lin GaoYuan, Fan ZhenDong nhưng nhanh hơn Timo Boll Spirit một chút. Nếu là trình độ phong trào, mới bắt đầu đều có thể dùng được và điều chỉnh nhanh chậm theo mút nữa, nhưng nếu là trình chuyên nghiệp thì có vẻ hơi hụt tốc độ, sẽ bị thiệt thòi so với đối thủ.
Fan Zhendong ALC 8.58.358.6
Lin Gaoyuan ALC. 9.38.54.68.9
Timo Boll ALC 8.98.75.89.3
Timo Boll Spirit 8.58.65.59.3
Viscaria 98.85.29.4
Zhang Jike ALC 99.35.29.5

M.Hoang

Đại Tá
Gửi bác tham khảo đánh giá về tốc độ, kiểm soát, độ cứng, tổng điểm (thứ tự bảng bên dưới) của ae quốc tế đánh giá về một số cốt vợt ALC của Butterfly nhé. Cơ bản Harimoto Inner ALC là dòng cốt dễ chơi, kiểm soát tốt, tốc độ trung bình khá, bản vợt to, tay cầm nhỏ, nếu so về tốc độ thì thua Ovcharov, Viscaria, Zhang JiKe, Timo Boll, Lin GaoYuan, Fan ZhenDong nhưng nhanh hơn Timo Boll Spirit một chút. Nếu là trình độ phong trào, mới bắt đầu đều có thể dùng được và điều chỉnh nhanh chậm theo mút nữa, nhưng nếu là trình chuyên nghiệp thì có vẻ hơi hụt tốc độ, sẽ bị thiệt thòi so với đối thủ.
Fan Zhendong ALC 8.58.358.6
Lin Gaoyuan ALC. 9.38.54.68.9
Timo Boll ALC 8.98.75.89.3
Timo Boll Spirit 8.58.65.59.3
Viscaria 98.85.29.4
Zhang Jike ALC 99.35.29.5
Bác lấy bảng này đâu v

lion

Đại Tá
Bác lấy bảng này đâu v
Bác vào trong này ae thế giới họ review và cho điểm đánh giá đấy, em copy nguyên si từ trong đó ra để tham khảo thôi.
https://revspin.net/blade/

Nếu muốn tham khảo thêm ae Nhật Bản họ đánh giá thế nào thì vào trang này nhé, nếu chưa chuyển sang tiếng Việt thì xuống góc trái bên dưới màn hình chọn Tiếng Việt để hiển thị, do tự động dịch bằng Google nên có thể đôi khi lời lẽ hơi tối nghĩa một chút.
https://vn.tabletennis-reference.com/racket/search/1

Thường thì cây vợt nào có nhiều người đánh giá nhất là cây vợt được dùng nhiều nhất, mà nếu các chỉ số hay đa số chỉ số đều vượt trội thì nghĩa là nó hay hơn các cây vợt khác. Nếu mình thiên về tính năng (chỉ số) nào thì chọn cây vợt phù hợp là được.

Trainee

Đại Tá
Review thế, nhưng bản thây cây vợt không giống nhau giữa người review, cho nên cầu kỳ thì phải đọc! Còn tổng thể thì như bác Lion nói!
VD mình chơi cây Hari SZLC tới 93gr thì nó khác xa cây 86; có thể nói vạn dặm!

lion

Đại Tá
Review thế, nhưng bản thây cây vợt không giống nhau giữa người review, cho nên cầu kỳ thì phải đọc! Còn tổng thể thì như bác Lion nói!
VD mình chơi cây Hari SZLC tới 93gr thì nó khác xa cây 86; có thể nói vạn dặm!
Đúng rồi, cái đó chỉ để tham khảo dù nhìn thông số của nsx cũng đoán được phần nào tính năng cảm giác của nó. Quan trọng nhất là hiểu mình và chấp nhận thử để tìm ra cây vợt phù hợp nhất với mình thôi.

Bình luận từ Facebook