Xin AE giúp ......

BAC SUP

Đại Tá
Anh em nào biết cách làm thế nào để khi bóc mặt vợt mà gỗ ở cốt không bị tước ? Xin cám ơn....

LMC

Trung Tá
Anh em nào biết cách làm thế nào để khi bóc mặt vợt mà gỗ ở cốt không bị tước ? Xin cám ơn....
Nhúng vào nước sôi như vặt lông gà đấy chú ạ. Hihi. Chú mua lọ keo chống tước của xiom ấy rất yên tâm chú ạ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái này phụ thuộc rất nhiều vào
1. gỗ mặt vợt
2. cách bóc
bác ạ

1. gỗ mặt vợt thì là chuyện vốn có rồi, cốt mới với gỗ khác Limba không mấy khi bị, chứ Limba kiểu gì cũng bị dăm gỗ ạ

2. bóc mặt vợt: bác nên bóc bắt đầu từ mang cá, bóc theo hướng 45 độ, nhẹ nhàng từng phía một, sẽ không bị tước, nhưng nếu là Limba ngoài thì dăm gỗ là chuyện không tránh khỏi ạ

Nếu bác cẩn thận, bác nên tập/nhờ vecni gỗ một / hai lớp ngay, không ảnh hưởng đến mặt cốt LẮM, mà an toàn khi dán / bóc mặt vợt

BAC SUP

Đại Tá
M
Cái này phụ thuộc rất nhiều vào
1. gỗ mặt vợt
2. cách bóc
bác ạ

1. gỗ mặt vợt thì là chuyện vốn có rồi, cốt mới với gỗ khác Limba không mấy khi bị, chứ Limba kiểu gì cũng bị dăm gỗ ạ

2. bóc mặt vợt: bác nên bóc bắt đầu từ mang cá, bóc theo hướng 45 độ, nhẹ nhàng từng phía một, sẽ không bị tước, nhưng nếu là Limba ngoài thì dăm gỗ là chuyện không tránh khỏi ạ

Nếu bác cẩn thận, bác nên tập/nhờ vecni gỗ một / hai lớp ngay, không ảnh hưởng đến mặt cốt LẮM, mà an toàn khi dán / bóc mặt vợt
minh mới mua cốt stiga carbonado không hiểu gỗ gì nhưng bóc rất khó ,mình bóc rất từ từ nhưng vẫn bị một hai dăm gỗ ...

BAC SUP

Đại Tá
Nhúng vào nước sôi như vặt lông gà đấy chú ạ. Hihi. Chú mua lọ keo chống tước của xiom ấy rất yên tâm chú ạ.
Ok cám ơn ,để xem ở đâu có bán ,mà không lẽ lại phải mua cả lọ về dùng thì phí quá...có đắt không bạn ?

Trainee

Đại Tá
Ca này mình còn phải xem cốt gì, mút gì, keo gì, cách dán sao, .... nữa chứ!
Hôm trước em nổi hứng dán (keo sữa RV), mặt Ten 05, dùng chồng sách ép, .... 2 tuần sau vừa bóc vừa rón rén sợ rách vì nó bám chặt quá!

BAC SUP

Đại Tá
Đúng
Hôm trước em nổi hứng dán (keo sữa RV), mặt Ten 05, dùng chồng sách ép, .... 2 tuần sau vừa bóc vừa rón rén sợ rách vì nó bám chặt quá!
Đúng rồi ,mình dán bằng keo sữa được khoảng 2 tuần ,sao mà nó dính chặt thế....bóc mãi mới ra vừa sợ rách mút vừa sợ tước cốt....

Trainee

Đại Tá
Đúng

Đúng rồi ,mình dán bằng keo sữa được khoảng 2 tuần ,sao mà nó dính chặt thế....bóc mãi mới ra vừa sợ rách mút vừa sợ tước cốt....
Bữa đó em vừa bóc vừa hơ máy sấy tóc vào chỗ tiếp mút & cốt, hơn 10' mới xong. Tự nhủ, thề không bao giờ ép kỹ như vậy nữa ! :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
M

minh mới mua cốt stiga carbonado không hiểu gỗ gì nhưng bóc rất khó ,mình bóc rất từ từ nhưng vẫn bị một hai dăm gỗ ...
Cốt mặt Limba, em khuyên bác cứ mua về ít dầu lanh, loại loãng thôi, làm một lớp lên, chờ nó khô

Dán mặt vào, nếu vẫn dễ dán, 1 tuần sau không bị bong, bác bóc mặt ra, làm thêm lớp nữa thì yên tâm nhất

Dầu lanh là dầu chuyên dùng để pha màu sơn dầu nên bác cứ ra chỗ Đê La Thành mua thì nhiều, và nó cũng rẻ thôi

BAC SUP

Đại Tá
Bữa đó em vừa bóc vừa hơ máy sấy tóc vào chỗ tiếp mút & cốt, hơn 10' mới xong. Tự nhủ, thề không bao giờ ép kỹ như vậy nữa ! :(
Không phải tại ép đâu ,mình chỉ dán bình thường như mọi khi thôi ,lăn rất nhẹ nhưng nó vẫn dính rất chặt.....

namtdcvl

Thượng Tá
Mình dùng clipper cr pro cũng gỗ limba, quét keo sữa lên mặt keo haifu lên cốt vẫn dính tốt, khi tháo mặt thì mình gỡ từ mang cá theo hướng ngang từ trái qua phải hoặc ngược lại từ từ sẽ hạn chế tước gỗ. Trước mình toàn dán keo sữa lên cốt và lột từ trên xuống thì gỗ dính vô mặt luôn, nhớ tới giờ :D

BAC SUP

Đại Tá
Đã mua được lọ này rồi

subin

Đại Tá
9 xác còn tuỳ vào cốt vợt gì và loại gỗ nào..thêm 1 lớp keo 2fu trc khi dùng keo sữa sẽ hạn chế vấn đề này....nhất là gỗ limba rất dễ tước..dùng giấy nhám nhuyễn bo cạnh vợt đễ hạn chế tước cạnh và lột từ từ là được

longqin

Đại Uý
E dán keo sữa khi bóc nó dính chắc quá cứ sợ tước cốt hoặc rách mút, xì máy sấy tóc nóng rát tay mà vẫn khó ra:(

Bình luận từ Facebook