Xếp hạng bóng bàn Điện Biên

HoaDB

Trung Sỹ
Qua nhiều giải căn cứ thành tích thi đấu, đặc biệt là phong độ hiện nay - Mình thử xếp hạng bóng bàn ở Điện Biên (kể cả các huyện) đề nghị anh em tham gia, bổ sung ý kiến cho vui nhé

No1. Sơn Du mông - 100đ

Nhóm II
2. Hưng Tuần Giáo - 95đ
3. Lò Hải - 90đ
4. Nam Phu nhân - 88đ

Nhóm III
5. Tuấn 85 điểm
6. Thương gà 84đ
7. Sơn con CA 83đ
8. Hòa ĐB 80đ
9. Hiệp 79đ
10. Phòng 78đ
11. Thanh 77đ
12. Khánh 77 đ
13. Hoàn (Tuần Giáo) 76đ
14. Cương (TG) 75đ
15. Sơn già Quần đỏ 75đ
16. Sỹ (TG) 73đ
17. Bình (TG) 73đ
18. Lượng (TG) 73đ
19. Anh Hải béo 73 đ
20. Hưởng (TG) 73đ
21. Phùng 73 đ
22. Bác Nguyệt 71đ
22. Bác Khoa 71đ
23.Bác nghiêm 71đ

Nhóm IV. - Dưới 70 điểm khó tranh chấp huy chương
24. Minh GD
25. Anh Lực
26. Bác Sính
27. Thắng
28. Điệp
29. Sương
30. Hoà B.Đội
31. Chinh
32. Cảnh
33. Đô (mường Lay)
34. Cần (Mlay)
35. A hợp T. Giáo
36. Long sư phạm.
37. Con Trai Bác Nghiêm.
38. Con trai anh Phòng
39.........
40.........
Nhóm V: rất nhiều (tạm tính dưới 60 điểm)..... anh em bổ sung sau nhé
- Mình xếp thế là theo cảm nhận cá nhân thôi đề nghị AE bổ sung danh sánh (Nếu ai chưa có tên, hoặc có bị thiệt thòi tí chút theo thứ tự xếp hạng, thông cảm nhé)

Last edited:

minhthangdb

Binh Nhất
Qua nhiều giải căn cứ thành tích thi đấu, đặc biệt là phong độ hiện nay - Mình thử xếp hạng bóng bàn ở Điện Biên (kể cả các huyện) đề nghị anh em tham gia, bổ sung ý kiến cho vui nhé

No1. Sơn Du mông - 100đ

Nhóm II
2. Hưng Tuần Giáo - 95đ
3. Lò Hải - 90đ
4. Nam Phu nhân - 88đ

Nhóm III
5. Tuấn 85 điểm
6. Thương gà 84đ
7. Sơn con CA 83đ
8. Hòa ĐB 80đ
9. Hiệp 79đ
10. Phòng 78đ
11. Thanh 77đ
12. Khánh 77 đ
13. Hoàn (Tuần Giáo) 76đ
14. Cương (TG) 75đ
15. Sơn già Quần đỏ 75đ
16. Sỹ (TG) 73đ
17. Bình (TG) 73đ
18. Lượng (TG) 73đ
19. Anh Hải béo 73 đ
20. Hưởng (TG) 73đ
21. Phùng 73 đ
22. Bác Nguyệt 71đ
22. Bác Khoa 71đ
23.Bác nghiêm 71đ

24. Minh GD
25. Anh Lực
26. Bác Sính
27. Thắng
28. Điệp
29. Sương
30. Hoà B.Đội
31. Chinh
32. Cảnh
33. Đô (mường Lay)
34. Cần (Mlay)
35. A hợp T. Giáo
36. Long sư phạm.
37. Con Trai Bác Nghiêm.
38. Con trai anh Phòng
39.........
40.........
- Mình xếp thế là theo cảm nhận cá nhân thôi đề nghị AE bổ sung danh sánh (Nếu ai chưa có tên, hoặc có bị thiệt thòi tí chút theo thứ tự xếp hạng, thông cảm nhé)
Chú hòa làm cái bảng xếp hạng này hay đấy ạ- Hy vọng những ai đang thuộc nhóm IV thì hãy cố gắng lên nhé

GioTayTrang

Binh Nhì
gưi BB DB

Chú hòa làm cái bảng xếp hạng này hay đấy ạ- Hy vọng những ai đang thuộc nhóm IV thì hãy cố gắng lên nhé
Bác HoaDB quá tâm huyết với BB Điện Biên, Giótaytrang hoàn toàn đồng ý với cách xếp hạng của Bác, Nhưng Sơn Ju Mông chỉ tương đương trình độ như thươngga thôi. ThươngGa nhóm 3 thì SonJuMong cũng nhóm 3, bới SonJuMong chưa luộc hết vườn khoai lang của ThuongGa. Đây là Ý kiến của GioTayTrang Mong a e và Bác HòaDB thông cảm, Bởi giótaytrang quan sát SonJumong không đạt được trình độ như bác xếp đâu, đúng không các a e BB.

binhyb

Moderator

No1. Sơn Du mông - 100đ

Nhóm II
2. Hưng Tuần Giáo - 95đ
3. Lò Hải - 90đ
4. Nam Phu nhân - 88đ

Nhóm III
5. Tuấn 85 điểm
6. Thương gà 84đ
7. Sơn con CA 83đ
8. Hòa ĐB 80đ
9. Hiệp 79đ
10. Phòng 78đ
11. Thanh 77đ
12. Khánh 77 đ
13. Hoàn (Tuần Giáo) 76đ
14. Cương (TG) 75đ
15. Sơn già Quần đỏ 75đ
16. Sỹ (TG) 73đ
17. Bình (TG) 73đ
18. Lượng (TG) 73đ
19. Anh Hải béo 73 đ
20. Hưởng (TG) 73đ
21. Phùng 73 đ
22. Bác Nguyệt 71đ
22. Bác Khoa 71đ
23.Bác nghiêm 71đ

24. Minh GD
25. Anh Lực
26. Bác Sính
27. Thắng
28. Điệp
29. Sương
30. Hoà B.Đội
31. Chinh
32. Cảnh
33. Đô (mường Lay)
34. Cần (Mlay)
35. A hợp T. Giáo
36. Long sư phạm.
37. Con Trai Bác Nghiêm.
38. Con trai anh Phòng
39.........
40.........

Danh sách bb tốp( I - IV) Điện Biên theo cách xếp của chú HoaDB, mới thấy bb Điện Biên phát triển khá là sâu rộng, lực lượng vđv rất là đông đảo, ae bóng bàn nơi khác ghé thăm ĐB thoải mái mà giao lưu, rửa kiếm nhé !

HoaDB

Trung Sỹ
Bác HoaDB quá tâm huyết với BB Điện Biên, Giótaytrang hoàn toàn đồng ý với cách xếp hạng của Bác, Nhưng Sơn Ju Mông chỉ tương đương trình độ như thươngga thôi. ThươngGa nhóm 3 thì SonJuMong cũng nhóm 3, bới SonJuMong chưa luộc hết vườn khoai lang của ThuongGa. Đây là Ý kiến của GioTayTrang Mong a e và Bác HòaDB thông cảm, Bởi giótaytrang quan sát SonJumong không đạt được trình độ như bác xếp đâu, đúng không các a e BB.

Chú Sơn khiêm tốn là tốt, xong đây là cái nhìn khách quan chú không muốn nhận cũng chẳng được. Xếp thì chỉ là tương đối thôi. Một ngày đẹp trời nhóm III. cũng có thể đánh bại nhóm I, (chỉ là chuyện hy hữu của nhóm III và là tai nạn của nhóm I)
Chú Thương xếp gần đầu nhóm III là đúng thôi. Chú có thể đánh bại nhóm I, nhóm II, nhưng với 1 số anh em nhóm III chú cũng chỉ 5 ăn 5 thua, chưa bứt hẳn lên được.

Tỷ lệ chấp giữa các nhóm để anh tiếp tục nghiên cứu thêm cho hợp lý rồi Post sau để các ACE tham khảo - mỗi cá nhân căn cứ quy định, tự lượng sức mình thỏa thuận quyết định cho từng cặp đấu.

HoaDB

Trung Sỹ
Danh sách bb tốp( I - IV) Điện Biên theo cách xếp của chú HoaDB, mới thấy bb Điện Biên phát triển khá là sâu rộng, lực lượng vđv rất là đông đảo, ae bóng bàn nơi khác ghé thăm ĐB thoải mái mà giao lưu, rửa kiếm nhé !

Cám ơn Bác Bình
Kể về Lực lượng VĐV như trên nếu tập trung một vài điểm là đủ Vui với 1 tỉnh nhỏ như Điện Biên rồi. Xong có điều Điện Biên "Đất Rộng - Người thưa". anh em Tuần Giáo cách Điện Biên 80km, Mường Lay cách Điện Biên 120Km. 1 năm có 1 giải chính thống. nên hoạt động thường xuyên Bác biết rồi cũng chưa được quy củ, còn lẻ tẻ nhiều khi cũng thấy buồn.

Còn 1 số anh em trình cỡ xếp đầu nhóm 3 ( anh Bảy, Dịu, Long, Kim, Trọng.... ) đang ở Điện Biên nhưng ít chơi thường xuyên

Last edited:

Gadienbien

Binh Nhì
Xếp hạng

Bác hòa xếp hạng cũng khá là chính xác , anh sơn số 1 là chuẩn men , em hạng 3 cũng là men chuẩn. nhưng em thấy anh xếp anh tuấn hạng 3 là không ổn đâu . giang hồ lại sóng dậy giờ . hết năm 2012 (tức là còn hơn 20 ngày nữa) nếu nam phu nhân không san bằng được tỷ số đối đầu tại giải K là bác phải để nam đứng sau em trên bảng xếp hạng nhé .
Xếp hạng thế này cũng khá hay anh, em hạng dưới cố gắng noi gương Thươngà đầu tư chinh chiến bạo tay vào cứ Hạ được hạng 2 như nam phu nhân là ngon.
Nhất là chú Thắng phải học anh cách đầu tư dài hạn. anh sơn từ đầu cũng chấp anh 3 bóng rút xuống 2 sau đó thì set chấp 2 sét không chấp set 5 chấp 1 khà khà . giờ thì anh sơn chấp là die Ngang cơ thì anh lại đuối thua anh sơn.

Last edited:

hiepdienbien

Binh Nhì
Bác hòa xếp hạng cũng khá là chính xác , anh sơn số 1 là chuẩn men , em hạng 3 cũng là men chuẩn. nhưng em thấy anh xếp anh tuấn hạng 3 là không ổn đâu . giang hồ lại sóng dậy giờ . hết năm 2012 (tức là còn hơn 20 ngày nữa) nếu nam phu nhân không san bằng được tỷ số đối đầu tại giải K là bác phải để nam đứng sau em trên bảng xếp hạng nhé .
Xếp hạng thế này cũng khá hay anh, em hạng dưới cố gắng noi gương Thươngà đầu tư chinh chiến bạo tay vào cứ Hạ được hạng 2 như nam phu nhân là ngon.
Nhất là chú Thắng phải học anh cách đầu tư dài hạn. anh sơn từ đầu cũng chấp anh 3 bóng rút xuống 2 sau đó thì set chấp 2 sét không chấp
set 5 chấp 1 khà khà . giờ thì anh sơn chấp là die .ngang cơ thì anh lẠI đuối ko đủ tuổi. nói thế thôi chứ anh vẫn quyết tâm hạ anh son đấy chú thắng ạ . không có gì là không thể đúng không .
cứ chủ nhật ta đánh diễn đàn , của trên thắng cửa dưới ko đc điểm. cửa dưới thắng cửa trên được 1 điểm cửa trên bị trừ đi 1 điểm. anh em cố gắng mài kiếm thịt sân trên nhé!

minhthangdb

Binh Nhất
Nhất là chú Thắng phải học anh cách đầu tư dài hạn. anh sơn từ đầu cũng chấp anh 3 bóng rút xuống 2 sau đó thì set chấp 2 sét không chấp
set 5 chấp 1 khà khà . giờ thì anh sơn chấp là die .ngang cơ thì anh lẠI đuối ko đủ tuổi. nói thế thôi chứ anh vẫn quyết tâm hạ anh son đấy chú thắng ạ . không có gì là không thể đúng không .

Vâng! quá chuẩn anh à. k có thành công là k phải đầu tư ạ. e sẽ cố gắng học tập các anh trong CLB để có thể tiến bộ và thành công hơn nữa. Hy vọng sẽ đc sự ủng hộ nhiệt tình của các chú và các anh trong CLB
thanks !

minhthangdb

Binh Nhất
cứ chủ nhật ta đánh diễn đàn , của trên thắng cửa dưới ko đc điểm. cửa dưới thắng cửa trên được 1 điểm cửa trên bị trừ đi 1 điểm. anh em cố gắng mài kiếm thịt sân trên nhé!

1 tuần cập nhật bảng xếp hạng trên diễn đàn 1 lần anh hiệp ạ

HoaDB

Trung Sỹ

Theo chú xếp anh Tuấn số mấy thì hợp lý (anh đang xếp cho Ah tuấn vị trí số 5) còn trường hợp Hải số 3, Sơn CA số 6 vì không tham gia thường xuyên nên cũng chưa chuẩn. nhưng nếu chơi đều chắc sẽ là vậy.

Còn Thương và chú Nam Để cuối tháng anh xem xét nhé...cập nhập tuần 1 lần hay tháng 1 lần nhỉ.

minhthangdb

Binh Nhất
Theo chú xếp anh Tuấn số mấy thì hợp lý (anh đang xếp cho Ah tuấn vị trí số 5) còn trường hợp Hải số 3, Sơn CA số 6 vì không tham gia thường xuyên nên cũng chưa chuẩn. nhưng nếu chơi đều chắc sẽ là vậy.

Còn Thương và chú Nam Để cuối tháng anh xem xét nhé...cập nhập tuần 1 lần hay tháng 1 lần nhỉ.

Chú hòa còn phải xem là những người đánh thường xuyên ở đâu và đánh như thế nào thì mới cập nhật điểm được chứ ạ. Qua đó mới có thể đánh giá được chính xác điểm cho lên bảng xếp hạng được

HoaDB

Trung Sỹ
Giới thiệu các Nữ Anh hùng Tóc dài chấm ngang vai trong làng BB-Điện Biên nhé
Vì không theo dói thường xuyên chị em thi đấu nhưng có thể liệt kê các VĐN BB Điện Biên đã đạt nhiều thành tích để các bạn tham khảo nhé:
I. Nhóm đoạt Huy chương Vàng (nhất tỉnh - các năm 80 trở lại đây - Trước thì mình không biết)
1. Khuyên (Nguyên phó PGD thư viện tỉnh - nay là phó ban VHVPUBND tỉnh).Thế mạnh: Giao bóng , cắt..
2. Mai (sở y tế nay đã chuyển về Hà Nội) - Thế mạnh: Chơi đều 2 càng bạt, ve, cắt gia bóng đều tốt
3. Ngọc (giáo viên trường him lam) - thế mạnh: bạt, đẩy, líp...
4. Chị Nga - HT trường THCS Thanh bình: thế mạnh: bạt, đẩy
II. Nhóm 2: Có thành tích tốt nhưng chưa lần bước lên bục cao nhất:
1. Chị Cảnh liên minh HTX
2. Mậu Ngân hàng NN
3. Thanh (Bệnh viện đa khoa tỉnh) - đã mất
4. Thân giáo viên.
Một số chị em ở Tuần giáo nay đã về nghỉ hưu không chơi nữa mình không nhớ tên (Hỏi Nam Phu nhân là biết)
nếu các bạn quan tâm xem bài của Thương gà có ảnh một số chi em đấy " Đôi nữ 20 năm sát cánh bên nhau" rồi các Mẹ U50 vẫn xung....

HoaDB

Trung Sỹ
Đã điểm danh các nữ anh hùng thì cũng phải có Nam Hào kiệt - tuấn tú chứ nhỉ: (tính Giải Báo và đại hội từ thập niên 80 về đây thôi, sau này mới tách ra 2 độ tuổi dưới 41 và trên 41
I. Nhóm từng bước lên đỉnh vinh quang ít nhất 1 lần.
1. Bác Thuận giàu thành tích nhất - đã giải nghệ.
2. Lượng Tuần giáo Thập niên 90.
3. Hải con
4. Anh Bảy CK79 (1 lần)
5. Hưng con.
6. Khang (con anh khoát) - đã mất
7. Hiếu Giáo viên Thanh Chăn (đã chuyển công tác từ 2007)
8. Sơn du mông
9. Anh Tuấn (đại hội và trên 41)
10. Bác nguyệt (1 lần giải trên 41)
11 một số VĐV ngoài tỉnh Gồm: anh em Cường, Đạt, Tuấn CSCĐ
II. Nhóm II. Từ giải nhì trở xuống - chưa từng bước lên đỉnh...(cập nhập sau nhé)

Last edited:

namsupham

Binh Nhì
Giới thiệu các Nữ Anh hùng Tóc dài chấm ngang vai trong làng BB-Điện Biên nhé
Vì không theo dói thường xuyên chị em thi đấu nhưng có thể liệt kê các VĐN BB Điện Biên đã đạt nhiều thành tích để các bạn tham khảo nhé:
I. Nhóm đoạt Huy chương Vàng (nhất tỉnh - các năm 80 trở lại đây - Trước thì mình không biết)
1. Khuyên (Nguyên phó PGD thư viện tỉnh - nay là phó ban VHVPUBND tỉnh).Thế mạnh: Giao bóng , cắt..
2. Mai (sở y tế nay đã chuyển về Hà Nội) - Thế mạnh: Chơi đều 2 càng bạt, ve, cắt gia bóng đều tốt
3. Ngọc (giáo viên trường him lam) - thế mạnh: bạt, đẩy, líp...
4. Chị Nga - HT trường THCS Thanh bình: thế mạnh: bạt, đẩy
II. Nhóm 2: Có thành tích tốt nhưng chưa lần bước lên bục cao nhất:
1. Chị Cảnh liên minh HTX
2. Mậu Ngân hàng NN
3. Thanh (Bệnh viện đa khoa tỉnh) - đã mất
4. Thân giáo viên.
Một số chị em ở Tuần giáo nay đã về nghỉ hưu không chơi nữa mình không nhớ tên (Hỏi Nam Phu nhân là biết)
nếu các bạn quan tâm xem bài của Thương gà có ảnh một số chi em đấy " Đôi nữ 20 năm sát cánh bên nhau" rồi các Mẹ U50 vẫn xung....
Nhóm 2 làng bóng bàn ĐB Nam phu nhân xin bổ xung
VĐV Trúc trung tâm giáo dục thường xuyên huyện TG( đã nghỉ hưu)
VĐV Thủy (trường THPT nội trú huyện TG)
VĐV Hà giáo dục
VĐV Kim giáo dục
VĐV Tuế giáo dục
VĐV Giang giáo dục
và còn nhiều nhiều ...chị em xếp ở hạng 3. Có đúng không bác Hòa ĐB?

namsupham

Binh Nhì
Đã điểm danh các nữ anh hùng thì cũng phải có Nam Hào kiệt - tuấn tú chứ nhỉ: (tính Giải Báo và đại hội từ thập niên 80 về đây thôi, sau này mới tách ra 2 độ tuổi dưới 41 và trên 41
I. Nhóm từng bước lên đỉnh vinh quang ít nhất 1 lần.
1. Bác Thuận giàu thành tích nhất - đã giải nghệ.
2. Lượng Tuần giáo Thập niên 90.
3. Hải con
4. Anh Bảy CK79 (1 lần)
5. Hưng con.
6. Khang (con anh khoát) - đã mất
7. Hiếu Giáo viên Thanh Chăn (đã chuyển công tác từ 2007)
8. Sơn du mông
9. Anh Tuấn (đại hội và trên 41)
10. Bác nguyệt (1 lần giải trên 41)
11 một số VĐV ngoài tỉnh Gồm: anh em Cường, Đạt, Tuấn CSCĐ
II. Nhóm II. Từ giải nhì trở xuống - chưa từng bước lên đỉnh...(cập nhập sau nhé)[/QUOTE
Nếu chỉ tính giải Báo ĐBP và đại hội, là 2 giải lớn và uy tín nhất tỉnh thì Bác Hòa ĐB điểm danh thiếu nhé, Mặc dù dạo này kiếm của Nam phu nhân hơi cùn nhưng bác vẫn phải để Nam phu nhân mang thành tích ra "gặm nhắm" chứ
Nam phu nhân và anh Hợp TG đã giành HCV đôi nam tại đại hội TDTT tỉnh Lai Châu 2002
Nam phu nhân và Hiếu (đã chuyển) giành HCV đôi Nam và đồng đội nam tại đại hội TDTT tỉnh Điện Biên 2007
Nam phu nhân và Hòa ĐB giành giải nhất đôi bóng bàn trẻ 2 năm liền 2011 và 2012 tại giải báo ĐBP.
Nếu còn sót ai nữa thì xin mời lên diễn đàn đòi quyền lợi nhé.

Last edited:

HoaDB

Trung Sỹ
Nhóm 2 làng bóng bàn ĐB Nam phu nhân xin bổ xung
VĐV Trúc trung tâm giáo dục thường xuyên huyện TG( đã nghỉ hưu)
VĐV Thủy (trường THPT nội trú huyện TG)
VĐV Hà giáo dục
VĐV Kim giáo dục
VĐV Tuế giáo dục
VĐV Giang giáo dục
và còn nhiều nhiều ...chị em xếp ở hạng 3. Có đúng không bác Hòa ĐB?

OK. cám ơn chú Nam nhiều nhé. chú sưu tập thêm làm cho âm dương hài hòa kẻo mọi người phê bình anh nhé
có 1 điều hơi buồn, bóng bàn nữ ít người chơi quá, duy nhất có giải ngành Giáo dục là đông nhưng chị em có giải mới vác vợt đến chơi nên phong trào hơi kém "người thành danh thì lại bỏ, chán thật"

Bình luận từ Facebook