Hội Viscaria

bachikho

Đại Tá
cảm giác khác đó có giúp lên bóng ko kia, chứ nghe người ta nói khác thì mình cầm đánh cũng thấy khác đó

chanvongkieng

Đại Uý
Nếu riêng về fh với h3 thì vis k phải là xuất sắc,mình thấy fh dong ALC thì TMBspirit .inne ALC hay hơn nhiều,mình chơi vì vis thủ hay mà thôi

ducnm

Đại Tá
Hì! Nói chung cũng chỉ là 1 cái cốt! Mình thick nó vì Jang jike! Mai mốt thấy chán thì lại đổi cốt khác, lấy cảm hứng chơi bóng ^^!

docmaorg

Đại Tá
Nếu đánh Vis với H3 mà đánh kiểu 1 đập ăn quan thì e là hơi mệt. Nhưng nếu tiếp cận trận đấu với xoáy và điểm rơi, rồi dứt điểm thì sẽ thấy đánh hay lên 1 quãng. Phòng thủ kê chặn tăng giảm lực của Vis khá hay.
Cũng có thể mình thấy nó hay vì nó làm thay đổi hẳn tứ duy chơi bóng bàn của bản thân mình, Kỹ thuật của mình phát triển, thế là hay hơn những cốt khác.
Trước công , thủ bóng của mình thường quả 1 quả hai, nhưng giờ có thể theo đc quả 3 nhiều khi xung lên theo được quả 4. Các cú đánh trước đây đánh ko có ý đồ, giờ bóng có ý đồ hơn.
Đây là cảm nhận của cá nhân mình trong khoảng thời gian bắt đầu chơi Super Jun + H3, và sau đó chuyển hẳn qua Vis được khoảng ngoài 3 tháng.
1 Việc nữa là: Lưu ý các Bác đánh H3, đến tuyển thủ TQ còn Tuned mút đánh mới hết lỗi vớ vỉn nữa là dân thường. Mình dám khẳng định khi tuned mút H3 bằng dầu tuned tốt, đánh H3 sẽ lên được 1 quãng khác.
Tại thời điểm này, mình cảm nhận trái phải với trình hiện tại khá ổn, và muốn lên thêm nữa phải tập các cú quả sử lý trên bàn. Cái này bản thân còn kém.

archer

Đại Tá
Nếu chỉ tìm cảm giác gỗ thì đánh thuần gỗ cho xong bác, cân nhắc vị trí lớp ALC làm chi cho mợt?
Nói riêng cảm giác gỗ vừa rồi e đc thử một cây cực kì ...gỗ, là Yasaka Malin Extra Special (YES). Khi giật cảm giác như bóng nén vợt cong lại, và quả vóng như lún sâu vào vợt như con cá bị úp lưới, lâu lâu sau nó mới ra khỏi vợt, nên cảm giác điều khiển và xoáy cực tốt, nhưng lực bị triệt tiêu nhiều, thành thử bóng ra nhiều xoáy nhưng bay sang bàn hơi nhẹ và chậm, ko giết ngay đối thủ đc. Điều này ZJK ALC cải thiện đc khá nhiều. Vẫn nhiều cảm giác, vẫn cắn, đủ độ rung, mà bóng vẫn chắc và đủ lực. Inner Alc thì rung bần bật, nhưng kiểu rung rất khác YES, dường như tần số rung cao hơn, rung lắm mà vẫn nảy nhanh, vẫn bám xoáy nhưng ko có cảm giác bóng như con cá chui tọt vào lưới, rung nhưng ko lún sâu. E chả phán đc là kiểu gì thì tốt hơn, cái này tùy từng rơ từng người, và nhiều khi rất chủ quan.

chanvongkieng

Đại Uý
mình lấy hộ ông anh innerALC fh t05,bh rk7 ,cấm đánh thử thấy fh cực xoáy và cẳm,nói chung trình độ nghiệp dư làng nhàng thấy rất hiệu quả vì mấy khi có ai bắt đc ngăn,mà dài thì cứ thế mà quất,chắc là phải kiếm 1 e

bachikho

Đại Tá
sau cây vis có lẽ phải thử 1 cây innerforce alc mới được, rất thích cái cấu trúc alc nằm sau 2 lớp gỗ, cây long V cũng vậy nhưng hình như là zlc chứ ko phải alc

bachikho

Đại Tá
nghe giang hồ đồn vân gỗ thế này mới ngon chứ ko phải vẩy cá là ngon đâu:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
sau cây vis có lẽ phải thử 1 cây innerforce alc mới được, rất thích cái cấu trúc alc nằm sau 2 lớp gỗ, cây long V cũng vậy nhưng hình như là zlc chứ ko phải alc
Em Innerforce ALC thì em đánh rồi, bản sample không seri luôn, đánh khá hay, giống VIS tem đồng nhưng cảm giác không ngậm bóng bằng, cứng hơn một chút, bản sample mặt to hơn bình thường một chút.
Bác nào thích để em chụp ảnh cho xem.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nếu chỉ tìm cảm giác gỗ thì đánh thuần gỗ cho xong bác, cân nhắc vị trí lớp ALC làm chi cho mợt?
Nói riêng cảm giác gỗ vừa rồi e đc thử một cây cực kì ...gỗ, là Yasaka Malin Extra Special (YES). Khi giật cảm giác như bóng nén vợt cong lại, và quả vóng như lún sâu vào vợt như con cá bị úp lưới, lâu lâu sau nó mới ra khỏi vợt, nên cảm giác điều khiển và xoáy cực tốt, nhưng lực bị triệt tiêu nhiều, thành thử bóng ra nhiều xoáy nhưng bay sang bàn hơi nhẹ và chậm, ko giết ngay đối thủ đc. Điều này ZJK ALC cải thiện đc khá nhiều. Vẫn nhiều cảm giác, vẫn cắn, đủ độ rung, mà bóng vẫn chắc và đủ lực. Inner Alc thì rung bần bật, nhưng kiểu rung rất khác YES, dường như tần số rung cao hơn, rung lắm mà vẫn nảy nhanh, vẫn bám xoáy nhưng ko có cảm giác bóng như con cá chui tọt vào lưới, rung nhưng ko lún sâu. E chả phán đc là kiểu gì thì tốt hơn, cái này tùy từng rơ từng người, và nhiều khi rất chủ quan.
Tin thằng này thì có ngày mua Amazunov về đánh thay VIS thôi:D:D:D:D:D

Bình luận từ Facebook