Vis tem đồng khác Vis tem bạc như thế nào?

traicauvong_bg

Đại Tá
Không khác gì hết dân mình cái nào không còn sản xuất nửa thì tốt hơn thế thôi
Quá chuẩn. E thấy tuyển tàu thằng nào chơi Vis cũng tem bạc hết, do chúng nó ko mua đc tem đồng hay người việt mình phán tem đồng hay hơn( chắc e sẽ bị ném gạch vì câu nói này hi) sẽ rất nhiều ngừoi lập luận là do vis ko còn sx nữa và nhiều hàng giả nên tem đồng sẽ thật hơn, dạ xin thưa là các shop bóng bàn lớn của mình chỗ nào chẳng bán Vis chẳng nhẽ hàng giả, hàng kém chất lượng ah nếu vậy thì họ bán đc cho ai. Tóm lại dân ta hay đổi tại vũ khí và ít chú ý đến kỹ thuật ( trong đó có cả e hi) nên cứ quan niệm cái này hay , cái kia hay rồi theo trào lưu rất tốn kém.

atnguyen23

Trung Uý
Butterfly trc kia sản xuất ở nhật ,chất lượng nói chung ổn định và tốt ,sau này nó chuyển ra các nước khác sản xuất ,chất lượng tùm lum ,em cầm mấy cây vis tem bạc thì nhẹ ,gỗ non mà xơ nhiều .Nghe bảo mấy thị trường kém như VN thì nó chuyển hàng xấu về ,còn lại các nước khác như TQ thì chất lượng khác ,mà tuyển thủ chất lượng lại khác hơn.

bantaylua

Đại Uý
Butterfly trc kia sản xuất ở nhật ,chất lượng nói chung ổn định và tốt ,sau này nó chuyển ra các nước khác sản xuất ,chất lượng tùm lum ,em cầm mấy cây vis tem bạc thì nhẹ ,gỗ non mà xơ nhiều .Nghe bảo mấy thị trường kém như VN thì nó chuyển hàng xấu về ,còn lại các nước khác như TQ thì chất lượng khác ,mà tuyển thủ chất lượng lại khác hơn.
Bạn cho hỏi: Phát biểu này là suy đoán cảm tính của bạn hay kết quả của một việc điều tra tìm hiểu nghiêm túc? Có bằng chứng gì đáng tin cậy minh chứng cho điều bạn nói kô?

dokhoa33

Đại Tá
Bây giờ muốn biết tốt hay ko bác lấy 2 cây 1 bạc 1 đồng, bác đưa cho anh Kiến Quốc một cây bạc và bạn dùng cây Đồng làm 5 trận, kết quả bạn sẽ biết khác nhau tn rồi đấy ;)

docmaorg

Đại Tá
Về bản chất là như nhau không khác, nhưng để được cái bản chất ở VN lại là cả 1 câu chuyện. Cái bản chất phải được trả bằng học phí, các bạn cứ tìm chữ VISCARIA Butterfly trện web sẽ hiểu được phần nào bản chất. Tại làm sao mà ở VN người ta lại cứ tìm tem đồng.
Tìm tem đồng không phải là thích cái tem mà là tìm được cái bản chất.
SR cả nhà em nói nó cứ loằng ngoằng các bác thông cảm.

Last edited:

subasa

Đại Uý
chính xác là đánh bóng bằng mặt vợt chứ ko phải đánh bằng tem dán ở đít vợt,cho nên theo mình thấy quan trọng là chất lượng gỗ ở mặt vợt và trọng lượng ok không,còn thì tem đồng tốt là do các cụ có tem đồng tự sướng nâng bi thế thôi=)),xài vợt cũng như đt thôi ạ,cứ đời mới ra công nghệ cao là ngon mà lành nhứt:)

docmaorg

Đại Tá
chính xác là đánh bóng bằng mặt vợt chứ ko phải đánh bằng tem dán ở đít vợt,cho nên theo mình thấy quan trọng là chất lượng gỗ ở mặt vợt và trọng lượng ok không,còn thì tem đồng tốt là do các cụ có tem đồng tự sướng nâng bi thế thôi=)),xài vợt cũng như đt thôi ạ,cứ đời mới ra công nghệ cao là ngon mà lành nhứt:)
Đồng ý với bạn là dùng công nghệ mới là sướng nhưng ko thể so sánh cái điện thoại với cái vợt bóng bàn đươc. Người chơi bb nghiệp dư thì mới thích trải nghiệm thay đổi cốt vợt, chứ người chơi bóng bàn chuyên nghiệp họ chỉ chơi 1 loại cốt vợt cho cả sự nghiệp.

dokhoa33

Đại Tá
Đồng ý với bạn là dùng công nghệ mới là sướng nhưng ko thể so sánh cái điện thoại với cái vợt bóng bàn đươc. Người chơi bb nghiệp dư thì mới thích trải nghiệm thay đổi cốt vợt, chứ người chơi bóng bàn chuyên nghiệp họ chỉ chơi 1 loại cốt vợt cho cả sự nghiệp.
bán Vis ko anh P?;)

Quạt mo

Đại Tá
Ý kiến này chuẩn này, cố gắng không thay cốt cho giống Pro nhưng càng cố càng Amateur

lamtq

Đại Tá
trừ các bố trong các đội tuyển đc tài trợ hàng ngon lành thì tội đíu j nó ko dùng hàng mới, quan tâm gì đến đồng với bạc.
còn câu trả lời chính xác nằm ở phần còn lại của giới bóng bàn- dân nghiệp dư cả Thế giới săn lùng Vis tem đồng chứ ko riêng gì VN mình mà dân TG chắc nó ko ngu hơn dân VN mình đâu

docmaorg

Đại Tá
trừ các bố trong các đội tuyển đc tài trợ hàng ngon lành thì tội đíu j nó ko dùng hàng mới, quan tâm gì đến đồng với bạc.
còn câu trả lời chính xác nằm ở phần còn lại của giới bóng bàn- dân nghiệp dư cả Thế giới săn lùng Vis tem đồng chứ ko riêng gì VN mình mà dân TG chắc nó ko ngu hơn dân VN mình đâu
Tìm tòi cái bản chất mà bác.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Em thấy đâu phải thế nhỉ. Thằng Ma Long. Zhang jike... Nó thay mấy đời rồi đấy chứ

subasa

Đại Uý
thì mình thấy bác chủ thớt hỏi như vậy chắc ko phải dân chuyên nghiệp rồi,nên tư vấn cho bác ý một cây mới tem bạc ngon lành cành đào yên tâm mà tu luyện,sau này lại chẳng may thấy có gì khác thì đổi cũng chưa muộn phải ko ạ:)).Nói vậy thôi chứ em cũng hoài cổ lắm tem bạc tem đồng gọi là cũng mỗi thứ có một tý:D

Bình luận từ Facebook