Video Zhang Jike tiếng Trung nhờ các bác dịch

Zeus

Thiếu Uý

Em hiểu thế này, xin chỉ giáo: A, B là 2 vai, C là khuỷu tay, D là cổ tay.
Góc ABC và góc A'B'C' nên được giữ càng ổn định càng tốt.
Góc giữa mặt phẳng BCD và đường thẳng AB cũng nên được giữ càng ổn định càng tốt.
Cái chuyển động nhiều nhất và bột phát nhất là góc giữa BC và CD, nhưng vẫn nên giữ ổn định trong khuôn khổ mặt phẳng BCD mà, như đã nói ở trên, nên giữ 1 góc ổn định với AB. Có lẽ đây là ý của cụm "ổn định tương đối với thân người" trong bài dịch của anh @w96

LamITO

Trung Uý
@w96 Tiện đây nhờ bác dịch giúp luôn về kỹ thuật đánh trái tay của Zhang Jike trong clip này để anh em cùng học. Cám ơn bác nhiều..

LamITO

Trung Uý
Bản này không có subtitle nhỉ, hơi ngại, để tối nay em ngồi em làm việc rồi em dịch cho các bác xem, đỡ công việc cho bác @w96 :p
Bác làm subtitle tiếng Việt ngay dưới video luôn thì toẹt vời nữa, chứ vừa xem video, vừa khớp với chữ ở đoạn nào, quay lại chả nhớ vừa nãy nó dư lào nữa rồi =))

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác làm subtitle tiếng Việt ngay dưới video luôn thì toẹt vời nữa, chứ vừa xem video, vừa khớp với chữ ở đoạn nào, quay lại chả nhớ vừa nãy nó dư lào nữa rồi =))
Cái làm subtitle bác nhờ bác @o3ma chứ vụ này em chưa cài phần mềm, down về xong còn phải học sử dụng, hơi lâu, mà em dạo này thì lắm việc, nên lọ mọ nó khó

Em tiện ngồi máy làm việc thì dịch thôi, chứ bỏ hẳn thời gian ra để làm thì không có, sorry các bác

LamITO

Trung Uý
Cái làm subtitle bác nhờ bác @o3ma chứ vụ này em chưa cài phần mềm, down về xong còn phải học sử dụng, hơi lâu, mà em dạo này thì lắm việc, nên lọ mọ nó khó

Em tiện ngồi máy làm việc thì dịch thôi, chứ bỏ hẳn thời gian ra để làm thì không có, sorry các bác
Dù sao có cũng còn hơn hẳn là không và ngồi đoán mò rồi :D

Bình luận từ Facebook