VIDEO KỸ THUẬT ZHANG JIKE

blueh

Thiếu Uý
Chuẩn, ZJK thì chỉBH thôi, FH vừa yếu lại thiếu an toàn, tỉ lệ hụt bóng ko dưới 49%, chưa tính hỏng
mình ngoài cuộc nhưng thấy bác phát biểu câu này quá chủ quan, mang tính gây sốc, như mấy câu ông Lê Thụy Hải hay phát biểu.
Tỷ lệ hụt bóng ko dưới 49% thì không thể giành được gần 2 bộ Grand Slam đâu bác, FH nó chỉ ko hay bằng so với Ma Long thôi, chứ so với mấy thằng khác thì ko thể nói là yếu được. Khi nói FH hay thì phải xét đến độ mạnh, đều, xoáy, điểm rơi chứ ko phải thằng nào phang mạnh hơn là hay. Ngày xưa mình mới coi thằng này thấy FH nó kỳ kỳ, bóng đi không nhanh như những thằng CNT khác nhưng nhìn kỹ thì có độ xoáy rất lớn, bóng chạm bàn luôn có độ vọt mạnh. Nếu đã nói nó đánh FH hiểm ác thì ko thể gọi là yếu được vì hụt 49% ko ai dám gọi là hiểm ác cả, ngta gọi là ăn hại thôi.
Gần đây sau giải WTTC chú Fang Bo được nhiều người ca ngợi có cú FH hay nhất hiện nay, mình thấy đòn FB mạnh thật, nhiều khi mạnh hơn cả Ma Long, nhưng độ đều, chính xác chưa so sánh được với Ma Long. Nói thế để thấy mạnh khác với hay.

Thêm ví dụ để bác thấy, ML dùng FH để lập thế trận, để giành điểm, nhưng ZJK dùng BH để tạo ưu thế, FH chỉ là để kết thúc thôi, và cũng rất ít khi nó đưa về tình trạng đấu FH, khi không có ưu thế, vì BH nó mạnh, nên khi nó ép cho đối thủ núng thế rồi, nó mới dùng FH quyết liệt để lấy điểm nhanh chóng thôi
FH nó ko kém nhưng lại ko phải thế mạnh của nó, ko vượt trội so với bọn CNT khác, nên nó ko ngu gì đem ra đấu súng với mấy thằng kia, thế mạnh của nó là BH, là sự toàn diện công thủ, là cái đầu láu cá, tội gì đem FH ko vượt trội ra so với mấy thằng kia cho mệt và căng thẳng, hao thể lực. Có BH hay tội gì né giật cho mệt và bị lùa.
Mình nhớ hồi trước khi nó chưa toàn diện như bây giờ, nó cũng đánh đùng đùng, có ngại so súng FH với Ma Long, Wang Liqin hay Wang Hao đâu. Bây giờ ZJK dùng đòn FH một kiểu khác so với Ma Long, nhưng dùng kiểu khác ko có nghĩa là ko hay, nếu FH nó tệ như bác nói thì ngta đã dễ dàng ép phải nó rồi. Tại sao ngta vẫn phải đưa vào BH cho nó giật dù biết BH nó hay? Đơn giản bởi vì đưa vào FH thì có khi chết nhanh hơn.

aunhh

Đại Tá
mình ngoài cuộc nhưng thấy bác phát biểu câu này quá chủ quan, mang tính gây sốc, như mấy câu ông Lê Thụy Hải hay phát biểu.
Tỷ lệ hụt bóng ko dưới 49% thì không thể giành được gần 2 bộ Grand Slam đâu bác, FH nó chỉ ko hay bằng so với Ma Long thôi, chứ so với mấy thằng khác thì ko thể nói là yếu được. Khi nói FH hay thì phải xét đến độ mạnh, đều, xoáy, điểm rơi chứ ko phải thằng nào phang mạnh hơn là hay. Ngày xưa mình mới coi thằng này thấy FH nó kỳ kỳ, bóng đi không nhanh như những thằng CNT khác nhưng nhìn kỹ thì có độ xoáy rất lớn, bóng chạm bàn luôn có độ vọt mạnh. Nếu đã nói nó đánh FH hiểm ác thì ko thể gọi là yếu được vì hụt 49% ko ai dám gọi là hiểm ác cả, ngta gọi là ăn hại thôi.
Gần đây sau giải WTTC chú Fang Bo được nhiều người ca ngợi có cú FH hay nhất hiện nay, mình thấy đòn FB mạnh thật, nhiều khi mạnh hơn cả Ma Long, nhưng độ đều, chính xác chưa so sánh được với Ma Long. Nói thế để thấy mạnh khác với hay.

FH nó ko kém nhưng lại ko phải thế mạnh của nó, ko vượt trội so với bọn CNT khác, nên nó ko ngu gì đem ra đấu súng với mấy thằng kia, thế mạnh của nó là BH, là sự toàn diện công thủ, là cái đầu láu cá, tội gì đem FH ko vượt trội ra so với mấy thằng kia cho mệt và căng thẳng, hao thể lực. Có BH hay tội gì né giật cho mệt và bị lùa.
Mình nhớ hồi trước khi nó chưa toàn diện như bây giờ, nó cũng đánh đùng đùng, có ngại so súng FH với Ma Long, Wang Liqin hay Wang Hao đâu. Bây giờ ZJK dùng đòn FH một kiểu khác so với Ma Long, nhưng dùng kiểu khác ko có nghĩa là ko hay, nếu FH nó tệ như bác nói thì ngta đã dễ dàng ép phải nó rồi. Tại sao ngta vẫn phải đưa vào BH cho nó giật dù biết BH nó hay? Đơn giản bởi vì đưa vào FH thì có khi chết nhanh hơn.
Like cho bác ngàn like. Mình rất ưa và phục bình luận này.
Mọi người chờ chút nhận hàng nha.

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Thế thì em mới nói, vì trong trận đấu là jeu, chư ko phải BH hay FH, còn khi nói về BH hay FH, là mình phải tách nó ra rồi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em cũng có chỗ nói về VIS. Vì theo cảm nhận của em chơi Vis, nó cho bóng đều, mạnh nhẹ nó biến thành xoáy hết, nên nếu VIS giật demi được thì khó chịu lắm, toàn xoáy thôi, bóng đi vẫn thế nhưng xoáy lắm, ko như Long chuyển một phần thành tốc độ. Em chơi cả Long 3 và 5 cùng VIS, mới dám so sánh thế

aunhh

Đại Tá
Đã update phần Video kỹ thuật giật trái của Zhang Jike. Xin mời mọi người thưởng thức và bình luận nhé! Mong mọi người bình luận sát với chủ đề, để chúng ta học hỏi, rút kinh nghiệm để thực hiện được kỹ thuật.

Last edited:

Nguyễn Minh Phụng

Thượng Sỹ
Lại một thằng fan Zhang, bài đó FZD và ML tập cường độ còn cao hơn, nhưng bọn đó FH thì ít cũng phải chục quả trở lên, trong khi ZJK thì nhiều lắm được 5 - 6 quả là tụt mất chân luôn, không về được nữa

@backhand-ghost chiều nay có làm tí Hoàng Sâm không, tao out ra đi đánh bóng đây.
Lên xem được mấy cái clip training mà phán con nhà người ta giật được 5-6 , ngày nó giật 20 trái thì chắc bác biết được đấy :v :v :v :v :v

ketquadi

Thượng Tá
Hehe. Vayban xd hoc ky thuat giat trai cua Zhang Jike di. Con nhieu video giat trai cua Chang Chi Cua, bao dam bac se len tay nhanh cho ma xem.:D. Cu tu tu roi minh se up dan len cho moi nguoi xem va hoc theo
E đang học theo từ video của bác up lên đây. Thanks bác nhiều.

Heo con

Đại Tá
cho em hỏi, tư thế hiện đại và thực chiến của ZJK là: chùn vai ép cánh tay vào phía trái cơ thế sau đó lăn vợt đánh phía bên trái của quả banh, hay là: chùn vai ép cánh tay vào giữa cơ thể sau đó lăn vợt đánh phía bên trái của quả banh

ketquadi

Thượng Tá
Thì e đang bị tẩu hỏa thật bác à. Hihi. Nhưng BH học cả 2 thằng mỗi thằng có cái hay riêng mình chắt lọc thôi. Đánh bình thường e đánh đc nhưng áp dụng thực chiến trong trận đấu thì loạn hết cả lên, chọn điểm rơi ko tốt, nhạy cảm với trái bóng nhựa ko tốt nên xảy ra tình trạng sai động tác, hoặc tư thế ko như ý muốn... nan giải ghê cơ.
Đệ tử ML lại đi học theo video của ZZK làm chi!dễ tẩu hỏa nhập ma lắm!

aunhh

Đại Tá
Thì e đang bị tẩu hỏa thật bác à. Hihi. Nhưng BH học cả 2 thằng mỗi thằng có cái hay riêng mình chắt lọc thôi. Đánh bình thường e đánh đc nhưng áp dụng thực chiến trong trận đấu thì loạn hết cả lên, chọn điểm rơi ko tốt, nhạy cảm với trái bóng nhựa ko tốt nên xảy ra tình trạng sai động tác, hoặc tư thế ko như ý muốn... nan giải ghê cơ.
mình chưa hoàn thiện nên học một "thầy" thôi bạn ạh. chọn thầy Chang Chi Cựa đi:D

Bình luận từ Facebook