VĐV nào giật Backhand tốt nhất ?

VĐV nào giật Backhand tốt nhất

• Total voters
    72

jack2309

Trung Uý
Theo em,Mỗi vđv càng trái có những ưu nhược điểm khác nhau:
Zhang Jike: quả thật cú trái rất hiểm,ở cự ly gần bàn..chặn đẩy thông minh khôn khéo
Wang Hao: càng trái rất hoàn chỉnh, hay thua Zhang Jike còn ở nhiều yếu tố,ko fai đôi công lúc nào cũng thua
Ovtcharov thì đúng thật càng trái ngày càng tiến bộ rõ rệt, thắng thua 1 trận tuy ko fai là tất cả nhưng điều đó cho thấy càng trái Zhang Jike ko fai lúc nào cũng là số 1
Ma Long càng trái khá đẹp đặc biệt có những cú đấm bóng rất hay mà Jike ko làm đc
Kreanga thì BH như đánh tennis luôn,như BH Nadal,quá mạnh luôn nhưng ko biến hóa
Fan Zhendong thì đúng thật rất trâu bò đánh trái hùng hục,khá đều và mạnh nhưng ko qua nổi Jike đc
Vài ý kiến đóng góp cho vui,ko mong gạch đá kaka

ngtrantoan

Đại Tá
Các quả trái của Zhang Jike, Ma Long chỉ là vẩy trái và đôi công gần bàn, chưa gọi là giật trái. Giật trái thực sự mà mạnh tương đương giật phải thì chỉ có Kreanga
Dong y voi bac nay ve Kreanga,BH cua Kreanga rat uy luc,tuy nhien BH cua Kreanga it xoay,vua co uy luc va xoay chac chi co MA LONG.BH lam gi co doi cong xa ban,co thi chi co 1-2 cai thoi. BH cua MA LONG xa ban uy luc lam

bachikho

Đại Tá
Dong y voi bac nay ve Kreanga,BH cua Kreanga rat uy luc,tuy nhien BH cua Kreanga it xoay,vua co uy luc va xoay chac chi co MA LONG.BH lam gi co doi cong xa ban,co thi chi co 1-2 cai thoi. BH cua MA LONG xa ban uy luc lam
bác nhầm rùi, rơ ngày xưa thì đúng là ko có đôi công xa bàn, hễ lùi xa thì chỉ có 1 là giật trái 2 là câu bóng lên nhưng rơ hiện đại bây giờ tụi tàu ko đấm thẳng vào bóng như trước mà toàn vẩy cổ tay xoa đầu bóng tạo xoáy nên ranh giới giữa đẩy trái đôi công và giật trái rất nhỏ, hiện giờ tụi nó kể cả lùi xa bàn vẫn đôi công đòm đọp

8xOnline

Trung Uý
Các bác tranh luận ghê quá. Nghiên cứu kỹ cái tựa đề Topic: GIẬT BACKHAND tốt nhất! (chứ k có nói chuyện đối giật trái, vẩy trái,...)
E đánh giá họ Zhang tốt nhất bởi các lẽ sau:
- Uyển chuyển kết hợp các bộ phận cơ thể.
- Bàn chân trong trạng thái "động" vừa phải, dễ dàng đánh cú tiếp theo.
- Khả năng biến hóa từ giật trái sang flick và đôi công thuận lợi.
- Sự ổn định được duy trì trong suốt quá trình đánh qua lại.
- Chiến thuật né trái đánh phải được phát huy tối đa.
Tuy nhiên, k phải k có nhược điểm:
- Đánh bóng cao mất nhiều quả rất ngon ăn.
- Khó chuyển sang đối giật (mà ít khi thấy họ Zhang đối giật).
Đó là đánh giá theo ngu ý của của em, các pro cho thêm ý kiến.
Và cuối cùng là video clip để tập cú giật backhand...

8xOnline

Trung Uý
bác nhầm rùi, rơ ngày xưa thì đúng là ko có đôi công xa bàn, hễ lùi xa thì chỉ có 1 là giật trái 2 là câu bóng lên nhưng rơ hiện đại bây giờ tụi tàu ko đấm thẳng vào bóng như trước mà toàn vẩy cổ tay xoa đầu bóng tạo xoáy nên ranh giới giữa đẩy trái đôi công và giật trái rất nhỏ, hiện giờ tụi nó kể cả lùi xa bàn vẫn đôi công đòm đọp
Đúng như bác nhận định. E thích lối đánh trái kiểu này.

ngtrantoan

Đại Tá
K gi la k the doi voi tui TAU,tui TAU la o dang cap cua nguoi ngoai hanh tinh roi haha

ngon thi nhao vo

Binh Nhất
ZJK vẩy trái và đôi công trái gần và trung bàn, còn Kreanga có thể lấy trái đối giật quả phải của đối phương. Bác nên xem nhiều trận đấu hơn nữa thì sẽ rõ thôi
Cung co the la bac dung nhung kreanga choi o tam vdv 0 bang zjk nen moi doi giat dc, con zjk choi o tam cao hon doi thu manh hon va dg bong kho hon nen zjk phai dung phai doi giat, va lai zjk la choi mot cang nen doi giat phai 0 dung trai de doi giat thi cung dung thoi

xenu

Trung Uý
Nhân nói về Kreanga, mình thấy quả trái của bác TOKIC Bojan cũng chả kém. Xem nhiều video của bác ấy thấy uy lực k thua Kreanga. Đây là 1 trận trong ECL 2012/13 giữa Kreanga vs TOKIC Bojan, các bác xem cho vui:

ITTF

Đại Uý
Nhân nói về Kreanga, mình thấy quả trái của bác TOKIC Bojan cũng chả kém. Xem nhiều video của bác ấy thấy uy lực k thua Kreanga. Đây là 1 trận trong ECL 2012/13 giữa Kreanga vs TOKIC Bojan, các bác xem cho vui:

Lão này cũng hay đánh trái, có trận còn đánh ngang ngửa malong, tuy nhiên ko bằng đc kareanga. Vì quả trái của Tokic là kiểu đánh chủ động mới đc như thế, còn Kreanga thì khi bị động vẫn cho ra đc 1 cú BH uy lực.

ITTF

Đại Uý
Trận Ma Long vs Bojan bác bảo chắc trận này?
Đúng rồi đó, đối giật trái phải với malong liên tằng tằng, xem lại vẫn thấy tiếc cho ông này, tiếc nhất set thứ 2, giao bóng hỏng tức mình tụt cả quần để lộ sịp đen =))))
Ông Tokic này có quả trái khá dị, nhiều khi chả biết là đấm hay giật nữa nhưng khá uy lực. Quả trái này mà sang Việt Nam thì vô đối luôn :D

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
Mấy vđv nước ngoài thì em chưa có điều kiện sang đó để xem tận mắt trực tiếp. Các bác bình ai em cũng ko có ý kiến gì.
Còn ở Việt Nam em nghĩ anh @backhand-ghost chắc chắn là người có cú giật trái hay nhất. Kakaka!

rossicarbon

Trung Sỹ
Minh thi thich jeong sang eun va chuan chi yuan backhand.

Xem jeong sang eun vs Chen chien antai Hungary open 2015 moi thay backhand cua chu nay hoi bi hay.

backhand-ghost

Đại Tá
Mấy vđv nước ngoài thì em chưa có điều kiện sang đó để xem tận mắt trực tiếp. Các bác bình ai em cũng ko có ý kiến gì.
Còn ở Việt Nam em nghĩ anh @backhand-ghost chắc chắn là người có cú giật trái hay nhất. Kakaka!
ông nào ác thế, sạo lại lôi tôi vào đây, bọn Ovtcharov rồi ZjK biết chúng nó lại cười cho thối mũi. Vừa nãy có mấy thằng gọi điện chúc Tết rồi báo cáo thành tích thi đấu 2014, cũng hỏi đểu "thấy thằng Jike nó bảo trái anh dạo này hay lắm ?", mất dậy thật. Phải đổi nick thành backhand-saint thôi, ko anh em lại hiểu lầm :D

Bình luận từ Facebook