Tuyển thủ trẻ (bóng bàn) … kêu đói !!!?

bachikho

Đại Tá
thấy các bác đang nâng cao môn bb mình thích mà hạ thấp các môn khác, ý tui là tennis đủ trình đánh master rồi đó (phải đạt điểm nhất định mới đc đánh chứ k phải cứ có tiền là đi đc đâu), bóng đá thì đã từng lọt top 8 châu á, còn bb thì bao h mới đủ điểm để được đánh feeder hay contender thôi chứ chưa nói star contender???

Last edited:

HungGL

Đại Tá
thấy các bác đang nâng cao môn bb mình thích mà hạ thấp các môn khác, ý tui là tennis đủ trình đánh master rồi đó (phải đạt điểm nhất định mới đc đánh chứ k phải cứ có tiền là đi đc đâu), bóng đá thì đã từng lọt top 8 châu á, còn bb thì bao h mới đủ điểm để được đánh feeder hay contender thôi chứ chưa nói star contender???
Có ai hạ thấp ở đây đâu nhỉ :)

bachikho

Đại Tá
Có ai hạ thấp ở đây đâu nhỉ :)
thì nói là ta k đủ thể hình cũng như thể lực để đầu tư vào tennis hay bóng đá, nên đầu tư vào bb cho phù hợp đấy thôi, hiện tại thì thành tích quốc tế của tennis và bóng đá đang cao hơn bóng bàn đó

HungGL

Đại Tá
nói là ta k đủ thể hình cũng như thể lực để đầu tư vào tennis hay bóng đá, nên đầu tư vào bb cho phù hợp đấy thôi, hiện tại thì thành tích quốc tế của tennis và bóng đá đang cao hơn bóng bàn đó

Nếu bác xem lại cả những thế hệ trước trước nữa thì bóng bàn VN còn top của Thế giới nhé :)

Trainee

Đại Tá
Các nhè nhẹ ACE tạm thôi nhé; topic khác, ok, …
Quay lại chủ để, mình nhớ là có lời hẹn 20/10. Anh em ráo riết xem sao …!!!!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Vẫn chờ đợi kết quả chính thức nhé, vì không ai có lỗi cả...
Chém gió: Tạm kết luận do các cháu ăn ... nhiều!!! :)

IFUD

Trung Uý

Còn vụ tiền lương của ông Tô Minh nữa

lion

Đại Tá

Nhìn bữa ăn như thế mà còn kêu nhiều, tập tành như vác đất như thế thì chỗ đó chỉ đủ 2 em ăn no, huống chi 8 người. Cái văn hóa né tránh, đỗ lỗi, và không trách nhiệm vì là lỗi tập thể như một thứ hành xử tại mọi nơi mọi lúc khi có vấn đề xảy ra. Cứ ông to nhất mà diệt, tự nhiên cả hệ thống phải chỉn chu!

bachikho

Đại Tá
vụ này ku hà bị làm tốt thí với lỗi cầm hộ tiền thoai, lỗi lớn nhất là vụ bữa ăn thì đang bị lờ đi (vì quyền quyết cho bữa ăn là ở cấp cao hơn chứ ku hà tuổi j quyết đc)

lion

Đại Tá
vụ này ku hà bị làm tốt thí với lỗi cầm hộ tiền thoai, lỗi lớn nhất là vụ bữa ăn thì đang bị lờ đi (vì quyền quyết cho bữa ăn là ở cấp cao hơn chứ ku hà tuổi j quyết đc)
Về việc giữ tiền hộ VĐV thì em lại có suy nghĩ thế này:
- Đa số các em/các cháu đều xuất thân tỉnh lẻ
- Tuổi đời còn nhỏ, chưa có trách nhiệm với đồng tiền, chưa biết cách chi tiêu tiết kiệm
- Hà Nội là môi trường nhiều cơ hội tiêu tiền vô tội vạ, tức là nhiều cám dỗ
- Sống trong môi trường tập thể, nói thật ra nhiều khi cũng có sơ sẩy mất mát, đây không phải là chuyện hiếm, đừng nói các cháu, người lớn còn lấy của nhau đầy!
- Bố mẹ cũng không an tâm về việc chi tiêu của các cháu, nên muốn nhờ người quản lý giúp, mà rõ ràng nếu là em em cũng sẽ nhờ thầy giữ giúp chứ chả dại gì nhờ giám đốc trung tâm, kế toán hay thủ quỹ, bà nấu ăn...giữ giúp!
- Bố mẹ chưa kịp làm tài khoản ngân hàng để con nhận tiền hàng tháng (kiểu gì cũng cho thêm một chút cho tình cảm, ngoài tiền thì còn có thể có củ khoai tấm bánh làm quà, bố mẹ nào cũng vậy thôi!)
- Bố mẹ cũng mong con trưởng thành cả về trình độ bóng bàn, nhưng cũng cả về tư cách đạo đức, mà Hà thì có tiếng là nghiêm khắc, thường các phụ huynh tỉnh lẻ bao giờ cũng không sợ con đau, chỉ sợ con hư, nên thầy có vụt vài roi nếu con hư họ còn cảm ơn chứ không ca thán, vì vậy nhờ thầy giữ tiền cũng là một cách giúp các cháu tránh sa vào thói hư tật xấu do có đồng tiền trong tay.
- Đa số các cháu ở tỉnh xa (em không nói là hoàn cảnh khó khăn, nhà nghèo), các thầy học ĐH xong đi làm có lương, chắc gì thầy nào tháng nào cũng bắn cho các cụ ở quê vài băng? Các cháu tuổi mới hơn chục đã có lương, cuối năm cầm ít tiền về góp Tết với bố mẹ cũng khiến gia đình tự hào lắm chứ! Mà rõ ràng nếu để thầy giữ giúp thì cơ hội bảo toàn số tiền sẽ cao hơn để các cháu tự quản lý!

Vì vậy, ở cương vị của Hà thì em nghĩ cũng khó lòng từ chối, việc này cũng là giúp các em thôi chứ không xấu. Tuy nhiên về mặt quản trị và quản lý nhà nước thì rõ ràng là trường hợp "tình ngay, lý gian", rất khó giải thích cho hợp tình hợp lý. Nhất là lại đang trong lúc loạn xạ về bữa ăn, và chả phải giải thích, ai cũng hiểu ai là người quyết định, ai là người cắt xén, ai là người được ăn rồi nên họ cũng muốn chĩa mũi dùi dư luận (dẫn dắt dư luận sang hướng khác) vào Hà, dần dần khiến mọi người nghĩ ngoài việc giữ tiền thì Hà có thể còn là người dính líu đến bữa ăn của các cháu, vậy là Hà tội thêm tội, còn những người kia sẽ tránh được tai kiếp. Ngoài ra, ae cũng nên hiểu là Hà thì không còn là VĐV, đâu thi đấu (chính thức hay thuê) để lấy tiền và ăn giải nọ giải kia được, chỉ sống nhờ nghề dạy bóng bàn, vì vậy trong môi trường cơ chế như nước mình thì giáo viên kiểu gì chả phải quỵ lụy nhà trường, trung tâm, nên phía sau nhiều khi còn có những uẩn khúc mà có thể Hà không tiện nói toẹt ra vì sợ nếu nói ra sẽ lòi ra nhiều mảng tối và mấy người đó lại có quan hệ ngành dọc với nhau, sau này Hà sẽ không còn cơ hội hành nghề ở trung tâm khác nữa. Hà mà có công ty riêng hay có hàng quán gì ra tiền gấp đôi ba lương giáo viên bóng bàn thì chắc giờ này anh em sẽ biết thêm được rất nhiều chuyện!

Bình luận từ Facebook