Tuấn Nam Định xin giao lưu với mọi người ạ

anzippo

Đại Tá
Ông bạn này trình chỉ E F diễn đàn thôi , hỏi Tuấn Nam Định chơi bóng bàn bao lâu sợ thật. Lại còn sợ mất công khi tới giao lưu mới kinh chứ , ko biết bạn trình gì tôi cầm Tuấn chấp bạn 3 viên
Bác lại ép giá rồi , em đây trình C non diễn đàn , xin Tuấn 5 viên , em thắng 2 ván đầu dễ , 3 ván sau em lăn đùng ra hehe.

Vo Va

Trung Uý
Xem chủ thớt đánh nhiều giải lắm rồi mà nhiều khi vẫn không hiểu sao cứ như cái xe lu, lững thững vào chung kết rồi vô địch trong khi các cao thủ khác cứ giật ầm ầm trái phải trên dưới các kiểu...rồi cứ sấp hết một lượt, bó tay:)

chu kim thanh

Trung Uý
Thông số cụ thể thì tạm thời là bí mật a nhé. Khi nào chính thức ra thị trường thì hãng Leoviz sẽ công bố. E chỉ có thể cho a biết về cảm nhận của e. Đây là cây cốt rất rung, thiên về kiểm soát. Có độ xoáy và độ nảy cân bằng, tiếng kêu rất thích. Khi gặp nhau a có thể đánh thử vợt của e để trải nghiệm. Hi.
Của bác là hàng thửa..! Thử r oánh bản thương mại chắc khác nhau lắm bsc nhẩy

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Xem chủ thớt đánh nhiều giải lắm rồi mà nhiều khi vẫn không hiểu sao cứ như cái xe lu, lững thững vào chung kết rồi vô địch trong khi các cao thủ khác cứ giật ầm ầm trái phải trên dưới các kiểu...rồi cứ sấp hết một lượt, bó tay:)
Mỗi người 1 lối đánh bác ơi. Trông vậy thôi chứ với thể hình thể lực của e thì đánh như vậy là tốn sức ko kém gì người ta rùi. Yếu lắm. Giật vài quả có khi ngất, nên đành tập chặn bác ah.

Mỗi người 1 lối đánh bác ơi. Trông vậy thôi chứ với thể hình thể lực của e thì đánh như vậy là tốn sức ko kém gì người ta rùi. Yếu lắm. Giật vài quả có khi ngất, nên đành tập chặn bác ah.
He em xem anh oánh rồi thấy anh đỡ giao bóng và chặn đẩy cực ngon, cho em trước 6 viên em cũng chịu, chứng tỏ anh là vđv có cảm giác bóng quá ngon lành, em cũng thấy khi cần anh giật bóng cảm giác nhẹ nhành nhưng mạnh và điểm rơi khó, anh Minh TB xem cũng đã mắt do hay có quả đánh trái đẹp mắt nhưng tính hiệu quả em thấy k đc như bác. Cho e xin hỏi là muốn chặn đẩy tốt ngoài cảm giác bóng tốt ra thì cốt mút phải ntn anh ạ? Clipper woood chắc a cũng biết nhiều vậy cây này chặn đẩy thì có dễ hơn cây khác không a?

lamtanmai

Thượng Tá
Đánh với anh Tuấn nhất định không được giật, phải phát huy tối đa lối đánh đối gò đến lúc nào gò hỏng mới thôi :)) Đùa chứ lâu rồi e cũng chưa đc gặp anh, hôm nào ra Hỏa Châu cho e xin 3 quả nhé :3

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
He em xem anh oánh rồi thấy anh đỡ giao bóng và chặn đẩy cực ngon, cho em trước 6 viên em cũng chịu, chứng tỏ anh là vđv có cảm giác bóng quá ngon lành, em cũng thấy khi cần anh giật bóng cảm giác nhẹ nhành nhưng mạnh và điểm rơi khó, anh Minh TB xem cũng đã mắt do hay có quả đánh trái đẹp mắt nhưng tính hiệu quả em thấy k đc như bác. Cho e xin hỏi là muốn chặn đẩy tốt ngoài cảm giác bóng tốt ra thì cốt mút phải ntn anh ạ? Clipper woood chắc a cũng biết nhiều vậy cây này chặn đẩy thì có dễ hơn cây khác không a?
Chặn đẩy và đỡ giao bóng tốt cần cảm giác tốt. Bạn đánh cốt mềm và rung sẽ hỗ trợ tốt hơn đó. Mặt cứng hay mềm phụ thuộc lối đánh của bạn nữa. Nếu bạn muốn phòng thủ bền bỉ, tăng lực thì nên đánh mặt mềm. Nếu bạn muốn phòng thủ dị, dựa lực, giảm lực và phản công tốt thì nên đánh mặt cứng chút. Tùy phong cách bạn nhé. Clipper wood là cây thuần gỗ cổ điển của stiga, mình đã trải nghiệm qua, dễ đánh, độ xoáy tương đối, bạn nên sử dụng mặt trung bình đến cứng với cốt này.

namvietinbank

Đại Uý
Cho mình hỏi là bạn chơi bb được bao lâu rồi. Tay bạn có chai ko. Nếu có mình qua giao lưu ko thì thôi mất công lắm. Mình chơi bb toàn đi asic mà chai cả chân rùi. Nên muốn tìm đối thủ xứng tầm chút. @Ttfan2012 nhỉ.
chắc cao thủ ở trung quốc mới về không biết Tuấn béo.

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
OK em : anh là người hâm mộ e lâu rồi xem em chơi ở nhiều giải . Những chưa được có cơ hội học hỏi , tiện đây cho a hỏi một câu . Anh đỡ bóng xoáy ngang lên kém toàn bung e chỉ anh cách đỡ thế nào an toàn nhất cảm ơn en rất nhiêu
Quan trọng là phán đoán thui a. Chứ a biết đó là xoáy ngang lên rùi thì đơn giản. Nếu sang phải, a chỉ cần dựng vợt lên và đưa vợt về hướng ngược với chiều bung. Còn nếu sang trái, a có thể đấm bóng luôn hoặc dựng vợt lên cắt theo hướng ngược với chiều bung. Nếu gặp e sẽ thực hiện kỹ thuật này sẽ rõ hơn và rất đơn giản a ơi. A sẽ làm đc ngay thôi.

phucanh_viettri

Đại Uý
Bác @Timoboll nổi giận thi đấu với @bongban_bia không biết là ai tấn công ai phòng thủ đây. Hai bác này phòng thủ gần bàn tốt nhất bóng bàn nghiệp dư là đây. Gặp hai bác này trận nào cũng thấy mình đánh rất hay giật trái 3 phát quay ra giật phải 6 phát quay lại vẫn thấy bóng vào bàn, nên cuối cùng là toàn thua.

Bình luận từ Facebook