Tư vấn về phông và mút vợt

tamvl

Binh Nhất
Anh em cho hỏi: nếu tôi muốn nâng cấp lên không sử dụng phông donic nữa thì sử dụng phông và mút gì cho tốt ( tôi thích tấn công hơn nhưng vẫn kiểm soát bóng tốt)
Cám ơn

Trau_CoDoc

Trung Uý
Anh em cho hỏi: nếu tôi muốn nâng cấp lên không sử dụng phông donic nữa thì sử dụng phông và mút gì cho tốt ( tôi thích tấn công hơn nhưng vẫn kiểm soát bóng tốt)
Cám ơn

Theo em bác nên mô tả lối đánh của mình để ae biết và tư vấn cho bác 1 cách tốt nhất...

sardius1010

Binh Nhì
Hi, bác hỏi mọi người như vậy, mà không cho biết lối đánh của bác thế nào, bác mới chơi hay chơi lâu muốn tham khảo ý kiến để đổi vợt... thế thì khó tư vấn lắm. Bác hỏi thế chẳng khác nào hỏi mọi ng là tôi nên lấy cô vợ như thế nào, trong khi không nói cho mọi biết gu của bác. Thế thì có đến 5 hay 7 a Đinh Đoàn cũng chẳng biết tư vấn ra làm sao, hihi.

tamvl

Binh Nhất
Theo em bác nên mô tả lối đánh của mình để ae biết và tư vấn cho bác 1 cách tốt nhất...

Tôi mới chơi bống bàn, theo tôi tôi vẫn khoái thiên về gu tấn công nhưng kèm theo đó vẫn phải có phòng ngư, kiểm soát bóng tốt như vậy tôi phải sắm phông gì, mút gì cho hợp?
Cám ơn

tamvl

Binh Nhất
Hi, bác hỏi mọi người như vậy, mà không cho biết lối đánh của bác thế nào, bác mới chơi hay chơi lâu muốn tham khảo ý kiến để đổi vợt... thế thì khó tư vấn lắm. Bác hỏi thế chẳng khác nào hỏi mọi ng là tôi nên lấy cô vợ như thế nào, trong khi không nói cho mọi biết gu của bác. Thế thì có đến 5 hay 7 a Đinh Đoàn cũng chẳng biết tư vấn ra làm sao, hihi.

Tôi mới chơi bống bàn, theo tôi tôi vẫn khoái thiên về gu tấn công nhưng kèm theo đó vẫn phải có phòng ngư, kiểm soát bóng tốt như vậy tôi phải sắm phông gì, mút gì cho hợp?
Cám ơn

MaWenger

Binh Nhì
Cám ơn
Bác chủ thớt hỏi như thế thì đánh đố anh em quá. Bác nói chung chung thì anh em làm sao tư vấn được. Em gợi ý 1 tí nhé, bác tham thảo rồi pót lên, các anh em sẽ tư vấn cụ thể cho bác:
1. Bác chơi bóng bàn được bao lâu rồi. 3 tháng, 6 tháng, 1 năm ... hay mới tập cơ bản?
2. Hiện tại bác đang chơi cốt gì? Mặt vợt FH, BH là mặt gì?
3. Gu tấn công: bác đang theo đuổi loại nào: giật xung? chặn đẩy ôm bàn rồi bạt, đấm bóng? giật moi ...?
Bác cứ cho anh em biết rồi anh em sẽ tư vấn. Thân

meoluoitmb

Đại Tá
Chủ thớt hỏi khó quá, Tóm lại bác cứ thử đi rồi sẽ biết ngay, còn nếu Bác mới chơi thì tập trung vào rèn luyện động tác đi, lăn tăn làm gì mấy cái vụ mút + cốt. Chăm chỉ tập vào.

Bình luận từ Facebook