Tư vấn về dán vợt gấp

huyheo99

Đại Uý
Tình hình là em đc nhờ dán cái mặt vợt.bình thường em dán keo haifu thì k co j đáng noia.kinh nghiệm nhiều rôi.giờ em đc nhờ dán keo sữa.tình hình la vi keo chưa khô hêt nên khi dán vào bị vằn vện chổ chưa khô kỹ.kiểu chổ chưa khô cộm lên trên mặt vợt khi ráp vào cốt ấy.em hoi k biết để vậy thì khi keo có khô hêt không bề mặt có phẳng lại k.chứ nhìn mặt y như đề phô. Em sợ mât uy tin lắm
Help
Kiểu như hình đo.nhưng khô hơn nhìu rôi.chỉ còn1 số chổ nổi sóng chưa khô hêt

Attachments

599 KB · Đọc: 0

luuthangctm

Đại Tá
Tình hình là em đc nhờ dán cái mặt vợt.bình thường em dán keo haifu thì k co j đáng noia.kinh nghiệm nhiều rôi.giờ em đc nhờ dán keo sữa.tình hình la vi keo chưa khô hêt nên khi dán vào bị vằn vện chổ chưa khô kỹ.kiểu chổ chưa khô cộm lên trên mặt vợt khi ráp vào cốt ấy.em hoi k biết để vậy thì khi keo có khô hêt không bề mặt có phẳng lại k.chứ nhìn mặt y như đề phô. Em sợ mât uy tin lắm
Help
Kiểu như hình đo.nhưng khô hơn nhìu rôi.chỉ còn1 số chổ nổi sóng chưa khô hêt
Nhìn mặt vợt này có thể đoán được bạn dùng nhiều lực lăn mặt vợt khi dán. Keo sữa có độ bám dính cao nên khi lăn không đều lực, bề mặt bị lồi lõm rất xấu. Để lâu cũng không hết được đâu. Trường hợp này bạn nên bóc ra dán lại vì như trong ảnh, vừa mất thẩm mỹ, mặt vợt lại co giãn không đều nên không thể nảy chuẩn được.
Khi dán lại, bạn chú ý lăn nhẹ, đều tay, thao tác cần nhịp nhàng hơn keo tăng lực.

huyheo99

Đại Uý
Nhìn mặt vợt này có thể đoán được bạn dùng nhiều lực lăn mặt vợt khi dán. Keo sữa có độ bám dính cao nên khi lăn không đều lực, bề mặt bị lồi lõm rất xấu. Để lâu cũng không hết được đâu. Trường hợp này bạn nên bóc ra dán lại vì như trong ảnh, vừa mất thẩm mỹ, mặt vợt lại co giãn không đều nên không thể nảy chuẩn được.
Khi dán lại, bạn chú ý lăn nhẹ, đều tay, thao tác cần nhịp nhàng hơn keo tăng lực.
Vì em lây ngón tay dàn keo.nên có chổ sóng lượn.k hêt a bác.trên anh la minh hoa.k đen nỗi xóa tệ nhue vậy a

bynzyn

Thượng Tá
Đã dán vào vợt đâu nhỉ, mình chỉ thấy bạn thớt quét keo kg đều bị thành từng vằn keo thế kia thì dán vào nó chả lồi lõm.
Thấm tý nước vào tấm mút xốp ấy rồi bơm keo ra koet nhanh tay cho keo dàn đều là đc, chờ nó khô là dán thôi

huyheo99

Đại Uý
Đã dán vào vợt đâu nhỉ, mình chỉ thấy bạn thớt quét keo kg đều bị thành từng vằn keo thế kia thì dán vào nó chả lồi lõm.
Thấm tý nước vào tấm mút xốp ấy rồi bơm keo ra koet nhanh tay cho keo dàn đều là đc, chờ nó khô là dán thôi
Em dán rồi.vấn đề la ngay xưa em dán keo haifu ngựa văng như vây nghĩa la chưa khô hêt khi mô la min màn cả.lâu lâu co dán vào lúc chưa khô đều thi nó cung lơn cợn gồ ghê nhưng đánh bữa là hết .như bên keo sữa em k biết thế nào đây.co hêt k.nêu nhiều quá thì k nói làm chi chơ nếu ít thì co thẩm thâu rồi khô đều k

huyheo99

Đại Uý
Deu như vậy.nhưng co 1 2 gơn sóng cao hơn 1xiu.nhìu keo hơn .nên lúc khô khô không đều a.co đêu em em hâp tấp qua.dan lun.k biêt la luc vao côt .rồi khô nó co hết k
Em nghi no như thế này đay.nhưng kho ngan đay em ráp vào cán rôi.vi hấp tâp.nên con 1 vô chô chưa khô hêt.nên bị cơn cơn lên k đều trên đề mặt.k biêt có bi j k.sau nay kho phẳng ra k

Attachments

716.1 KB · Đọc: 0

pkhuyenthoai

Đại Tá
Không có việc gì khó, chỉ sợ không kiên trì. Bác chịu khó dán vài lần là có kinh nghiệm và sẽ đẹp. Mình đôi lúc dán đi dán lại 3-4 lần mới vừa ý. hi.

huyheo99

Đại Uý
Không có việc gì khó, chỉ sợ không kiên trì. Bác chịu khó dán vài lần là có kinh nghiệm và sẽ đẹp. Mình đôi lúc dán đi dán lại 3-4 lần mới vừa ý. hi.
Em nghi hắm khô là hêt.ma mệt cái la vợt ngươi ta .mà mặt đắt xiềng nên hơi xót.cung lam lột ra

dungatvt

Thượng Tá
Nếu dùng keo sữa Rồng việt hay Leoviz thì bác nên pha tý nước cho loãng keo ra dán sẽ dễ hơn. Ngoài ra nếu dùng ngón tay quét keo thì không đổ nhiều keo, vì nhiều keo sẽ dư ra tạo bề mặt không đều. Bình thường mút mới chưa cắt nhỏ tầm 15 giọt là vừa, mút cũ đã cắt tầm 10 giọt.
Bác tham khảo clip này:

Bình luận từ Facebook