Tư vấn nâng cấp vợt

hoangday113

Thượng Sỹ
Xin chào các bác trên diễn đàn, hiện tại em đang chơi combo Donic Carbon Speed với 2 mặt Joola Energy với lối đánh giật moi xoáy tầm trung bàn và chặn đẩy trái nhưng có cảm giác cây vợt đánh k có phản hồi vào tay trong cú đánh nhiều lắm khiến cho khả năng cảm giác bóng hơi kém.
Nên em muốn nhờ các bác tư vấn xem giờ em nên nâng cấp vợt như nào sao cho khi mình đánh có phản hồi tăng cảm giác bóng hơn ạ.
Nếu có nâng cấp thì kinh phí tầm 2tr5 cho cốt (cũ mới đều được)
Mặt vợt thì ưu tiên mới giá < 750k/mặt
Em cảm ơn mn

M.Hoang

Đại Tá
Xin chào các bác trên diễn đàn, hiện tại em đang chơi combo Donic Carbon Speed với 2 mặt Joola Energy với lối đánh giật moi xoáy tầm trung bàn và chặn đẩy trái nhưng có cảm giác cây vợt đánh k có phản hồi vào tay trong cú đánh nhiều lắm khiến cho khả năng cảm giác bóng hơi kém.
Nên em muốn nhờ các bác tư vấn xem giờ em nên nâng cấp vợt như nào sao cho khi mình đánh có phản hồi tăng cảm giác bóng hơn ạ.
Em cảm ơn mn
Bác đang chơi carbon speed là cốt có tốc độ khá nhanh, nếu muốn cảm giác tốt hơn mà tốc độ vẫn khá thì chuyển sang dòng sợi, tầm 2tr5 nếu mua khéo thì được cốt butterfly alc kèm 2 mặt ổn rồi đấy bác, còn không thì ngó sang các cốt sợi tầm cao của hãng khác như yasaka, donic, andro, victas..., mặt vợt mua mới sẽ sướng hơn, nhưng giá vậy em thấy mua mấy mặt lướt của các thương gia bán hàng nhật cũng ngon không kém mà rẻ hơn nhiều, kĩ hơn thì nhiều lắm bác ạ, bác cứ nêu ra đây ae tư vấn @@

hoangday113

Thượng Sỹ
chuẩn, thừa tiền thì làm vậy là xong, đỡ lăn tăn cốt mút, đánh thua đổ cốt mút.
Mua cây Superrr là xong ổn định mọi mặt trận
Sorry 2 bác thường em thua là do trình độ của em kém nên em k đỏ thừa do cốt mút bao h cả.
Nếu có nhiều tiền như các bác nói thì em cũng nhờ mấy thầy dạy cho tử tế đàng hoàng cải thiện kỹ năng chứ em cũng k đam mê thay đổi cốt mút như cơm bữa ạ.

hoangday113

Thượng Sỹ
Cốt đắt tiền không phải là tốt nhất. Cốt tốt nhất là cốt phù hợp với lối đánh, rơ đánh mỗi người
Cảm ơn ý kiến đóng góp của bác. Em k có muốn mua cốt đắt chỉ là muốn nâng cấp lên cho có thêm độ ổn định trong cú đánh và phù hợp hơn với lối chơi thui ạ

hoangday113

Thượng Sỹ
Bác đang chơi carbon speed là cốt có tốc độ khá nhanh, nếu muốn cảm giác tốt hơn mà tốc độ vẫn khá thì chuyển sang dòng sợi, tầm 2tr5 nếu mua khéo thì được cốt butterfly alc kèm 2 mặt ổn rồi đấy bác, còn không thì ngó sang các cốt sợi tầm cao của hãng khác như yasaka, donic, andro, victas..., mặt vợt mua mới sẽ sướng hơn, nhưng giá vậy em thấy mua mấy mặt lướt của các thương gia bán hàng nhật cũng ngon không kém mà rẻ hơn nhiều, kĩ hơn thì nhiều lắm bác ạ, bác cứ nêu ra đây ae tư vấn @@
Bác có thể nói thêm ví dụ về butterfly alc với 2 mặt được k ạ. Tầm 2tr5 mà đc cả cốt cả mút vậy thì tốt quá hehe.

namctvvv1

Trung Sỹ
Bác có thể làm con inner zlc,do cấu trúc inner nằm sâu mà mặt ngoài gỗ limba nên khá giống thuần gỗ,cảm giác bóng tốt và ngậm bóng lâu,nếu đánh mạnh thì mới tác động dc vào zlc và cho tốc độ tốt.Mặt thì G1 phải hoặc tàu thì h3,trái r7 soft hoặc chỉ chặn đẩy đánh mặt cứng tí R7z.,Hamond z2...S2..Cứ tầm trung bàn combo này là tuyệt vời

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Alc outer butter đánh ổn mua cũ tầm 1tr7 - 2tr trên chợ nhiều mà. Boll alc là con xuất hiện nhiều nhất và giá cũng rẻ nhất, vis zhang lingao đắt hơn 1 xíu. Sau đó b còn tầm 5-800 k mua 2 mặt. Mặt cũ nếu thích kiểu lướt thì có bọn rakza 7, x hoặc nittaku g1, p1, c1, s1 phối là dễ nhất, mặt victas thì đắt hơn chút, mặt xiom cũng tạm. Bọn mặt đức đánh nhanh chuội với co hơn, và cũng ít xuất hiện hàng cũ hơn vì hàng cũ đa số nhập từ nhật.

VPSV

Đại Uý
Bác có thể làm con inner zlc,do cấu trúc inner nằm sâu mà mặt ngoài gỗ limba nên khá giống thuần gỗ,cảm giác bóng tốt và ngậm bóng lâu,nếu đánh mạnh thì mới tác động dc vào zlc và cho tốc độ tốt.Mặt thì G1 phải hoặc tàu thì h3,trái r7 soft hoặc chỉ chặn đẩy đánh mặt cứng tí R7z.,Hamond z2...S2..Cứ tầm trung bàn combo này là tuyệt vời
Em đang chơi combo InnerZLC với G1 và battle2. Theo em thì cốt hợp rơ giật công bạo lực giật tăng xoáy, đôi công hơn là giật moi... Vì cốt cho vòng cung thấp hơn Inner ALC và 5 lớp thuần Gỗ. Trung bàn đúng là cây này đánh có lực hơn... nếu kiếm cả cốt và mặt 2tr5 thì khó có ZLC của Butt bác chủ thớt ạ, em mua 1 cây còn đẹp 99% tầm 2 củ 7, thêm 2 mặt nữa tầm 1.2 củ nữa.

Last edited:

hoangday113

Thượng Sỹ
Em đang chơi combo InnerZLC với G1 và battle2. Theo em thì cốt hợp rơ giật công bạo lực giật tăng xoáy, đôi công hơn là giật moi... Vì cốt cho vòng cung thấp hơn Inner ALC và 5 lớp thuần Gỗ. Trung bàn đúng là cây này đánh có lực hơn... nếu kiếm cả cốt và mặt 2tr5 thì khó có ZLC của Butt bác chủ thớt ạ, em mua 1 cây còn đẹp 99% tầm 2 củ 7, thêm 2 mặt nữa tầm 1.2 củ nữa
Em cũng ướm tầm 2tr5 tiền cốt riêng rùi mà bác :D . Do bác ấy comment là combo 2tr5 nên em muốn tham khảo thêm coi sao. Dù gì em thấy đa phần đánh toàn butt hết :D

M.Hoang

Đại Tá
Em cũng ướm tầm 2tr5 tiền cốt riêng rùi mà bác :D . Do bác ấy comment là combo 2tr5 nên em muốn tham khảo thêm coi sao. Dù gì em thấy đa phần đánh toàn butt hết :D
Inner zlc chịu khó kiếm cây 2tr được mà, ko khó đâu. 99% thì ms tầm 2tr5 đổ lên

namctvvv1

Trung Sỹ
Em đang chơi combo InnerZLC với G1 và battle2. Theo em thì cốt hợp rơ giật công bạo lực giật tăng xoáy, đôi công hơn là giật moi... Vì cốt cho vòng cung thấp hơn Inner ALC và 5 lớp thuần Gỗ. Trung bàn đúng là cây này đánh có lực hơn... nếu kiếm cả cốt và mặt 2tr5 thì khó có ZLC của Butt bác chủ thớt ạ, em mua 1 cây còn đẹp 99% tầm 2 củ 7, thêm 2 mặt nữa tầm 1.2 củ nữa
Dạ đúng rồi bác nhưng do tính chất xắp xếp gỗ và sợi của con này mà giật moi vốn k cần xài lực kích phát đến zlc nên vẫn cứ là quá ổn bác ạ,chưa kể g1 kéo bóng tốt nữa nên chả có gì để chê,Backhand bác nên thử sang em Nittaku hammond z2,một dòng mặt mới của nittaku đang làm mưa làm gió trên các trang review nữa.E tin một thời gian tới mặt này sẽ lọt top 5 Bh rubber thôi.

AndroCS7

Đại Tá
Em cảm ơn mn
Mình có Ovtcharov ALC nội địa nhật full box mới 99,99% đã dán viền Đại Long, giá 2.700k hợp cho bác luôn

Attachments

2.8 MB · Đọc: 97

VPSV

Đại Uý
Dạ đúng rồi bác nhưng do tính chất xắp xếp gỗ và sợi của con này mà giật moi vốn k cần xài lực kích phát đến zlc nên vẫn cứ là quá ổn bác ạ,chưa kể g1 kéo bóng tốt nữa nên chả có gì để chê,Backhand bác nên thử sang em Nittaku hammond z2,một dòng mặt mới của nittaku đang làm mưa làm gió trên các trang review nữa.E tin một thời gian tới mặt này sẽ lọt top 5 Bh rubber thôi.
Đọc thông số thấy ảo lòi. Nhưng review ở dưới thì kích thích thật, có bác nào test thử chưa nhỉ. Chứ trước giờ chơi mỗi G1 bởi nó quá nổi tiếng vì thông số, độ ổn định và bền bỉ. Với mình nó như Ten05 giá rẻ vậy.

VPSV

Đại Uý
Inner zlc chịu khó kiếm cây 2tr được mà, ko khó đâu. 99% thì ms tầm 2tr5 đổ lên
Haha, chắc tại em ưng đồ còn mới nên mua đắt. Mà cái tính em ko xài đồ cũ được. Chỉ xài đồ lướt được thôi. Nhìn cái vợt phải mới, mặt không bị co, em mới thích. Cốt có chút xíu mắc bằng cây guitar acoustic loại tốt. Nhiều khi thấy phí thật bác ạ!

namctvvv1

Trung Sỹ
Đọc thông số thấy ảo lòi. Nhưng review ở dưới thì kích thích thật, có bác nào test thử chưa nhỉ. Chứ trước giờ chơi mỗi G1 bởi nó quá nổi tiếng vì thông số, độ ổn định và bền bỉ. Với mình nó như Ten05 giá rẻ vậy.
Đánh hay mà bác,cứ so sánh với Dignics 80 cho thấy tốc độ thấp hơn một chút nhưng độ xoáy và kiểm soát cao hơn.Độ ổn định cũng như độ bền tốt như g1 nittaku,flick trái tuyệt vời,có thể nói là 1 phiên bản nâng cấp của g1 với các thông số cao hơn bác ạ.

M.Hoang

Đại Tá
Nghe kích thích nhỉ, g1 cũng là một trong những mặt em thích nhất. Chơi phải chỉ đánh mỗi nó và mặt tàu

VPSV

Đại Uý
Đánh hay mà bác,cứ so sánh với Dignics 80 cho thấy tốc độ thấp hơn một chút nhưng độ xoáy và kiểm soát cao hơn.Độ ổn định cũng như độ bền tốt như g1 nittaku,flick trái tuyệt vời,có thể nói là 1 phiên bản nâng cấp của g1 với các thông số cao hơn bác ạ.
Cân nặng so với G1 sao bác nhỉ? Giá cả nữa? Hiện em đang tìm mặt thay g1 đánh trái đây. G1 đánh trái hơi khó. Do trình còn kém, em đang tính đợt đổi mút tới về lại Rakza7 cho bên trái tay, nay bác giới thiệu mặt này thấy hay hay

Bình luận từ Facebook