Tư vấn giày bóng bàn!

lion

Đại Tá
ku trọng bóng bàn trên fb đang sale size 39 còn 1.4 củ, bác nào quan tâm k này (new nhé)

View attachment 146729
View attachment 146730
View attachment 146731
Đấy, tính ra tuần chơi 3 buổi, đầu tư đôi này mỗi buổi hết 8.5K không đẹp hơn, an toàn, sành điệu hơn, tội gì đi mấy đôi fake với không đúng chức năng nhìn nó vừa lem nhem, vừa không an toàn các bác ạ! Vợt, mút đểu thì vẫn có thể chơi được, nhưng dùng giày đểu dẫn đến chấn thương chân nặng nề thì nghỉ luôn, nằm trên giường mà múa nhé!

bachikho

Đại Tá
đang sale còn 750 này các bác

lion

Đại Tá
Giầy Tibhar, Joola đi so với Mizuno thế nào các bác?
Có lẽ các thương hiệu giày của Nhật Bản được tin tưởng và sử dụng nhiều nhất. Nếu xét theo độ phổ biến thì có lẽ xếp hạng: Mizuno>Butterfly>Asics, còn các hãng giày của China thì hình thức đẹp, tính năng có thể tốt và bền vì họ thiết kế cho nước có số người chơi bóng bàn nhiều nhất, đòi hỏi cũng cao nhất, còn các anh Châu Âu thì chú trọng vào tính năng hơn là màu mè vì họ vốn thích đơn giản hiệu quả.

mcfly

Thượng Tá
Có lẽ các thương hiệu giày của Nhật Bản được tin tưởng và sử dụng nhiều nhất. Nếu xét theo độ phổ biến thì có lẽ xếp hạng: Mizuno>Butterfly>Asics, còn các hãng giày của China thì hình thức đẹp, tính năng có thể tốt và bền vì họ thiết kế cho nước có số người chơi bóng bàn nhiều nhất, đòi hỏi cũng cao nhất, còn các anh Châu Âu thì chú trọng vào tính năng hơn là màu mè vì họ vốn thích đơn giản hiệu quả.
giày Lining nhìn mẫu mã đẹp nhưng kém bền mau rách lắm nhé! em có một đôi, đi khoảng 2 tháng là rách bung, chất liệu mỏng và đi ko sướng đâu

bachikho

Đại Tá

lion

Đại Tá
cái này hơi phiến diện vì ko đầy đủ, but và mizuno thì thiếu 2 đôi hàng đầu là lezoline mach (cá nhân thấy đi ngon hơn rifones) và wave medal, asics thì lại review mấy đôi k phải chuyên cho bb, nói chung là bỏ qua
Vầng, trên respin nó cũng không đầy đủ thông tin review về giày bóng bàn. Có điều thấy nhiều VĐV họ đi giày Mizuno nên hẳn là nó uy tín và chất lượng.

Changanuong

Thượng Sỹ
@bachikho công nhận vs bác là mấy đôi đế màu vàng (màu khác ko rõ) dùng 1tgian ở sân nhẵn (ko trải thảm) thì khá trơn, vài hôm trước đeo đôi medal 5 cũ ngã dập mặt =))). Đôi mới đi nền gạch đỏ (mối nối ghép xi măng) thì lại ko trơn trượt gì, nhưng với các mạch xi măng thì xót giày, hao quá. (Đôi mới wave kaiserburg 7 thì cảm giác di chuyển cực kì tự tin, linh hoạt)

Last edited:

bachikho

Đại Tá
@bachikho công nhận vs bác là mấy đôi đế màu vàng (màu khác ko rõ) dùng 1tgian ở sân nhẵn (ko trải thảm) thì khá trơn, vài hôm trước đeo đôi medal 5 cũ ngã dập mặt =))). Đôi mới đi nền gạch đỏ (mối nối ghép xi măng) thì lại ko trơn trượt gì, nhưng với các mạch xi măng thì xót giày, hao quá. (Đôi mới wave kaiserburg 7 thì cảm giác di chuyển cực kì tự tin, linh hoạt)
vậy là đôi medal 5 có triệu chứng chai đế roài (đôi kaiserburg trên cùng nền đó k trơn đúng k)

Changanuong

Thượng Sỹ
Giày xịn mà đi trên nền gạch còn nổi mạch vữa thì chỉ 1 tháng là thấy mòn rõ rệt luôn, xót giày lắm, nguy cơ vấp ngã cũng cao!
Đúng r bác, nên đành thôi, đi đôi cũ, ko dám di chuyển nhiều, quả nào biết là rướn đc cũng ko nên, ngã phát thì toang

bachikho

Đại Tá
Đúng r bác, nên đành thôi, đi đôi cũ, ko dám di chuyển nhiều, quả nào biết là rướn đc cũng ko nên, ngã phát thì toang
oài, kệ cha nó chứ, bảo vệ mình trên hết, mòn thì đi dán đế hoặc mua đôi khác dòng rẻ thôi để chơi trên sân đó (dòng plio chẳng hạn), tiếc j đôi giày, dòng plio chỉ k so đc với drive hay medal chứ đi vẫn ngon gấp vạn lần giày tàu

Bình luận từ Facebook