Tư vấn cốt vợt

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Tình hình là em mới tập chơi bóng bàn nên đang tìm hiểu về cốt vợt mà loạn quá. Các bác đánh lâu năm xin tư vấn cho em cốt nào đánh ngon và hay nhất hiện nay ạ. Em xin cảm ơn

Thunderblade

Thượng Sỹ
Ngon và hay nhất hiện nay thì khó quá, hợp với người này nhưng chưa chắc hợp với người khác. Ví như có người coi sar tem đồng là báu kiếm, nhưng với người khác thì sar là rác rưởi. Nếu bạn mới tập chơi thì nên chọn loại tốc độ vừa phải, cốt rung xíu để lấy cảm giác. Nittaku acoustic cũng được, cốt rẻ, dễ đánh, cho cảm giác tốt.

cautru123

Binh Nhất
Tình hình là em mới tập chơi bóng bàn nên đang tìm hiểu về cốt vợt mà loạn quá. Các bác đánh lâu năm xin tư vấn cho em cốt nào đánh ngon và hay nhất hiện nay ạ. Em xin cảm ơn
Bác thử cây timo boll ZLC thử đi ạ.Công thủ toàn diện.Hiện em có 1 cây nội địa nhật full box giá ngang take nếu bác lấy ới em

anhemoy

Đại Tá
mới đánh thì nên đánh thuần gỗ, trọng lượng trung bình, không nên chơi nhẹ quá, nếu cốt nặng thì nên kết hợp với mặt nhẹ
mặt thì bác nên chơi mặt xiom hoặc Tibhar tầm trung, giá dao động trong khoảng 1tr-1tr5 1 đôi
cốt vợt thì còn tùy tay bác to hay nhỏ, ngón tay ngắn hay dài mà chọn cán vợt, cán thon gọn thì có các dòng cốt của DHS, cán to tròn thì có các dòng cốt Stiga, Tibhar

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Chung quy khó tìm được cây vợt ngon nhất quá nhỉ ? Mỗi bác tư vấn một kiểu. Loạn cả lên. Cây mắc nhất chưa chắc ngon nhất đúng không nhỉ ?

tla

Super Moderators
mới tập chơi khuyên bạn nên chơi cốt thuần gỗ, còn tuỳ tài chính của bạn mà mua

Bình luận từ Facebook