TƯ VẤN CỐT VỢT CHO THIẾU NHI

đức cương

Đại Uý
Con gái nhà tôi năm nay 5 tuổi. Cả tuổi đẻ là 6 tuổi. Đang định hướng cho cháu theo học bóng bàn. Xin mọi người tư vấn.
1. Chọn cốt vợt nào và mặt vợt nào cho phù hợp với nữ và phát triển được toàn diện. Có cần chọn vợt theo giai đoạn không. Hay định hình chọn một vợt phù hợp ngay từ đầu.
2. Tuổi cháu như vậy có sớm quá không. Nên bắt đầu cho cháu thế nào.
3. Một ngày nên cho cháu tập mấy tiếng. Có nên tập vào buổi tối không.

Mình có nhiều video dạy tập luyện cho thiếu nhi trên mạng như 50 bài tập bóng bàn của trung quốc, của hàn quốc, video tập luyện của các nhí trung quốc, các động tác bổ trợ...mình dự định cho cháu học theo video không biết được không. Vì mình ở huyện không có thầy cơ bản. Mà mình lại cứng nhất huyện và cũng tập theo các video trên.

vietcan

Đại Tá
Con gái nhà tôi năm nay 5 tuổi. Cả tuổi đẻ là 6 tuổi. Đang định hướng cho cháu theo học bóng bàn. Xin mọi người tư vấn.
1. Chọn cốt vợt nào và mặt vợt nào cho phù hợp với nữ và phát triển được toàn diện. Có cần chọn vợt theo giai đoạn không. Hay định hình chọn một vợt phù hợp ngay từ đầu.
2. Tuổi cháu như vậy có sớm quá không. Nên bắt đầu cho cháu thế nào.
3. Một ngày nên cho cháu tập mấy tiếng. Có nên tập vào buổi tối không.

Mình có nhiều video dạy tập luyện cho thiếu nhi trên mạng như 50 bài tập bóng bàn của trung quốc, của hàn quốc, video tập luyện của các nhí trung quốc, các động tác bổ trợ...mình dự định cho cháu học theo video không biết được không. Vì mình ở huyện không có thầy cơ bản. Mà mình lại cứng nhất huyện và cũng tập theo các video trên.
Các cháu còn nhỏ. Lại mới bắt đầu làm quen với bóng bàn nên a chưa cần phải quá chú trọng vào vợt. Cốt vợt thì loại nào cũng dc. Mặt vợt thì càng xịt càng tốt. Kiểu như 729. Để các cháu có. Nhiều cảm giác bóng và phải tự phát lực. Tuy nhiên nếu a đã có hướng đầu tư cho cháu thì a nên mất công tìm thầy có cơ bản và kinh nghiệm dạy 1 chút. Cơ bản phải thật chuẩn thì mới phát triển dc. Như nhà phải chắc móng. Không nên tự tập cho con theo video vì nhiều cái không thể chỉ nhìn ko dc. Như tôi đi dạy hơn 10 năm nay trên HN, đã có rất nhiều gia đình tự mua máy về tập theo video và rất nhiều trong số đó hướng dẫn con minh không chuẩn, dẫn đến 1 số tật sai rất khó sửa sau này. Chúc bác thành công

đức cương

Đại Uý
Các cháu còn nhỏ. Lại mới bắt đầu làm quen với bóng bàn nên a chưa cần phải quá chú trọng vào vợt. Cốt vợt thì loại nào cũng dc. Mặt vợt thì càng xịt càng tốt. Kiểu như 729. Để các cháu có. Nhiều cảm giác bóng và phải tự phát lực. Tuy nhiên nếu a đã có hướng đầu tư cho cháu thì a nên mất công tìm thầy có cơ bản và kinh nghiệm dạy 1 chút. Cơ bản phải thật chuẩn thì mới phát triển dc. Như nhà phải chắc móng. Không nên tự tập cho con theo video vì nhiều cái không thể chỉ nhìn ko dc. Như tôi đi dạy hơn 10 năm nay trên HN, đã có rất nhiều gia đình tự mua máy về tập theo video và rất nhiều trong số đó hướng dẫn con minh không chuẩn, dẫn đến 1 số tật sai rất khó sửa sau này. Chúc bác thành công
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Tại vì cháu còn nhỏ nên đang muốn cho cháu tập thể lực và tập di chuyển chân trước. Quan điểm của mình chân vẫn là quan trọng nhất. Ý 2 mình sợ cháu quá nhỏ. Thầy bảo trò không nghe. Ý định của mình là thứ 7, chủ nhật lên bác thắng lốp hơạc câu lạc bộ duy hưng hà nội. Các ngày thuờng giám sát cháu tập. Mình thấy tập 729 cũng hay nhưng mình cũng thấy có 2 mặt. Đôi công và kiểm soát tốt nhưng đánh bóng xoáy xuống và các kỹ thuật cảm giác bị hạn chế. Nếu vậy sau 2 năm khi đã có cơ bản mình mới đầu tư vợt nâng cấp theo sở trường đúng không bạn.

Trainee

Đại Tá
Lúc đầu tập di chuyển và động hình là chính, sau đó tùy trình độ thăng tiến của cháu nó mà bạn quyết định đổi vợt, có lẽ không tới 2 năm đâu.
Tùy phong cách các thầy dạy, chỗ mình thì thấy mấy bé toàn tập dòng Nhật, Đức, combo nhẹ. Ngoài Bắc phong cách chơi mặt Tàu nhiều hơn, nên chuyện tập với 729 cũng là bình thường. Nhưng bạn lưu ý chọn cho cháu nó cái cốt nhẹ vì cổ tay bọn nó còn yếu, tay chưa quen vận động nhiều, ...

đức cương

Đại Uý
Lúc đầu tập di chuyển và động hình là chính, sau đó tùy trình độ thăng tiến của cháu nó mà bạn quyết định đổi vợt, có lẽ không tới 2 năm đâu.
Tùy phong cách các thầy dạy, chỗ mình thì thấy mấy bé toàn tập dòng Nhật, Đức, combo nhẹ. Ngoài Bắc phong cách chơi mặt Tàu nhiều hơn, nên chuyện tập với 729 cũng là bình thường. Nhưng bạn lưu ý chọn cho cháu nó cái cốt nhẹ vì cổ tay bọn nó còn yếu, tay chưa quen vận động nhiều, ...
Nhờ đại tá trainee tư vấn cho em cái cốt nào và mặt vợt nào hợp lý.

Trainee

Đại Tá
Nhờ đại tá trainee tư vấn cho em cái cốt nào và mặt vợt nào hợp lý.
Bạn dẫn/gọi cho bác Thắng Lốp mà nhờ tư vấn combo chả hơn ư.
Mình thì thỉnh thoảng nhìn bọn trẻ ở đây nó tập thôi, không chuẩn bằng đâu. Nhất là mỗi vùng, mỗi nơi, mỗi thầy lại theo một dòng sản phẩm khác nhau.

đức cương

Đại Uý
Bạn dẫn/gọi cho bác Thắng Lốp mà nhờ tư vấn combo chả hơn ư.
Mình thì thỉnh thoảng nhìn bọn trẻ ở đây nó tập thôi, không chuẩn bằng đâu. Nhất là mỗi vùng, mỗi nơi, mỗi thầy lại theo một dòng sản phẩm khác nhau.[/QU
Mình ở hòa bình, cách 100km. Xem video mình rất hâm mộ bác thắng lốp. Nhưng nhà bác lại ở bên gia lâm. Mình có đứa em ở khu đô thị xa la hà đông. Bạn có biết ở gần đó có ai dạy uy tín và có tâm như bác thắng lốp không.

Trainee

Đại Tá
ình ở hòa bình, cách 100km. Xem video mình rất hâm mộ bác thắng lốp. Nhưng nhà bác lại ở bên gia lâm. Mình có đứa em ở khu đô thị xa la hà đông. Bạn có biết ở gần đó có ai dạy uy tín và có tâm như bác thắng lốp không.
Vụ này phải hỏi mấy anh ở HN, mình giờ không sống HN nên không để ý lắm.
Có câu học thầy không tày học bạn, bọn trẻ này cho vào lò học sẽ nhanh lên hơn vì nó có bạn làm động lực.

đức cương

Đại Uý
Vụ này phải hỏi mấy anh ở HN, mình giờ không sống HN nên không để ý lắm.
Có câu học thầy không tày học bạn, bọn trẻ này cho vào lò học sẽ nhanh lên hơn vì nó có bạn làm động lực.
Cảm ơn bạn. Mình xem các vận động viên nhí chuyên nghiệp đánh rất hay. toàn diện. Nhưng các vận động viên nhí phong trào chủ yếu là tập tay. Khởi động rất hay nhưng vào trận như người chưa biết đánh. Lý do là thể lực và bộ chân rất kém. Hâm mộ bác thắng lốp có lẽ phải cố gắng thôi.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Xin hỏi các bác là vợt cho trẻ con tầm 6 tuổi như bác @đức cương đang quan tâm thì có cần gọt bớt cốt đi cho nhẹ không các bác? cảm giác dù đã kết hợp cốt mút cho nó nhẹ nhẹ rồi nhưng vẫn thấy cồng kềnh thế nào ấy định tỉa cốt đi các bác thấy có nên không?

đức cương

Đại Uý
Xin hỏi các bác là vợt cho trẻ con tầm 6 tuổi như bác @đức cương đang quan tâm thì có cần gọt bớt cốt đi cho nhẹ không các bác? cảm giác dù đã kết hợp cốt mút cho nó nhẹ nhẹ rồi nhưng vẫn thấy cồng kềnh thế nào ấy định tỉa cốt đi các bác thấy có nên không?
Mình cũng đang quan tâm tới nội dung này. Không biết có nên gọt cốt vợt và mua bàn bóng bàn trẻ em. Vì bàn người lớn trẻ em đứng đến cổ mất rồi.

Trainee

Đại Tá

Nếu sắm mới thì sắm đồ phù hợp luôn, chứ gọt dũa làm gì. Còn chế từ các vợt người lớn có sẵn thì mình nghĩ tùy điều kiện thôi. Bạn tham khảo 2 cây mà bọn trẻ chỗ mình hay dùng, đều 75g, 1 cây hơi nhanh hơn (soft carbon). Vì chỗ clb này, chủ clb làm Đại diện hãng nên bọn trẻ tập ở đây hay dùng hàng Cornilleau. Chỗ khác, hãng khác sẽ khác! :D

http://www.cornilleau.com/en/products/blade/aero/aero-off-soft-carbon/

http://www.cornilleau.com/en/products/blade/aero/aero-off-2/

Trainee

Đại Tá
Mình cũng đang quan tâm tới nội dung này. Không biết có nên gọt cốt vợt và mua bàn bóng bàn trẻ em. Vì bàn người lớn trẻ em đứng đến cổ mất rồi.
Nếu cháu nó thấp quá thì từ từ tập bóng bàn, còn không thì không cần. Thấy đám trẻ nhỏ xíu chỗ mình tập, chỉ cần xoáy hạ chân bàn thấp xuống tối đa (theo cái vặn chỉnh thăng bằng bàn) là chúng nó tập được rồi.
Kẹt quá thì bạn chế lại chân bàn, có thể thay đổi được độ cao. Hoặc đơn giản hơn thì làm 4 cái lỗ dìm chân bàn xuống! :D Ngày trước mình có nhìn thấy có một clb làm trò tương tự thế - sàn chỗ bọn trẻ đứng tập được đôn cao lên chút..

đức cương

Đại Uý
Nếu sắm mới thì sắm đồ phù hợp luôn, chứ gọt dũa làm gì. Còn chế từ các vợt người lớn có sẵn thì mình nghĩ tùy điều kiện thôi. Bạn tham khảo 2 cây mà bọn trẻ chỗ mình hay dùng, đều 75g, 1 cây hơi nhanh hơn (soft carbon). Vì chỗ clb này, chủ clb làm Đại diện hãng nên bọn trẻ tập ở đây hay dùng hàng Cornilleau. Chỗ khác, hãng khác sẽ khác! :D

http://www.cornilleau.com/en/products/blade/aero/aero-off-soft-carbon/

http://www.cornilleau.com/en/products/blade/aero/aero-off-2/
Cảm ơn đại tá trainee

đức cương

Đại Uý
Nếu cháu nó thấp quá thì từ từ tập bóng bàn, còn không thì không cần. Thấy đám trẻ nhỏ xíu chỗ mình tập, chỉ cần xoáy hạ chân bàn thấp xuống tối đa (theo cái vặn chỉnh thăng bằng bàn) là chúng nó tập được rồi.
Kẹt quá thì bạn chế lại chân bàn, có thể thay đổi được độ cao. Hoặc đơn giản hơn thì làm 4 cái lỗ dìm chân bàn xuống! :D Ngày trước mình có nhìn thấy có một clb làm trò tương tự thế - sàn chỗ bọn trẻ đứng tập được đôn cao lên chút..
Nhà mình để bàn trên tầng 3. Không biết chế thêm như nào nữa. Đóng sàn gỗ cao lên được không bạn.

Trainee

Đại Tá
Nhà mình để bàn trên tầng 3. Không biết chế thêm như nào nữa. Đóng sàn gỗ cao lên được không bạn.
Hic, bạn tự tính thui, mình tư vấn khác gì thằng thất nghiệp đi làm môi giờ việc làm, ông ở trọ đi tư vấn mua bán, xây nhà, kê kê, fun tý thôi nhé. :D
Nhưng mình nghĩ có nhiều ý tưởng, ví dụ nửa bên con bạn tập, bạn nghĩ cách lót sàn sao cho nó cao lên tầm 5, 10cm gì đó. Lúc đầu cháu nó đứng tập đâu có cần di chuyển nhiều lắm đâu. Độ bằng cái chiếu thì dư dả nhỉ?
Xin được Ông nội nó cái sập gụ gỗ trăm năm là đẹp :D

đức cương

Đại Uý
Hic, bạn tự tính thui, mình tư vấn khác gì thằng thất nghiệp đi làm môi giờ việc làm, ông ở trọ đi tư vấn mua bán, xây nhà, kê kê, fun tý thôi nhé. :D
Nhưng mình nghĩ có nhiều ý tưởng, ví dụ nửa bên con bạn tập, bạn nghĩ cách lót sàn sao cho nó cao lên tầm 5, 10cm gì đó. Lúc đầu cháu nó đứng tập đâu có cần di chuyển nhiều lắm đâu. Độ bằng cái chiếu thì dư dả nhỉ?
Xin được Ông nội nó cái sập gụ gỗ trăm năm là đẹp :D
Hì. Đang tìm ý tưởng như bạn nhưng chưa biết nâng thế nào cho hợp lý. Chắc lại phải nghiên cứu rồi. Mới dự định thôi mà nhiều vấn đề phát sinh quá.

đức cương

Đại Uý
Joola Chen Junior
Giá: 650.000 ₫

Tốc độ 50 Kiểm soát 80 Trọng lượng 70 Plys 5 DEF + – ALL

Cốt vợt Joola Chen WeiXing Junior được thiết kế cho người chơi phòng thủ thấp nơi đầu cốt nhỏ và nhẹ. Tương tự như phiên bản cốt dành cho người trưởng thành sẽ đưa đến cho người chơi khả năng tấn công tốc độ của cốt vợt này.
Chen Junior là một cốt vợt bóng bàn cỡ thấp từ Joola (xử lý căt dưới và bề mặt cốt), đặc biệt phát triển cho trẻ / bàn tay nhỏ.

haidang

Đại Uý
Bác xem cây nầy dc k nhé, mới 95%. 700k
thui. 0934130136

Attachments

491.4 KB · Đọc: 0
    498 KB · Đọc: 0
    523.1 KB · Đọc: 0
    579.6 KB · Đọc: 0
    560.1 KB · Đọc: 0
    522.8 KB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook