Trường hợp bóng nảy sang bàn mình chưa kịp đỡ thì bóng nảy lại bàn ĐP?

xadieu

Trung Sỹ
Thì đối phương nợ bạn một lời xin lỗi :(

Theo mình đây là trường hợp bóng tốt (xoáy ngược trở lại) không phải bóng may mắn (VD :leo lưới ) nên không nhất thiết phải xin lỗi
Trường hợp hy hữu nữa là khi đường bóng xoáy đó không do chủ ý của người đánh tạo ra mà do chạm cạnh vợt, chạm bay...thì mới cần xin lỗi
Mong các cao thủ chỉ bảo thêm!

hunghanoi

Super Moderators
Các bác cho em hỏi, trong trường hợp này thì tính điểm cho bên nào ạ? Thanks

Vì bạn không nói rõ chi tết nên có thể chia làm 2 trường hợp.

1 - Nếu bóng nảy sang PHÍA bàn đối phương mà chưa chạm bàn thì bạn hoàn toàn có thể sang tận bàn đối phương để đánh trả (trực tiếp quả bóng đó vào bàn đối phương) nhưng không được cản đối phương đánh bóng quả tiếp theo ( với nhận định của trọng tài )

2 - Nếu bóng nảy sang bàn đối phương mà đã chạm bàn thì bạn THUA điểm đó.

XeLu3b@nh

Đại Tá

1 - Nếu bóng nảy sang PHÍA bàn đối phương mà chưa chạm bàn thì bạn hoàn toàn có thể sang tận bàn đối phương để đánh trả (trực tiếp quả bóng đó vào bàn đối phương) nhưng không được cản đối phương đánh bóng quả tiếp theo ( với nhận định của trọng tài )

Bác hùnghn trả lời rất chuẩn rồi đó bạn ạ:)

pongvn

Trung Sỹ

Cho cháu hỏi thêm là trường hợp bóng chạm vào ngón tay (tay cầm vợt) của mình rồi sang bàn ĐP mà ĐP đánh hỏng quả đấy thì có đc tính điểm cho mình ko ạ?

hunghanoi

Super Moderators
Cho cháu hỏi thêm là trường hợp bóng chạm vào ngón tay (tay cầm vợt) của mình rồi sang bàn ĐP mà ĐP đánh hỏng quả đấy thì có đc tính điểm cho mình ko ạ?

Bóng tốt được tính từ cổ tay đến vợt,trường hợp trên bạn là người thắng điểm.

bricephan

Binh Nhất
Tình cờ coi clip thấy minh họa tốt cho câu trả lời luôn :D

[video=youtube_share;vA4j04U4vO0]http://youtu.be/vA4j04U4vO0[/video]

xukaka

Đại Tá

--------------------------------------------------
Bạn trả lời chính xác.......bởi vì quy định là bóng phải chạm vào mặt vợt mới được tính điểm. Bóng qua bàn mình chưa kịp chạm vợt mình mà bay qua bàn bên kia, bạn phải chay qua bàn bên kia và chạm vợt vào, không thua đó

Coccon

Thượng Sỹ
--------------------------------------------------
Bạn trả lời chính xác.......bởi vì quy định là bóng phải chạm vào mặt vợt mới được tính điểm. Bóng qua bàn mình chưa kịp chạm vợt mình mà bay qua bàn bên kia, bạn phải chay qua bàn bên kia và chạm vợt vào, không thua đó

Không chuẩn sao được bạn? Mình được biết anh Hùng là trọng tài bóng bàn quốc tế mà :)

docmaorg

Đại Tá
Các bác cho em hỏi, trong trường hợp này thì tính điểm cho bên nào ạ? Thanks

Bóng nảy qua bàn bạn rồi nảy về bàn đối phương khi bóng chưa chạm vợt của bạn thì điểm sẽ tính cho đối phương.
Cách tính điểm đúng luật là bóng đối phương đánh qua bàn bạn nảy xuống mặt bàn phía bên bạn sau đó bóng phải từ vợt của bạn trả lại mặt bàn đối phương và đối phương ko đỡ được thì bạn mới được tính điểm.

docmaorg

Đại Tá

Bóng chạm từ cổ tay trở xuống đều được tính điểm ( tay cầm vợt nhé ).

Bình luận từ Facebook