Trong tầm giá 750 k thì nên dùng mặt vợt nào !

hoangdiephb

Trung Sỹ
Hiện tại mình đang dùng mặt Rakza 7 soft, do ngày trước dán vào cốt Sadius, trong tầm tiền đó mỉnh thấy có thêm butterfly rozena, acuda S2... trong tầm giá này theo cáo bác dùng mặt nào ổn định và bền nhất. Xin được các bác chỉ giáo giùm, mình xin trân trọng cảm ơn !

Last edited:

hoangdiephb

Trung Sỹ
Bác cứ Rozena mà giã, hợp mọi loại cốt, lại dễ chơi. E vẫn mặc định đánh bh bằng Rozena, fh thì đủ loại từ G1, P1, V15e, Quantum...
Cảm ơn chú ! anh cũng đồng quan điểm với chú, nhưng trình mình gà nên lên đây nhớ các tiền bối chỉ giáo giúp để học hỏi thêm cho đỡ gà.

Thunderblade

Thượng Sỹ
Cảm ơn bạn, Mình đánh chủ yếu bạt 2 góc, ít khi giật, phòng thủ, nhưng do sân của bàn nhà mình hơi ngắn nên KC tới bàn chỉ khoảng 2 m, và thiên về thủ hơn !
Bác đánh kiểu này thì mượn ai cây T5000 mà thử, bạt sướng tay luôn. Boll, zhang hay garaydia 5000 đều được.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Cũng không cần quá bền đâu, tầm giá <750k mà dùng được 3-6 tháng là ok rồi

Tôi từng chơi Acuda S2 khoảng 3 năm đó, bóc dán rất dễ. Còn đắt như Ten 64 hay Dig thì cũng phải được 2 năm dù trái phải quăng ầm ầm. Ten hay Dig dù nhanh nổi gai nhưng đánh vẫn tốt nhé.
Nói thế để bác chủ thớt nghiên cứu, không phải cứ rẻ là tốt, nếu nó nhanh hỏng thì hiệu quả thua đắt nhưng bền

hoangdiephb

Trung Sỹ
Bác đánh kiểu này thì mượn ai cây T5000 mà thử, bạt sướng tay luôn. Boll, zhang hay garaydia 5000 đều được.
Cảm ơn chú, trình anh gà đã từng đánh qua Vis, Sar … bây giờ thì đang đánh Revoldia… anh đánh toàn với những người đã bỏ không đánh 20 -30 năm, nên anh có đánh bằng 729 thì cũng cân được hết, chẳng qua thấy chúng nó toàn đánh Sar nên mình cũng kiếm một cây đánh để tôn trọng khách thôi chú à !

hoangdiephb

Trung Sỹ
Tôi từng chơi Acuda S2 khoảng 3 năm đó, bóc dán rất dễ. Còn đắt như Ten 64 hay Dig thì cữngng phải được 2 năm dù trái phải quăng ầm ầm. Ten hay Dig dù nhanh nổi gai nhưng đánh vẫn tốt nhé.
Nói thế để bác chủ thớt nghiên cứu, không phải cứ rẻ là tốt, nếu nó nhanh hỏng thì hiệu quả thua đắt nhưng bền
Cảm ơn bạn, mình mới đánh ten 80, thấy rất ok nhưng có thể do mình mua hàng Take nên chỉ 1 năm là đi !

lion

Đại Tá
con rozena em trước cũng từng đánh thử khá lâu rồi, nói chung là khá dễ chơi, tuy nhiên nghe mn bảo dễ hỏng nên em chưa mua đánh lại.
Em cũng nghĩ dòng Rozena giá rẻ phỏng theo Ten dùng cho người mới chơi nên không bền và có tốc độ, độ xoáy hơn dòng Rakza vốn là dòng mút chủ lực đang làm mưa làm gió của Yasaka.

lion

Đại Tá
Cảm ơn bạn, mình mới đánh ten 80, thấy rất ok nhưng có thể do mình mua hàng Take nên chỉ 1 năm là đi !
Em nghĩ nếu dùng cặp mút tổng chi phí đầu tư khoảng 1.5Tr mà là người chơi phong trào nếu chơi đều (tuần chơi 3-5 buổi, mỗi buổi 2-3 tiếng) ở mức độ hard core (bạt, giật ầm ầm) cao thì 6 tháng nên thay cặp mút mới là vừa miếng, dĩ nhiên lâu hơn cũng được nhưng tầm đó tính năng mút cũng giảm đi nhiều rồi, đánh kém hay.

namctvvv1

Trung Sỹ
Rozena nó là thứ thất bại của butterfly,từ nước ngoài đến trong nước,kể cả dân chuyên nghiệp,hạng a đâu đâu cũng thấy chê cho nên giá nó mới loanh quanh 700k chứ bên nhật giá bán nó là hơn triệu cơ.Trong tầm giá đó có Gewo Reflexx,Nittaku g1,z2,Xiom omega IV Pro,,với Razka 7 soft cũng được nhưng hơi mềm được cái vẫn là ổn định và bền bỉ.Tàu lai Gold arc 8,Palio blitz 2010,Palio Cj 8000 Biotech 42-44 cũng được.

Attachments

90.8 KB · Đọc: 125
    86.8 KB · Đọc: 118

hoangdiephb

Trung Sỹ
Em nghĩ nếu dùng cặp mút tổng chi phí đầu tư khoảng 1.5Tr mà là người chơi phong trào nếu chơi đều (tuần chơi 3-5 buổi, mỗi buổi 2-3 tiếng) ở mức độ hard core (bạt, giật ầm ầm) cao thì 6 tháng nên thay cặp mút mới là vừa miếng, dĩ nhiên lâu hơn cũng được nhưng tầm đó tính năng mút cũng giảm đi nhiều rồi, đánh kém hay.
Cảm ơn sếp đã dành thời gian chia sẻ với binh lính !

hoangdiephb

Trung Sỹ
Rozena nó là thứ thất bại của butterfly,từ nước ngoài đến trong nước,kể cả dân chuyên nghiệp,hạng a đâu đâu cũng thấy chê cho nên giá nó mới loanh quanh 700k chứ bên nhật giá bán nó là hơn triệu cơ.Trong tầm giá đó có Gewo Reflexx,Nittaku g1,z2,Xiom omega IV Pro,,với Razka 7 soft cũng được nhưng hơi mềm được cái vẫn là ổn định và bền bỉ.Tàu lai Gold arc 8,Palio blitz 2010,Palio Cj 8000 Biotech 42-44 cũng được.
Hôm trước mình cũng có 1 bài hỏi trên diễn đàn này, sao rozena ở VN chỉ loanh quanh 700 k nhưng ở Nhật toàn trên 1 triệu, mình chưa được đánh qua nhiều loại mặt nên không có kinh nghiệm, xin trân trọng cảm ơn tất cả các tiền bối đã cho những ý kiến quý báu !

ducanhmh

Đại Tá
Chuẩn r , m cũng đánh giá rất thấp rozena. Tầm 700k có rất nhiều mút hay hơn. Như dòng Acuda, baracuda của donic, tibhar aurus thường, thêm tí có dòng razka, Xiom, tất cả đều hay hơn rozena.

Bình luận từ Facebook