[Trao đổi] - Những vấn đề khó khăn khi gặp trong đánh đôi.

ngtrantoan

Đại Tá
Mời ACE chúng ta cùng vào thảo luận cho sôm tụ nhé. Mình xin nêu trước
Vấn đề 1: đánh đôi với người ít đánh, ý mình là lâu lâu vào clb , có người rủ đánh đôi thì đánh chứ k có đánh chung nhiều. Khó khăn là mạnh ai nấy đánh.
Vấn đề 2: Giao bóng không thống nhất, người này kêu giao xoáy xuống thì lại giao xoáy lên hoặc đại loại thế.
Vấn đề 3: Đánh đơn là chủ động, đánh đôi là bị động , trừ trường hợp bạn là cao thủ, banh qua cỡ nào cũng đánh được
Mời anh em vào thảo luận cho vui vẻ và sôm tụ

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Nếu bạn thích đánh đôi thì cứ đánh bạn ạ,đánh nhiều dần sẽ quen đòn thôi mà nhưng mình cảnh báo bạn là nhớ mỗi trận phải có đôi chai bia hoặc nước ngọt thì tuỳ,như vậy thì mỗi quả bóng sang sẽ chắt chiu hơn và tính cẩn thận sẽ làm cho bạn lên tay theo từng ngày....Axelo

huyducphamvn

Đại Uý
và nhất là sợ đánh đôi với người mắc bệnh "ngôi sao" :D :D :D
Nói chung có cáp mấy chai nước gì đó cũng vui, nhưng quan trọng là đánh làm sao mà không theo kiểu "công làm- thủ phá", thì dù có thua cũng không đau bằng bị bồ thiến :D :D :D :D

huyducphamvn

Đại Uý
nếu giao banh hay quá mà đối phương ko đọc được người ta chọn phương án đưa an toàn vào bàn thì bên mình nhiều lúc cũng... cúm luôn :))))))))))))))))))))). Thật ra giao banh trong đánh đôi ở trình nghiệp dư thì chỉ cần giao ko lú ra, nặng là được

Trắng Đen

Thượng Tá
Đây là nỗi lòng của em khi đánh với bạn mới:
1. Chân không nhanh nhẹn, không biết phối hợp: Giao bóng xong đứng thừ 1 chổ, che mất bóng.
2. Giao xoáy toàn xoáy ngang con lắc ngược, hoặc giao trái tay thuần xoáy ngang. Đối thủ trả bóng xéo qua mang cá, Partner ko xoay trở kịp.
3. Giao bóng cầu kỳ, hiểm nhưng .... không qua lưới, vào bóng sớm đánh đờ mi nên hỏng nhiều, đập hụt bóng liên tiếp làm partner cụt hứng.
4. Đánh xong 1 quả sướng tê người, partner đánh quả kế tiếp tuyệt đẹp. Đứng ngây ra mà không sẵn sàng cho những quả tiếp theo.
5. 2 Rơ khác nhau, trình mình yếu hơn, trả bóng không qua, giật, cắt,... ko giống kỹ thuật của anh ấy (tay, lườn, điểm tiếp xúc bóng, góc vợt, điểm kết thúc, khởi đầu, mỏng, dầy .... khác nhau) . Partner góp ý liên tiếp, chán.
6. Lỗi bước chân ko canh bước vào quá gần hoặc đứng xa quá, khoảng cách bàn, ra vào không hợp lý nên không đỡ kịp
7. Đánh với mấy bác vung tay mạnh, xa, bộ chân hoạt động quá, đụng từa lưa. Mình hết biết đường
8. Không tập trung cao độ
9. Tâm lý sợ đánh hỏng bồ chê, người cứng, động tác không mềm dẻo, dẫn đến mờ nhạt trong trận (nhất là đánh chung với bạn mới)

Đó là những thứ mình đang gặp phải. Thường mình đánh đôi do trình yếu thì vào trận báo rõ là:
- "Em cùi, em cố đỡ qua, phần còn lại anh lo hết nhá".
- Đối phương giật tốt thì giao ngắn, xoáy xuống nặng, hoặc giao sốc ko xoáy luân phiên đột biến, tránh nhú nó giật quá làm bạn đánh ức chế.
nhớ ít khi xoáy ngang, mang cá. Còn đối phương giật tàm tạm thì thêm con lắc thuận dài, coi bộ đứng mà có loại giao bóng phù hợp + điểm rơi cho biến hóa. Nhưng tốt nhất là giao sao cho qua lưới thôi. Đừng hiền và cầu kỳ quá là được.
- Tập trung đỡ giao trái đầu cho qua, bỏ bộ bước ra sau rồi vồng vào giữa, nhún xuống tập trung nhìn bóng kế tiếp.
- Bóng chắc ngon thì mới giật, bạt, điểm số cách biệt 4 quả thì làm vài phát kỹ thuật trả đỡ cho đẹp.
- Bồ kết thúc phát nào ngon là mồm phải phun ngay "hay" kkk

Ráng tập hoặc làm vua hẻm, chứ cùi bắp toàn bị ức chế đủ điều, biết sao giờ các bác ạ.
(dù đánh đơn thì chưa biết chừng)​

Last edited:

Bình luận từ Facebook