Trận Linh muối và Việt Hưng Yên

toannq

Trung Uý
nhìn việt hưng yên phong cách thi đấu rồ rại lên ,ăn đc 1 quả xồn xồn lên .chả giống ai ,cứ tưởng mình hay lắm.xem bóng bàn thế giới xong quay lại xem ông nghiệp dư này chán vãi...
Bác lấy bóng bàn thế giới ra so với Việt Hưng Yên thì thật là ... k có gì để nói. Cá nhân em thấy tinh thần máu lửa chính là một điểm mạnh, nhất là trong các trận đấu căng thẳng với cơ trên mà được chấp như vậy.

nhìn việt hưng yên phong cách thi đấu rồ rại lên ,ăn đc 1 quả xồn xồn lên .chả giống ai ,cứ tưởng mình hay lắm.xem bóng bàn thế giới xong quay lại xem ông nghiệp dư này chán vãi...
Bạn cứ thủ đánh độ trận tầm vài chục củ xem lúc đó bạn với Việt Cò có giống nhau ko ? không khéo còn hơn cả Việt Cò ấy chứ

Dũng Gai

Moderator
Những trận vậy, phải đến đó làm quen với bàn cả tuần cho quen, Việt cò thì xó nào chả có mặt, bàn càng nhiều cát móc càng xoáy. Thằng nào quái thằng ấy ăn, còn kỹ thuật thì đều đã là chuyên nghiệp. Chỉ có điều Linh muối ko quen quả móc lốp.

Last edited:

Timoboll ZLC

Binh Nhất
bác này mà vào đánh trận 10tr thử xem có khi ngay quả đầu tiên ăn đc đã cởi quần chạy quanh nhà thi đấu rồi ý chứ :zingme29:

dangcapnhatthoi

Trung Sỹ
Lâu mới lại mở ra xem lại trận này mình thấy răng ở đây trình độ không nói đến nhưng đúng là đẳng cấp chuyên nghiệp hơn hẳn nhất là về văn hóa ứng sử trong trận đánh. Thấy Viêt HY sau mỗi pha bóng mà ăn điểm thì kiêu ngạo hò hét diện loạn. Nhưng khi bị thua điểm thì hoàn toàn ngược lại. Còn Linh Muối thì thắng thua nét mặt vẫn bình thường. cư sử đúng mực rất tôn trong đối thủ rất xứng đáng là cầu thủ chuyên nghiệp.
Thắng không kiêu bai không nản đó mới là phương trâm trong thể thao.

hammebongban

Thượng Sỹ
Bác lấy bóng bàn thế giới ra so với Việt Hưng Yên thì thật là ... k có gì để nói. Cá nhân em thấy tinh thần máu lửa chính là một điểm mạnh, nhất là trong các trận đấu căng thẳng với cơ trên mà được chấp như vậy.

Thế mới đúng tinh thần của vận động viên nghiệp dư. Vote cho Việt Hưng Yên

chim sáo

Binh Nhì
sao vđv lấy đâu lắm tiền đánh độ 1 trận hàng trăm triệu ,nếu ko phải tiền mình ma vay mượn -thua là té mất ,trốn ,như LUÂN nghe đâu dạo này vào hang núi luyện công ,mất hút -mà mấy tay này tài chưa thành mà tật đầy người ,rời BB ra là đi hát rong thôi -a di đà phật -thiện tai thiện tai...

socmeo

Binh Nhất
CLB Duy Hưng mới tậu về bàn xịn dùng cho olympic, nếu có trận lượt về giữa 2 cap thủ này tại đây thì tuyệt biết mấy các bác nhẩy!!!

nói chung dân chuyên nghiệp nhìn phong cách đánh nó vẫn khác. ông nghiệp dư ăn đc 1 quả thì như điên như dại trông chả ra làm sao.lại cứ tưởng thế là mình hay lắm
tivi mạng mủng đầy sao các bác ko xem các vdv nước ngoài mà học tập họ.nhìn zhang jike đánh có bao h thấy chùi giày .có bao giờ kéo áo kéo quần xộc xệch như mấy ông ở vn đâu

tunghatri

Đại Tá
bác không trực tiếp xem trận này nên các bác nói vậy chứ Linh muối còn nhiều tiểu xảo hơn đấy chứ.chuyên nghiệp như tuấn quỳnh vẫn chùi giầy đấy thôi.khi đã thi đấu tinh thần phải máu lửa vost cho việt hưng yên.

huynhanhthai

Binh Nhất
nói chung dân chuyên nghiệp nhìn phong cách đánh nó vẫn khác. ông nghiệp dư ăn đc 1 quả thì như điên như dại trông chả ra làm sao.lại cứ tưởng thế là mình hay lắm
tivi mạng mủng đầy sao các bác ko xem các vdv nước ngoài mà học tập họ.nhìn zhang jike đánh có bao h thấy chùi giày .có bao giờ kéo áo kéo quần xộc xệch như mấy ông ở vn đâu

bác không trực tiếp xem trận này nên các bác nói vậy chứ Linh muối còn nhiều tiểu xảo hơn đấy chứ.chuyên nghiệp như tuấn quỳnh vẫn chùi giầy đấy thôi.khi đã thi đấu tinh thần phải máu lửa vost cho việt hưng yên.
các bác cho em hỏi chùi giày ở đây là tiểu xảo gì vậy e đọc mà ko hình dung ra dc,e ít khi dc xem đánh độ nên mấy cái này mù tịt ah

haboll

Đại Uý
Khổ quá, các bác cãi nhau làm gì nhỉ? Tất nhiên là chuyên nghiệp ăn tập 1 ngày 6h đâu phải chỉ có bóng bàn, mà tất nhiên còn phong cách thi đấu sao cho đẹp, để khi ra ngoài các giải quốc tế còn không bị đánh giá. Còn dân nghiệp dư, đâu có được như vậy! Người ta hô hào lấy khí thế cũng chẳng sao, mỗi người có 1 phong cách, như em thấy Việt Hưng Yên là máu lửa, còn Linh là lịch sự! Mỗi người có 1 quan điểm đúng sai khác nhau, nên chỉ tương đối!
Thà rằng các bác tập trung vào từng quả đánh của 2 vđv rồi bàn luận, còn hơn là đi tranh cãi về phong cách thi đấu!
Thế mới có câu: " Tôn trọng kĩ thuật" :D
Vài ngu ý của em :)

Bình luận từ Facebook