Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

Red Arc

Đại Tá
hì bác cho em hỏi cái em carbo đó lớp gỗ bề mặt nó xử lý cứng như bọn rosewood, hay là cũng mềm mềm như vis ạ?
Gỗ mặt cảm giác tương tự như Junmizutani nhưng được đệm bằng lớp carbon nên tốc độ hơn. Limba bản chất là gỗ mềm nên kg thể so độ cứng với gỗ của Rosewood được.

Proximang

Đại Uý
hì bác cho em hỏi cái em carbo đó lớp gỗ bề mặt nó xử lý cứng như bọn rosewood, hay là cũng mềm mềm như vis ạ?

Cây này lớp ngoài cùng Limba khá mỏng, sát đó là lớp carbon, lớp giữa dày nhất, cho cảm giác mềm. Tưng banh ko mút thì nảy ngang VIS có khi nhỉnh hơn 1 tí, khi dán mút đầy đủ 2 bên thì bên FH H8 banh đi hơn so với Vis + H8, chưa biết độ xoáy ra sao nhưng tiếng banh chạm vợt phê quá. :p @Trạng .... CÁ bác trạng cá bình tĩnh nhé.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cây này lớp ngoài cùng Limba khá mỏng, sát đó là lớp carbon, lớp giữa dày nhất, cho cảm giác mềm. tưng banh ko mút thì nảy ngang VIS có khi nhỉnh hơn 1 tí, khi dán mút đầy đủ 2 bên thì bên FH H8 banh đi hơn so với Vis + H8, chưa biết độ xoáy ra sao nhưng tiếng banh chạm vợt phê quá. :p @Trạng .... CÁ bác trạng cá bình tĩnh nhé.
đọc bài của @Hous ST chưa, chuẩn đến từng chữ nhé, cứ thế mà làm, vợt nẩy thì cứ ... CHO VÀO LÒ:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cây này lớp ngoài cùng Limba khá mỏng, sát đó là lớp carbon, lớp giữa dày nhất, cho cảm giác mềm. tưng banh ko mút thì nảy ngang VIS có khi nhỉnh hơn 1 tí, khi dán mút đầy đủ 2 bên thì bên FH H8 banh đi hơn so với Vis + H8, chưa biết độ xoáy ra sao nhưng tiếng banh chạm vợt phê quá. :p @Trạng .... CÁ bác trạng cá bình tĩnh nhé.
Kết cấu đi cho anh em cảm nhận, Limba -?????- Limba ?

Proximang

Đại Uý
Gỗ mặt cảm giác tương tự như Junmizutani nhưng được đệm bằng lớp carbon nên tốc độ hơn. Limba bản chất là gỗ mềm nên kg thể so độ cứng với gỗ của Rosewood được.

Kết cấu đi cho anh em cảm nhận, Limba -?????- Limba ?

Ui dời ơi, bác quan tâm đến kết cấu làm gì, kết cấu tốt mà ngoại thất không đẹp, quan hệ không sướng thì ...vuwttttttttttttttttt @Red Arc nhỷ:cool::p.

Mút tàu nếu anh phát lực chưa tốt nên đánh mấy cây dạng như này @Trạng .... CÁ ơi...fan zhendong nó cũng đang thử cây này đấy.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ui dời ơi, bác quan tâm đến kết cấu làm gì, kết cấu tốt mà ngoại thất không đẹp, quan hệ không sướng thì ...vuwttttttttttttttttt @Red Arc nhỷ:cool::p.

Mút tàu nếu anh phát lực chưa tốt nên đánh mấy cây dạng như này @Trạng .... CÁ ơi...fan zhendong nó cũng đang thử cây này đấy.

Trước đây có thể nói chưa biết phát lực, chứ giờ, cứ hỏi @dathoang thì biết, chuyện phát lực không còn là vấn đề nữa, thế mới tìm cốt xịt để tăng khả năng điều chỉnh, chơi khốn nạn làm đối phương tẹt cơ chứ:p

Vợt như kiếm, với anh, không cần đẹp, nó phải như vợ (ví dụ thôi nhé, thực tế thì ngược lại:D) bảo gì nghe nấy

dathoang

Thượng Tá
Trước đây có thể nói chưa biết phát lực, chứ giờ, cứ hỏi @dathoang thì biết, chuyện phát lực không còn là vấn đề nữa, thế mới tìm cốt xịt để tăng khả năng điều chỉnh, chơi khốn nạn làm đối phương tẹt cơ chứ:p

Vợt như kiếm, với anh, không cần đẹp, nó phải như vợ (ví dụ thôi nhé, thực tế thì ngược lại:D) bảo gì nghe nấy
Haha, nó cũng là vấn đề đấy a ơi !!!!! Những quả a cứu bóng xa, từ góc né giật lao phải đánh a toàn giật cầu vồng, phát lực kiểu đấy thì để đối thủ đẩy cho 3 đường, trái phải trái... thì ko biết đánh được mấy sec....

Proximang

Đại Uý

Rồi suy nghĩ và hành động sẽ thay đổi thôi và cuối cùng vẫn phải quay về mấy cây nảy nè :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Haha, nó cũng là vấn đề đấy a ơi !!!!! Những quả a cứu bóng xa, từ góc né giật lao phải đánh a toàn giật cầu vồng, phát lực kiểu đấy thì để đối thủ đẩy cho 3 đường, trái phải trái... thì ko biết đánh được mấy sec....
Cái đấy là do thiếu chân, mà đã thiếu chân vợt nẩy còn dễ đi hơn, đánh vợt mềm, lựa cơ đánh vào dọc I làm đối thủ bất ngờ phải chặn trái thì quả sau lại đủ chân như thường, chứ vợt cứng thì các cú thiếu chân xác định là toi luôn, cứu lên nó cũng đè bạt chết được, mà đánh góc khó thì tỉ lệ an toàn thấp hơn nhiều.

Nói đến phát lực là nói khả năng đánh bóng mạnh trong điều kiện bình thường, chứ Ma Long thiếu chân chả chổng mông lên moi ấy chứ, bóng ít khi dưới 50 phân được

Red Arc

Đại Tá
Chính xác nuôn. Hôm ở ĐN a Cá phát lực 10 quả thì 8 quả kg qua lưới mà cắm hẳn xuống bàn mình (khi gặp quả gò phát lực của R.A cầm Sardius)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chính xác nuôn. Hôm ở ĐN a Cá phát lực 10 quả thì 8 quả kg qua lưới mà cắm hẳn xuống bàn mình (khi gặp quả gò phát lực của R.A cầm Sardius)
Trình hơn thì phải chịu thôi, từ từ khoai nó mới dừ, cứ đánh bóng theo kiểu @Red Arc chả mấy chốc anh đánh ngang rồi chấp lại đâu, cả năm cầm vợt vào những khi mua vợt mới thì mất hết cảm giác và chân tay rồi còn gì

Tập luyện chăm chỉ tí đi, chứ về sau off chỉ chém mỗi vợt thì chán chết

Bình luận từ Facebook