Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

xukaka

Đại Tá
Cây này quýnh cảm giác ntn anh?
----
Trước anh chơi thừ cán FL thì bản vợt nó to kinh khủng. Còn cán ST thì bản vợt chuẩn.
- Giá tiền tầm dưới 1 củ thì khá hài lòng em ạ. Kiểm soát và độ xoáy khá oke...Tuy nhiên ai chơi mặt tàu thì mới chọn chứ cây này chơi mặt thường khi giật bóng đi không nhanh lắm dễ bị đối phương đối giật lại. Nếu phương diện hoàn thiện kỹ thuật, và tập nâng cao thêm kỹ thuật thì em này khá ok.
- Để thêm độ khó thì nên kết hợp mặt tàu để tăng thêm độ xoáy gây khó đối phương.

aunhh

Đại Tá
Cây này đánh ngon nhất trong dòng thuần gỗ với giá 750k. Kết hợp H3 + T64. Nó thua dòng cao cấp như TG506, Long2, Long3 chút chút thôi. Nhưng với giá 750k là quá tuyệt vời.
Em hồi giờ chỉ tìm hiểu sơ về Butterfly, dòng DHS này thì em chịu. :D

aunhh

Đại Tá
Dòng Hao, King, Long mình thử đến 3 thì mình dừng, loay hoay đánh đến vis thì dừng
Đúng là khi mê vợt rồi muốn thử nhiều. Em thì sợ loạn nên em ko dám dùng nhiều dòng vì mình cũng đang tập cơ bản. Từ Sadius chuyển qua Amultart em thấy ko bỡ ngỡ lớn. Từ Amultart chuyển sang SZLC ZJK cũng mất ít nhiều thời gian thích nghi vì SZLC nó nẩy hơn Amultart. SZLC ZJK chuyển Vis và mặt Tàu em đang mất thời gian hơn gần 3 tháng mà chưa thích nghi được. :(

docmaorg

Đại Tá
Đúng là khi mê vợt rồi muốn thử nhiều. Em thì sợ loạn nên em ko dám dùng nhiều dòng vì mình cũng đang tập cơ bản. Từ Sadius chuyển qua Amultart em thấy ko bỡ ngỡ lớn. Từ Amultart chuyển sang SZLC ZJK cũng mất ít nhiều thời gian thích nghi vì SZLC nó nẩy hơn Amultart. SZLC ZJK chuyển Vis và mặt Tàu em đang mất thời gian hơn gần 3 tháng mà chưa thích nghi được. :(
Đánh VIS với mặt tầu phải kiên trì và loại bỏ cái tư tưởng 1 đập ăn quan thì mới đánh được. Đánh VIS cứ xoáy và điểm rơi thì xẽ hay hơn.

aunhh

Đại Tá
Đánh VIS với mặt tầu phải kiên trì và loại bỏ cái tư tưởng 1 đập ăn quan thì mới đánh được. Đánh VIS cứ xoáy và điểm rơi thì xẽ hay hơn.
Em thích là điều xoáy được với Vis. Lúc thì vỗ ít xoáy, lúc thì riết để tạo xoáy nhiều, lúc thì vừa tốc độ vừa xoáy, lúc thì giật pha xoáy ngang.
Đánh được nhiều bóng thấy thích hẳn lên. Hê hê. E vẫn tập giật với Tàu 3 tháng nay anh ah. Đang cố gắng. :)

loiphong

Đại Tá
Em thích là điều xoáy được với Vis. Lúc thì vỗ ít xoáy, lúc thì riết để tạo xoáy nhiều, lúc thì vừa tốc độ vừa xoáy, lúc thì giật pha xoáy ngang.
Đánh được nhiều bóng thấy thích hẳn lên. Hê hê. E vẫn tập giật với Tàu 3 tháng nay anh ah. Đang cố gắng. :)
Ước gì giật xoáy phát chết luôn:D:D:D!

Red Arc

Đại Tá
Đi tìm đôi dép sáng giờ vì em này!

lamtq

Đại Tá
Ko bjt cảm giác e thế nào chứ theo a âmutart nảyy hơn Szjk kha khá đấy

aunhh

Đại Tá
Ko bjt cảm giác e thế nào chứ theo a âmutart nảyy hơn Szjk kha khá đấy
hồi em mới mua SZCL ZJK về, lắp Ten 05fx mà ko kiểm soát đc bằng cây Amulart vì nó nẩy hơn. e đánh đều mà cứ văng ra ngoài bàn. ko biết thế nào anh ah

xukaka

Đại Tá
hồi em mới mua SZCL ZJK về, lắp Ten 05fx mà ko kiểm soát đc bằng cây Amulart vì nó nẩy hơn. e đánh đều mà cứ văng ra ngoài bàn. ko biết thế nào anh ah
...
Em lắp 2 mặt Ten 05 nếu văng ra ngoài nữa thì cho anh nha.

Bình luận từ Facebook