Topic cập nhật thông tin, tường thuật trực tiếp Vietnam Open 2014

Hà Mèo

Trung Sỹ

xenu

Trung Uý
Có lẽ bác ấy nói tới phong cách đánh chứ không nói tới tỷ số.
Em xem Huy Bảo đánh trực tiếp mấy trận. Nhìn Bảo đánh rất khoa học, với các ý tưởng rõ ràng chứ không phải là hiểm hóc, quái chiêu kiểu bẩm sinh; Phong cách điềm đạm, chứ không bốc lửa.
Hôm nay lần đầu tiên nhìn Bảo đánh, rất đồng ý với Bác về ý kiến về lối đánh khoa học của Bảo.

thanhchuatau

Đại Uý
+ Bây giờ phân tích ngược lại thế này, nếu Phú sóc giao bóng đúng luật thì sẽ giảm đi bao nhiêu bóng hả bạn???
Trong 1 trận đấu, giả sử tỉ số kinh điển là 11-0 thì Phú cũng được giao ít nhất 5-6 quả/sec; do đó bình thường Phú sẽ được giao khoảng 8-10 quả/sec gì đó, đối phương bắt giao bóng lỗi và bị Phú tấn công. Bây giờ giao bóng ko che tay nữa, đối phương bắt sẽ bớt lỗi hơn, Phú sẽ ít tấn công và ghi điểm hơn, vậy Phú có còn là A1 ko nhỉ? Anh em thử bình luận xem???
Trong the thao khi thua nguoi ta thuong hay do loi cho mot van de gi do ! Cach day hon 1 thang minh da xem Viet va Phu danh tran C/K cac clb toan quoc tai Da Nang .xet ve trinh do thi 2 vdv nay duong tuong nhau , nhung Phu co qua giao bong kin ke hon Viet . Dua Viet vao the bi dong. (neu Viet binh tinh diem dam ,thi su ly qua giao bong cua Phu ko la van de . Chuc Viet va Phu thi dau thang cong , cong hien cho khan gia mot tran dau hay va dep mat (xin loi cac bac may em ko danh dau duoc )

thanhchuatau

Đại Uý
Đơn pro 12 ng đánh vòng tròn tính điểm, 1 người gặp hết 11 ng kia, ai cao điểm nhất là vô địch

Tối nay 26/12/14 cả Hoàng Bư và Hoàng chốp của dầu khí đều thua. Hoàng Bư thua Đoàn Bá Tuấn Anh 1-3. Hoàng Chốp thua Tú mẩu HN 0-3
Mot sang kien hay . Thua tam phuc khau phuc

Gà Ri

Đại Uý
Sao thấy đa số giao bóng dài và nhanh nhỉ, ít thấy ai giao ngắn.

Đúng thế. Hầu như ko ai giao bóng ngắn 2 3 nảy để tạo thế đánh. Bị đối phương giật ngay quả giao dài mà vẫn giao dài để chính mình bị động, ko chịu giao ngắn lại rất tủn mủn để hạn chế mặt mạnh của đối thủ

Có Phú sóc và Việt cò hay giao ngắn 2 nảy

Gà Ri

Đại Uý
Giật trái thì nghiệp dư hầu như ko ai đánh được, flick trái trả giao bóng cũng ít mà toàn né giật phải.

Pro thì có Đoàn Bá Tuấn Anh và Tú mẩu giật trái khá nhưng cũng ko sử dụng nhiều. Hoàng chốp giật trái hầu như hỏng nên lại né đánh phải. Flick trái trả giao bóng đc pro sử dụng khá nhiều và tỷ lệ hỏng ít

Trainee

Đại Tá
Đúng thế. Hầu như ko ai giao bóng ngắn 2 3 nảy để tạo thế đánh. Bị đối phương giật ngay quả giao dài mà vẫn giao dài để chính mình bị động, ko chịu giao ngắn lại rất tủn mủn để hạn chế mặt mạnh của đối thủ

Có Phú sóc và Việt cò hay giao ngắn 2 nảy
Em nghĩ là do tâm lý thôi, chắc vừa run vừa hơi bị kích động nhẹ :D
Có lẽ lo là giao ngắn mà lỡ không ngắn được thì người ta giật cháy bàn, cháy góc không thể đỡ nổi. Giao ngắn mà sát lưới không nặng thì dễ bị flick cong mông. Giao dài để chậm thời gian đánh của người ta lại, chủ động chụp đẩy điều bóng.

Bình luận từ Facebook