Tổng hợp tin tức,bình luận giải vô địch trẻ,thiếu niên,nhi đồng toàn quốc 2012 !

hunghanoi

Super Moderators
.

2012 - CHUNG KẾT ĐƠN NỮ THIẾU NIÊN 12 - 13

[video=youtube;QZ-KJs-mDks]http://www.youtube.com/watch?v=QZ-KJs-mDks[/video]

CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN) vs BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) - V7

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Trẻ em như búp trên cành
Biết ăn biết ngủ học hành là ngoan (thơ Bác Hồ)

Trẻ em biết đánh bóng bàn
Bé cưng bé quý hôn ngàn nụ hôn (thơ ducphubb)

Xin anh hunghanoi và các anh chị em đăng cho video đơn nam, đơn nữ tuổi dưới 11 nếu có!

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Bé Trang Anh xuất thân từ gia đình bóng bàn, có thân mẫu là người nhiệt huyết với bóng bàn, bé đã được thành quả hôm nay, mình để ý trong các cuộc thi hoa hậu và các cuộc thi khác dành cho giới nữ người đăng quang bao giờ cũng cảm xúc đầu tiên là nghĩ về mẹ, cảm ơn mẹ!

admin

Administrator
Staff member
Thưa anh chị em,

Topic này của bác Hùng là dành cho các cháu thiếu niên , nhi đồng và những người quan tâm đến trẻ thơ. Hãy viết những điều tốt đẹp, đừng để các cháu phải sớm nghe những chuyện của người lớn. Các anh các bác hãy bớt nóng một chút nhé, hãy nói chuyện riêng với nhau.

BQT đã xóa những bài viết tranh luận của các bác, bản thân bài viết này cũng sẽ được xóa sau 24h.

Mong mọi người hiểu và hợp tác.

BQT

hunghanoi

Super Moderators
Trang Anh và Huyền lứa 12 -13 anh Hùng ơi.
sao chỉ có V7 hả Anh.

Do các trận CK đều diễn ra cùng lúc nên mình chỉ ghi hình được ván 7 của trậ đấu này sau khi trận trẻ nam kết thúc !cũng tiế lắm nhưng đành chịu.hihi

hunghanoi

Super Moderators
.

FUJISANCO

Trung Sỹ
Cô bé Trang Anh này đánh "rất lửa" nhỉ - chủ động tấn công trái đầu BH và giật xoáy FH. Nhỏ mà chiến thuật tốt.
Chúc mừng Em.

Chỉ có cách này thôi anh ơi, vì bé Huyền Tây Ninh đánh gai phản xoáy, chặn gai rất khéo và hiểm, mà gai này hình như không có lớp lót, không biết tại sao vẫn được đánh.
3 set đầu do nhát tay, nên bé Trang Anh toàn bị động, sang set 4 do tình thế bắt buộc phải gỡ, em mạnh dạn tấn công về FH, điểm yếu I của đối phương nên mở ra 1 tia sáng chiến thắng. (Tỷ số 2-2)
Thế trận bé Trang Anh dẫn trước 3-2 nhưng set 6 bé Huyền khá may mắn khi 10-10 em chặn cú giựt của Trang Anh bon bàn, và sau đó kết thúc set 6 bằng 1 quả chặn gai hiểm hóc.

Last edited:

hunghanoi

Super Moderators
Chỉ có cách này thôi anh ơi, vì bé Huyền Tây Ninh đánh gai phản xoáy, chặn gai rất khéo và hiểm, mà gai này hình như không có lớp lót, không biết tại sao vẫn được đánh.
Mặt cao su gai ngửa không lớp mút là hoàn toàn hợp lệ nếu nó không dày hơn 2mm !

vinhsu_TTBB.HD

Binh Nhì
.

2012 - CHUNG KẾT ĐƠN NỮ THIẾU NIÊN 12 - 13

[video=youtube;QZ-KJs-mDks]http://www.youtube.com/watch?v=QZ-KJs-mDks[/video]

CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN) vs BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) - V7

Em thấy có một chi tiết này không biết các bác có để ý không?
- Trong video ván 7 này khi tỷ số đang là 9 - 3 VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) đang giao bóng và VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN) đã nỗ lực lên được 2 điểm khi tỷ số là 5 -9 thì VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) xin tạm dừng hội ý. Sau khi hội ý 1 phút xong thì vẫn VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) vẫn là người giao bóng. (như vậy là VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) đã giao liền 4 quả)
- Trọng tài đã có lỗi lớn trong ván đấu này và điều quan trọng lại là ván đấu quyết định của trận đấu Chung kết. Nếu VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN) giao bóng đúng lượt của mình thì tất nhiên cục diện trận đấu chưa chắc có sự thay đổi lớn, nhưng điều đó sẽ đỡ thiệt thòi cho VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN).

P/s: Lực lượng trọng tài địa phương tại giải lần này rất yếu kém. Thường xuyên xử lý sai các tình huống, dẫn đến nhiều trận đấu phải dừng lại.

baotien

Thượng Sỹ
- Trong video ván 7 này khi tỷ số đang là 9 - 3 VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) đang giao bóng và VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN) đã nỗ lực lên được 2 điểm khi tỷ số là 5 -9 thì VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) xin tạm dừng hội ý. Sau khi hội ý 1 phút xong thì vẫn VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) vẫn là người giao bóng. (như vậy là VDV BÙI NGUYỄN TRANG ANH (ĐN) đã giao liền 4 quả)
- Trọng tài đã có lỗi lớn trong ván đấu này và điều quan trọng lại là ván đấu quyết định của trận đấu Chung kết. Nếu VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN) giao bóng đúng lượt của mình thì tất nhiên cục diện trận đấu chưa chắc có sự thay đổi lớn, nhưng điều đó sẽ đỡ thiệt thòi cho VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN).

P/s: Lực lượng trọng tài địa phương tại giải lần này rất yếu kém. Thường xuyên xử lý sai các tình huống, dẫn đến nhiều trận đấu phải dừng lại.

Bác vinhsu_HD hay quá , mình xem tới xem lui không phát hiện ra. chắc do trận đấu căng thẳng quá. Ngay cả cổ động viên tây ninh cũng không phát hiện ra .

vinhsu_TTBB.HD

Binh Nhì
Bác vinhsu_HD hay quá , mình xem tới xem lui không phát hiện ra. chắc do trận đấu căng thẳng quá. Ngay cả cổ động viên tây ninh cũng không phát hiện ra .

Bác quá khen em rồi. Bia
Vấn đề này là do trọng tài thôi ạ, chứ còn HLV, VDV và cổ động viên (đôi khi cũng không để ý đâu bác ạ). Nhưng đúng là thiệt thòi cho VDV CHUNG THỊ MỸ HUYỀN (TN).

hunghanoi

Super Moderators
Thật là lỗi sai sót tai hại khó chấp nhận.Trọng tài các trận CK đã được lựa chọn và phân công rất cụ thể.Đây là Lỗi của cả tổ trọng tài.Vinh hỏi giúp mình Bình (trợ lý TT) xem ai Làm TT chính nhé !

FUJISANCO

Trung Sỹ
Hihi, quả thật là em khi trực tiếp xem trận đấu diễn ra, em cũng không để ý đến quyền giao bóng của ai, nhưng khi trận đấu kết thúc, em ra khỏi sân vận động thì em mới nhớ mang máng sao em gái mình đc giao 4 quả :D.
Thực sự mà nói, trận đấu quá căng thẳng, ngay cả người trong cuộc từ HLV, cổ động viên và ngay cả chính VDV Huyền cũng không nhận ra lỗi này. Nhưng dù sao trận đấu cũng đã kết thúc, có thiệt thòi cho VDV Huyền của Tây Ninh.
Nếu giả sử trận đấu có 9-7 thì em tin 2 trái giao bóng cuối, Trang Anh vẫn đánh tốt chiến thuật và sẽ giành thắng lợi, bởi vì ở set 7, tâm lý cũng như độ chính xác của em rất cao.
Có thể nhìn thấy VDV Huyền rất nhiều lần nhìn cầu cứu HLV của mình, vì đã bế bài.
Em cũng mong có người phát hiện ra lỗi này, do em là anh của Trang Anh nên không tiện nói ra. Hihi.
Thx bác vinhsu_HD.

saigonfc.vn

Đại Uý
Cái này đúng là trận chung kết- căng thẳng quá. Nhưng các Bác pải thông cảm cho trọng tài chứ đừng có chém....Vì là con người ai cũng có sai lầm cả và điều đó là bình thường - đặc biệt là trong thi đấu. Nếu mà ở trong hoàn cảnh khác thì dễ sinh ra hiểu lầm là thiên vị nọ kia. Cơ bản là phải có lòng vị tha.

ducphubb

Thượng Sỹ
Do trọng tài thuận tay phải, chơi bóng bàn càng phải là chủ yếu nên khi tỉ số 8-5 rồi 9-5, nghỉ 1 phút hội ý xong vẫn ném bóng về cho Trang Anh chụp bóng tiếp tục giao bóng, điều này cũng có thể thông cảm cho trọng tài vì theo quán tính mọi người có tát giận, tát yêu ai tất cả đều dùng càng phải cả, mình chưa thấy ai tát tay vào mặt bằng rờ ve bao giờ ... hihihi
HLV vinhsu_HD phát hiện ra điều này qua video trận đấu thật tinh tường là tương tình

Zhangjike_kien

Thượng Sỹ

em áo xanh hình như không tung bóng ý nhỉ

Bình luận từ Facebook