Tín đồ của ZLC

xukaka

Đại Tá
Có bán, hay đổi gì đâu. Định Test thử em Timo boll ZLC mới tậu đề cho cảm nhận khác với Amultart thế nào. hàng thật, việc thật,.. để cảm nhận

xukaka

Đại Tá
Hôm nay đánh thử Timo Boll ZLC + Ten 05FX_05, đánh không phê bằng Amultart 05FX_05FX. Tuy nhiên điều khiển thì tốt, tốc độ không bằng. Timo Boll ZLC + Ten 05FX_05 đánh tầm trung bàn rất hay cả bên thuận tay và trái tay. Amultart 05FX_05FX đánh tầm trung và xa bàn tốt.

tieuho_8x

Đại Tá
Hôm nay đánh thử Timo Boll ZLC + Ten 05FX_05, đánh không phê bằng Amultart 05FX_05FX. Tuy nhiên điều khiển thì tốt, tốc độ không bằng. Timo Boll ZLC + Ten 05FX_05 đánh tầm trung bàn rất hay cả bên thuận tay và trái tay. Amultart 05FX_05FX đánh tầm trung và xa bàn tốt.
Đó là điều rõ ràng mà bác.
Amultart tốc độ cao hơn khá nhiều nhưng kiểm soát thì thua :D

8xOnline

Trung Uý
Ôi, hàng các bác khủng quá, em cũng chuẩn bị show theo...nhưng em không phải là tín đồ của ZLC vì nó chậm rì à...em tín đồ của Rose XO.

tap_choi

Trung Sỹ
ZLC thông số thì off thôi nhưng không chậm đâu bác ơi
Em chuyển từ Sar sang thấy vẫn ok mà
Đặc biệt nó nhẹ hơn so với Sar nên xoay nhanh, đánh trái cực phê luôn ạ
Em thì đánh cốt gì cũng cứ FH ten 64, BH ten 05 các bác ạ
với lại em thấy đánh ZLC thì không cần FX đâu ạ cứ loại thường mà chơi thôi, vì không nảy nhiều đâu ạ

langkhach27

Binh Nhì
Mình đang dùng ZLC (ST) với FH:ten 80 tốc độ khá chậm (so với Stiga VII và XO) nhưng bám xoáy, phù hợp với mấy bác đánh bóng có cảm giác cao. BH: ten 05fx thì kê chặn tốt, chưa thực hành quả giật trái tay nhiều nhưng ko dám phán.
Muốn bóng vọt hơn thì chắc là người dùng cây này phải có thể lực tốt và phát lực đúng thời điểm

Dng6688

Thượng Sỹ
Mình đang dùng ZLC (ST) với FH:ten 80 tốc độ khá chậm (so với Stiga VII và XO) nhưng bám xoáy, phù hợp với mấy bác đánh bóng có cảm giác cao. BH: ten 05fx thì kê chặn tốt, chưa thực hành quả giật trái tay nhiều nhưng ko dám phán.
Muốn bóng vọt hơn thì chắc là người dùng cây này phải có thể lực tốt và phát lực đúng thời điểm

http://bongban.org/forum/showthread.php/2822-Cách-giáºÂ*t-bóng-mạnh/page10

Nếu đúng như trình bày trong topic này thì trình chú chưa đánh được Zlc nhé,;)
chém kinh

minhsaybn

Trung Sỹ
Mình cũng mới đổi từ Sar sang chơi ZLC cảm giác rất ok . Quả giật vẫn cho tốc độ bóng khá nhanh và độ bám xoáy thì tăng lên đáng kể, đó là cảm nhận của mình về ZLC.

langkhach27

Binh Nhì
http://bongban.org/forum/showthread.php/2822-Cách-giáºÂ*t-bóng-mạnh/page10

Nếu đúng như trình bày trong topic này thì trình chú chưa đánh được Zlc nhé,;)
chém kinh
Dạ em biết mình là gà còi, nhưng gà còi cũng có cảm nhận riêng của gà còi, quan trọng là tinh thần giao lưu học hỏi thôi bác, có gì mong bác chỉ giáo thêm

tap_choi

Trung Sỹ
Mình cũng mới đổi từ Sar sang chơi ZLC cảm giác rất ok . Quả giật vẫn cho tốc độ bóng khá nhanh và độ bám xoáy thì tăng lên đáng kể, đó là cảm nhận của mình về ZLC.

Khi chuyển từ Sar sang ZLC mình không thấy có gì bỡ ngỡ, kể cả lực của các quả giật bóng không giảm đi là mấy. nhưng quả trái thất sự nâng lên đáng kể, linh động hơn và cảm giác tốt hơn nhiều

khauvai

Binh Nhất
quan trọng là trình độ thôi em ánh timo zlc toàn thua các cụ 70 tuổi ở làng em dùng cốt đường sắt hic, rieng cá nhân em tháy zlc dánh 05 thích hơn là 05fx

langkhach27

Binh Nhì
Kỹ thuật cơ bản được hoàn thiện vẫn là quan trọng nhất. :DBia
Em vote cho bác này 1 phiếu, cầm cây zlc là để thêm phần tự tin, đánh kém thì ko đổ tại vợt dỏm mà tại kỹ thuật chưa tốt, cố gắng hoàn thiện thêm.
Chứ bác nào mà nói tại cây vợt ko hợp với lối đánh thì chắc kỹ thuật phải khá hoặc tốt rồi

HungGL

Đại Tá
Quan trọng vẫn phải là kỹ thuật, kỹ thuật ngon cộng combo chuẩn , hợp với mình thì mới phát huy được hết sức mạnh!
Về mặt tâm lý bác nào có điều kiện thì múc 1 em về, sẽ không phải lăn tăn đổi tại lý do ngoại cảnh để tập trung vào chuyền môn hơn!

Bình luận từ Facebook