Timoboll ALC vs Zhang jike ALC

Long Regain

Binh Nhất
mấy bác cho em biết thông tin về timoboll ALC với Zhang jike ALC có gì khác nhau, giống nhau và ưu điểm + yêu điểm của mỗi vợt

baphucst

Thượng Sỹ
Mình đang chơi Zjk Alc, mình thấy rất hợp với em nó.
Theo những cảm nhận của riêng mình,
thì những đặc tính của Tmb Alc có thì Zjk Alc đều có,
nhưng Zjk Alc nảy hơn và speed cao hơn so với Tmb Alc.
Đặc biệt, là thiết kế cán cầm của Zjk Alc rất phù hợp.
Cốt Zjk Alc của mình:

Attachments

1.2 MB · Đọc: 0
    1.2 MB · Đọc: 0

Long Regain

Binh Nhất
Mình đang chơi Zjk Alc, mình thấy rất hợp với em nó.
Theo những cảm nhận của riêng mình,
thì những đặc tính của Tmb Alc có thì Zjk Alc đều có,
nhưng Zjk Alc nảy hơn và speed cao hơn so với Tmb Alc.
Đặc biệt, là thiết kế cán cầm của Zjk Alc rất phù hợp.
Cốt Zjk Alc của mình:
vào keo ak` ?

atnguyen23

Trung Uý
Tmb alc giật moi ,xoáy điểm rơi ,lực phát yếu ,đều 2 càng với cán st thì dùng .zjk alc thì chặn đẩy càng trái ,giật phải ,tốc độ cao hơn con kia

Dũng Cửu

Đại Tá
TIMO BOLL ZLC "
SPEED : 9,3
CONTROL : 9,0
Trung bình cứng
Độ dày : 5,5 mm
Cán thuôn nhỏ thiết kế cho lối đánh đồng đều kỹ thuật dành cho những vdv đánh đồng đều trái phải ,khả năng phòng thủ của TMB ZLC tốt hơn ZJK ALC khá nhiều
7lớp : 2 lớp zylon carbon + 5 lớp gỗ

ZHANG ZIKE ALC :
SPEED :9,4
CONTROL :8 ,6
Trung bình cứng
Độ dày 5,7 mm
7 lớp :2 lớp zilon Carbon + 5 lớp gỗ
Cán cầm đầm to và ôm tay thích hợp cho lối đánh thiên về càng phải với độ dày lớn hơn TMB ZLC nên khi giật bóng khả năng tạo lực và xoáy lớn hơn TMB ZLC
** Với những bạn thiên về độ khéo léo,chơi 2 càng ,dơ đôi công ,phòng thủ tấn công cần sự xoay sở lên chọn TMB ZLC
Với những bạn thiên về đánh càng phải,tốc độ và tạo xoáy nên chọn ZJK ALC
^_^

tiachop

Thượng Tá
TIMO BOLL ZLC "
SPEED : 9,3
CONTROL : 9,0
Trung bình cứng
Độ dày : 5,5 mm
Cán thuôn nhỏ thiết kế cho lối đánh đồng đều kỹ thuật dành cho những vdv đánh đồng đều trái phải ,khả năng phòng thủ của TMB ZLC tốt hơn ZJK ALC khá nhiều
7lớp : 2 lớp zylon carbon + 5 lớp gỗ

ZHANG ZIKE ALC :
SPEED :9,4
CONTROL :8 ,6
Trung bình cứng
Độ dày 5,7 mm
7 lớp :2 lớp zilon Carbon + 5 lớp gỗ
Cán cầm đầm to và ôm tay thích hợp cho lối đánh thiên về càng phải với độ dày lớn hơn TMB ZLC nên khi giật bóng khả năng tạo lực và xoáy lớn hơn TMB ZLC
** Với những bạn thiên về độ khéo léo,chơi 2 càng ,dơ đôi công ,phòng thủ tấn công cần sự xoay sở lên chọn TMB ZLC
Với những bạn thiên về đánh càng phải,tốc độ và tạo xoáy nên chọn ZJK ALC
^_^
Chủ thớt hỏi vê TMB ALC mà bác Dũng!

peoplevn

Binh Nhì
Chọn mặt nào phù hợp với BH cuả TMB ALC các bác nhỉ. Hiện tại mình đang dùng BH plasma thấy cũng khá ok nhưng nó cũ quá rồi. Định mua cái khác thay vào. Mình cũng đang tập giật trái thôi. Đang luyện theo hướng đều 2 bên.

tiachop

Thượng Tá
TÌnh hình là em có con ALC mà chưa bết chơi mặt ji. Nhờ anh em tư vấn gips. Thank
Lối chơi của bác là gì để anh em tư vấn chính xác hơn. TIền bạc rủng rỉnh thì làm cặp Ten05,Ten64 , vừa phải thì Raz9/Raz7, Blizt2010, còn nếu mới chơi thì dùng cặp PennaX6 của Hỏa Châu, tính năng tb nhưng bền rẻ.

Bình luận từ Facebook