Timo boll spirit

vipbigname

Trung Sỹ
Các bác có thể nêu một vài điểm mạnh yếu về cây vợt này với, dùng với mặt vợt nào,hàng nhập từ japan mới hay japan ngừng sản xuất rùi. Đà nẵng thì mua ở đâu, so sánh timo boll spirit vs cốt vợt khác ngang giá như sardius ... Về lối đánh thì như Ma long, mình xem clip học theo ma long là nhiều, thanks

chajen_HD

Đại Uý
Ma long cũng từng chơi cây này mà..
Cây này tốc độ và kiểm soát khá cân bằng,có cảm giác tốt;mút Tây,Tàu đều dược
Chỗ mình có anh chơi với mặt Calibra hay,TBS rất dễ chơi.

Tosios

Đại Uý
Cây TBS và Sar rất khác nhau đấy nhé. Tùy lối đánh mà lựa chọn thôi. Đưa cho mấy cụ già ở chỗ mình cái cốt không phải Sardius mà kém nảy hơn, các cụ xoay ngược xoay xuôi đánh thử vài cái kết luận >> cốt đểu. :D. Hợp với lối đánh nào sẽ thấy cốt đó hay hơn, còn chuyện kết hợp mặt sao cho hợp nữa. Cái này hỏi trên dd chỉ mang tính chất tham khảo bởi mỗi người có cảm nhận riêng. Nói chung muốn tìm combo chuẩn cho mình thì bác phải chịu bỏ "học phí" ra. Như E thay bao nhiêu đời cốt, mặt rồi mới tìm ra 1 cây gọi là tạm ổn, cảm thấy hợp với mình. Chúc bác tìm được combo như Italy

vipbigname

Trung Sỹ
Timo boll spirit còn sản xuất tại nhật ko,hay dừng hạn như sardius rùi,mình từng đánh FH yasaka mark V, BH buterfly sriver, hôm trước đánh thử joola new fh và bh andro hecxer +, rất hạp nhưng ko pải cốt timo boll spirit,mình cũng thích sardius nhưng sợ mua nhầm hàng đểu,muốn mua mới để đầu tư lâu dài
Mặt vợt nào sau đây đánh theo kiểu ma long hợp với timo boll spirit:
Razad 7, xiom omega IV,joola new,yasaka mark v, buterfly sriver, andro hecxer +,xiom signma,stiga ...., đừng là ternegy nhé vì giá cao quá

Last edited:

mr_thanh

Thượng Sỹ
Timo boll spirit còn sản xuất tại nhật ko,hay dừng hạn như sardius rùi,mình từng đánh FH yasaka mark V, BH buterfly sriver, hôm trước đánh thử joola new fh và bh andro hecxer +, rất hạp nhưng ko pải cốt timo boll spirit,mình cũng thích sardius nhưng sợ mua nhầm hàng đểu,muốn mua mới để đầu tư lâu dài
Mặt vợt nào sau đây đánh theo kiểu ma long hợp với timo boll spirit:
Razad 7, xiom omega IV,joola new,yasaka mark v, buterfly sriver, andro hecxer +,xiom signma,stiga ...., đừng là ternegy nhé vì giá cao quá
================================================================================================
đơn giản mà bác nếu mún mua SARDIUS hàng chính hãng,nếu ở Hà Nội bác chạy ra HÙNG HÀ là có ngay 1 e có tem chính hãng và có bảo hành ngay.còn ở TP HCM thì qua TAKE khỏi sợ hàng giả lun,mà còn được bảo hành nữa.
còn theo e nghĩ thì bác bị thần tượng MaLong quá rồi!tất cả các mặt trên chẳng có cái nào theo kiểu MaLong cả.vì tất cả mút trên đều thuộc họ nhà Tây và Nhật, MaLong chơi fh: tàu đạo + bh :TE05 + phông gỗ.hơn nữa Malong là malong còn mình là mình bác ạk!theo e bác chơi thử qua nhiều đi,thấy cây nào loại nào hợp với mình thì cây đó sẽ là hay nhất với mình.sau đó yên tâm mà tập luyện chứ ko nhất thiết phải giống với ko giống malong đâu.
thân!

chajen_HD

Đại Uý
================================================================================================
đơn giản mà bác nếu mún mua SARDIUS hàng chính hãng,nếu ở Hà Nội bác chạy ra HÙNG HÀ là có ngay 1 e có tem chính hãng và có bảo hành ngay.còn ở TP HCM thì qua TAKE khỏi sợ hàng giả lun,mà còn được bảo hành nữa.
còn theo e nghĩ thì bác bị thần tượng MaLong quá rồi!tất cả các mặt trên chẳng có cái nào theo kiểu MaLong cả.vì tất cả mút trên đều thuộc họ nhà Tây và Nhật, MaLong chơi fh: tàu đạo + bh :TE05 + phông gỗ.hơn nữa Malong là malong còn mình là mình bác ạk!theo e bác chơi thử qua nhiều đi,thấy cây nào loại nào hợp với mình thì cây đó sẽ là hay nhất với mình.sau đó yên tâm mà tập luyện chứ ko nhất thiết phải giống với ko giống malong đâu.
thân!

========================================
Túng..Cái nài túng nè..
Cơ địa,cơ thể của mỗi người mỗi khác,nên ko nhất thiết fải giống y chang combo của thần tượng..
Học hỏi phong cách và kỹ thuật của người ta thôi,mình cũng fải co cái riêng nữa chứ..Tìm đc cây
nào hợp với mình là tiến hành cải thiện nâng cao trình độ thôi..
TBS theo mình là 1 cây rất dễ xoay sở và dễ chơi..Chúc em nó sẽ giúp bác vượt qua cả MA LONG.

Timo boll spirit không còn SX tại Nhật Bản thì TAKE lấy hàng TQ hay sao mà có bán ? Hàng của TAKE tôi mới mua nhầm vỏ hộp không hề có chữ MADE IN JAPAN mà bị TAKE dán nhãn phụ đè lên dòng chữ Slogan. Họ bán hàng không dúng cam kết nhưng bắt KH muốn trả phải chịu hết chi phí và hoàn tiền sau ? Mới đây xem cơ sở ở Hà Tĩnh làm cốt vơt theo công nghệ Nhật Bản bằng gỗ và vải carbon nhập từ Nhật Bản, cán vợt có thể có màu y chang Timo boll spirit, khoét sẵn lỗ để "nhét" logo nhựa TQ vào... mới tá hóa hình như hàng thật chỉ có mua ở Nhật, ở VN hàng nhái, giả quá nhiều.

bkssdg

Trung Uý
TBS là một cây cực dễ chơi.
Mình setup FH H3 Neo Pro blue, BH Ten 64. Đánh hai càng cực thích. Đối với mình, cảm giác cán vợt hay hơn cả Viscaria.

Namtruong

Binh Nhì
Em cũng mới lắp một con TBS, 2 mặt đều là Donic Acuda S2, mặt BH thì thấy đánh tốt, kê chặn, gò đẩy rất dễ nhưng mặt FH thì em thấy hơi cứng, giật mạnh bóng rất hay ra ngoài. Em đang định chuyển FH sang mút Tàu loại DHS TG3 Neo, bác nào chơi mặt này rồi tư vấn em với, mặt này khi setup có cần tune không ạ? Thanks!

bkssdg

Trung Uý
Em cũng mới lắp một con TBS, 2 mặt đều là Donic Acuda S2, mặt BH thì thấy đánh tốt, kê chặn, gò đẩy rất dễ nhưng mặt FH thì em thấy hơi cứng, giật mạnh bóng rất hay ra ngoài. Em đang định chuyển FH sang mút Tàu loại DHS TG3 Neo, bác nào chơi mặt này rồi tư vấn em với, mặt này khi setup có cần tune không ạ? Thanks!
Bạn thử H3 Neo Pro Blue không? Mình dư miếng mới, 39 độ. Lắp vào TBS quá hợp. Giá 1tr3. Hàng bao test các kiểu.

Namtruong

Binh Nhì
Bạn thử H3 Neo Pro Blue không? Mình dư miếng mới, 39 độ. Lắp vào TBS quá hợp. Giá 1tr3. Hàng bao test các kiểu.
H3 thì giá chát quá, em chưa đủ điều kiện bác ạ.:). Vì chưa chơi hàng Tàu bao giờ nên em không dám mạo hiểm:p
E đang nghiên cứu mặt nào Giá tầm 400k như con DHS TG3 Neo.

bkssdg

Trung Uý
H3 thì giá chát quá, em chưa đủ điều kiện bác ạ.:). Vì chưa chơi hàng Tàu bao giờ nên em không dám mạo hiểm:p
E đang nghiên cứu mặt nào Giá tầm 400k như con DHS TG3 Neo.
Vâng. Hoặc H3 Market. Em có 1 tấm 42 độ, tune 2 lần mềm ra là vừa tầm cho TBS.

Orion

Binh Nhất
Timo boll spirit không còn SX tại Nhật Bản thì TAKE lấy hàng TQ hay sao mà có bán ? Hàng của TAKE tôi mới mua nhầm vỏ hộp không hề có chữ MADE IN JAPAN mà bị TAKE dán nhãn phụ đè lên dòng chữ Slogan. Họ bán hàng không dúng cam kết nhưng bắt KH muốn trả phải chịu hết chi phí và hoàn tiền sau ? Mới đây xem cơ sở ở Hà Tĩnh làm cốt vơt theo công nghệ Nhật Bản bằng gỗ và vải carbon nhập từ Nhật Bản, cán vợt có thể có màu y chang Timo boll spirit, khoét sẵn lỗ để "nhét" logo nhựa TQ vào... mới tá hóa hình như hàng thật chỉ có mua ở Nhật, ở VN hàng nhái, giả quá nhiều.
Cho em hỏi cơ sở nào vậy ạ?

Bình luận từ Facebook