Thông tin giải 16 CVXS Hạng C,D HCM Premiership 2013

FUJISANCO

Trung Sỹ
hahaha, thật ra kỹ thuật đục chọi cũng là một kỹ thuật khó, ko phải ai cũng làm dc, phải có một cổ tay khỏe và dẻo, và khổ luyện thì mới dc. Tuy nhiên kỹ thuật bóng bàn hiện nay và bb chuyen nghiep thì ko chap nhan chien nay, nhưg mình dang choi trong moi trường ko chuyên nên phải chap nhận thôi...ko có gì phải bàn cải...hehe... võ tự do mà...

1 like cho anh :).
Chắc e cũng phải tập 1 quả để 10/10 lấy ra xài :)

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Hình ảnh các trận đấu :

Chưa tới 7h 30 đã có 1 số cầu thủ tới khởi động,thành viên BTC Hoàng tàu đang dùng bình xịt lau bàn chuyên dụng của XIOM để lau bàn cho 1 giải đấu lớn

niemdamme202

Trung Sỹ
Hehe mọi người góp ý rất đúng em à , mình còn trẻ tất cả những gì tốt đẹp đang ở phía trước . Nếu như không phải trọng tài nhà và thi đấu có điều lệ chặt chẽ thì em bị trọng tài nhắc nhở hoặc trừ điểm thì bị tâm lý rất khó đánh .
PHẢI ĐÁNH CHO ĐỐI PHƯƠNG TÂM PHỤC KHẨU PHỤC - PHẢI ĐÁNH CHO ĐỐI PHƯƠNG Ợ BIA RA NHƯNG VẪN VUI VẺ NHƯ THẾ MỚI SƯỚNG . Chúc em thi đấu tốt
Tất nhiên cũng tùy vào điều lệ của từng giải , có thể giải này không áp dụng bắt lỗi giao bóng cũng nên ! ???
da.e biet roi.nhung giai nay truoc gio k bat giao bong anh ah

saigonfc.vn

Đại Uý
hahaha, thật ra kỹ thuật đục chọi cũng là một kỹ thuật khó, ko phải ai cũng làm dc, phải có một cổ tay khỏe và dẻo, và khổ luyện thì mới dc. Tuy nhiên kỹ thuật bóng bàn hiện nay và bb chuyen nghiep thì ko chap nhan chien nay, nhưg mình dang choi trong moi trường ko chuyên nên phải chap nhận thôi...ko có gì phải bàn cải...hehe... võ tự do mà...

Đúng là kỹ thuật khó và khổ luyện mới có!!!!!!!!!!. Nhưng hãy hình dung 1 ngày nào đó - khi đối thủ thua ta rồi cũng luyện đục- che- chọi v.v..... thì bóng bàn đâu còn vui vẻ gì!!!.

Tương lai các Em nhỏ sẽ về đâu???????????!!!!!!!!!!!!!!! khi nhìn như thế. Giao bóng là cả quá trình dài mới có và giao bóng đẹp-hiệu quả thì cang khó gấp bội.
Mình cũng rất vui vì thấy AE đánh rất hay và lên tay rất nhanh - đối giật 4-5 quả mới kết thúc bóng. Chuyện giao bóng nên thay đổi chút nữa để giúp phong trao tiến lên theo cái đẹp!

Thân!

Phuong_sardius

Đại Uý
Thắng bằng cách phạm luật(đục,chọi..)thì chẳng có gì hay cả.Tuy là ACE chơi phong trào nhưng cũng phải tuân theo luật lệ ở mức độ nào đó, chứ mình thấy có nhiều bác giao bóng phạm luật rất lộ liễu(người xem còn thấy ức chế chứ nói gì VĐV đang thi đấu).Có vậy thể thao mới tôn vinh được tinh thần FAIRPLAY.

saigonfc.vn

Đại Uý
Còn nói về BTC:

Các bạn nhìn rồi đó - có ai đâu?. Anh Hà, Hải saridao. Trọng tài thì phải nhờ vả Anh Em thôi (Lâm, Thanh, Anh của Hải, Lê Phước Yên, A Minh Toa Xe v.v...). Cũng toàn là AE với nhau cả, giờ làm quyết liệt thì làm cái gì?!. Anh Em cũng vì phong trào rồi tự làm với nhau.
Không phải không nói trước giải- nói hoài luôn nhưng chủ yếu là dựa vào ý nghĩ của mỗi người tham gia cuộc chơi.

Mà cũng nhìn nhận thẳng vấn đề rằng : BTC không đánh bóng bàn hay hơn các bạn, luật bóng bàn cũng không bằng các bạn- chủ yếu dựa vào niềm tin và ý thức của mỗi người chơi mà thôi. Ở chừng mực nào đó thì có thể bỏ qua được - nhưng che -đục -chọi toàn tập thì sẽ có cách khác cho những mùa giải tiếp theo!.
Thân!

Last edited by a moderator:

son_canloc

Đại Tá
Đề tài đang nóng dần lên nhưng AE cũng phải nhì nhận theo một khía cạnh khác trong thi đấu mà mỗi vđv có quyền áp dụng mà cái đó gọi là chiến thuậtvà một số Tiểu xảo ( đúng luât ? ) trong thi đấu ! Đây là vấn đề lớn của thể thao trên thế giới nói chung , hehe AE nhìn lại trận chung kết U19 giữa VN và Inđo thì sẽ thấy . Có thể Lôi đài kỳ tới Luật mới sẽ đc áp dụng và vđv vô địch là người đã khai phá cho chương trình VHTT đi theo đường thẳng ...

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Đối với giải phong trào ở thời điểm hiện nay chúng ta mới đang kêu gọi các VDV giao bóng đúng luật,chơi đẹp .Nếu đối thủ kiến nghị BTC và trọng tài sẽ bắt nghiêm hơn,thực ra các đối thủ cũng toàn AE quen biết nên o có ý kiến vì vậy BTC và trọng tài cũng nhan nhượng lỗi này .Vấn đề này trong những năm tới sẽ được BTC làm quyết liệt hơn.

Last edited:

waa

Đại Uý
Nhà dột từ nóc, em thấy giao bóng phạm luật trên tuyển BBVN vẫn có thường xuyên ... có thể nêu tên hàng chục danh thủ VN từ chuyên nghiệp đến nghiệp dư ! đực chọi của hạng C cũng là 1 dạng phạm luật nhưng không khéo nên hay bị chê trách đấy thôi, còn các danh thủ VN giao bóng phạm luật thì chả có ai dám nói đến, ma bắt xem mặt người ta !!!
còn cơ bản 2 VĐV này thi đấu tốt, gài bóng chặn đẩy và giật cú 2,3 ngon lành, Như Ý dũng mãnh hơn và thắng xứng đáng (Như Ý và Trần Thịnh cả 2 đều tung cú chọi khi giao bóng, của Thịnh chọi bóng kín hơn, nhưng cũng phạm luật do bóng tung xiên về sau và che cánh tay rất khéo, còn của Như Ý thỉ rõ hơn...)

Bình luận từ Facebook