Thiên tài gồm 99% là mồ hôi

duclm80

Trung Uý
tôi không biết ai đã phát biểu câu này. Nhưng Theo quan điểm của tôi, đây là một mệnh cực kì ....

Tôi làm bóng bàn, tôi kéo con tôi theo nghiệp bóng bàn. tôi làm bóng đá, tôi kéo con tôi theo nghiệp bóng đá.
Nếu các bạn thắc mắc ư? bạn mang con bạn ra cho nó chơi với con tôi - NGHIỆP DƯ LÀM SAO MÀ ĂN ĐƯỢC CHUYÊN NGHIỆP.

Chỉ có 1 điều mà tôi lăn tăn - đấy là chả hiểu sao thằng nhà tôi chơi mãi mà vẫn không vươn ra tầm khu vực được.

tôi suy nghĩ mãi mà không hiểu.

tranvietanh

Trung Tá
Con nhà bạn chưa vươn ra tầm khu vực được vì cách nghĩ,cách làm và trách nhiệm của bạn chưa vươn ra tầm khu vực, luôn hài lòng với "ao làng" mà bạn đang sống.
Vài lời ngu ý

vanuc

Đại Tá
tôi không biết ai đã phát biểu câu này. Nhưng Theo quan điểm của tôi, đây là một mệnh cực kì ....

Tôi làm bóng bàn, tôi kéo con tôi theo nghiệp bóng bàn. tôi làm bóng đá, tôi kéo con tôi theo nghiệp bóng đá.
Nếu các bạn thắc mắc ư? bạn mang con bạn ra cho nó chơi với con tôi - NGHIỆP DƯ LÀM SAO MÀ ĂN ĐƯỢC CHUYÊN NGHIỆP.

Chỉ có 1 điều mà tôi lăn tăn - đấy là chả hiểu sao thằng nhà tôi chơi mãi mà vẫn không vươn ra tầm khu vực được.

tôi suy nghĩ mãi mà không hiểu.

Không hiểu câu này của bác là mỉa mai hay thật lòng vậy? Thiên tài, tức là tài năng do trời phú cho; chứ "con cháu các cụ" chả có tài năng gì mà cứ nhét nó đi tập huấn này nọ, chạy vào tuyển; thì có mười năm, chứ mồ hôi đến nghìn năm vẫn thua Đoàn Kiến Quốc chứ đừng nói gì đến tầm khu vực.
Thiên tài phải là có tài năng trời phú cộng với sự quyết tâm rèn luyện của bản thân và cả thời cơ (tiền, đầu tư huấn luyện) nữa cơ bác à..........

Quan1991_hanoi

Trung Sỹ
Không hiểu câu này của bác là mỉa mai hay thật lòng vậy? Thiên tài, tức là tài năng do trời phú cho; chứ "con cháu các cụ" chả có tài năng gì mà cứ nhét nó đi tập huấn này nọ, chạy vào tuyển; thì có mười năm, chứ mồ hôi đến nghìn năm vẫn thua Đoàn Kiến Quốc chứ đừng nói gì đến tầm khu vực.
Thiên tài phải là có tài năng trời phú cộng với sự quyết tâm rèn luyện của bản thân và cả thời cơ (tiền, đầu tư huấn luyện) nữa cơ bác à..........
Quá chuẩn bác ạ....nếu chỉ cứ biết đổ mồ hôi tập luyện mà ko tư duy hay 1% ( thiên bẩm hay năng khiếu ) thì chỉ đc có động tác đẹp thôi... còn chả bh khá lên đc... hơn nghiệp dư tí =))

hungiraqdn

Đại Uý
Theo Mình thấy thì ai cũng có suy nghĩ đều đúng cả..! Giống như trong nhiều loại mẫu Đất Sét để Họ nặn ra những chiếc Bình vậy..! Có Thợ nặn ra sản phẩm bán được hàng Triệu đồng, mà có người nặn ra chẳng bán được cái nào mà cũng chẵng có ai thèm ngó ngàng tới....? Thế thì tại sao..? vì cái gì ..? Cũng thứ Đất ấy, cũng nặn ra hình thù giống giống như vậy, nhưng nung thì lúc nào Lửa to, lúc nào lửa nhỏ, thời gian bao lâu trong lò, rồi cho thứ nước gì để nhào nặn, rồi có pha trộn thêm cái gì vào nữa không..? V. V .Linh tinh nhức cái Đầu các Bạn nhỉ..! Còn như con Bạn có là Thiên Tài mà học những gì đã có sẵn đến giờ không biết đã học hết được chưa..? Thế còn thời gian nào để nó nghĩ ra những cái khác cái đã học..? Tức thì nó sẽ hơn người đó..!
Vài tư suy cho thêm phần vụng Dại..!

Bình luận từ Facebook