Thiên đường của những giấc mơ : Cốt vợt Handmade

KTT

Thượng Tá
Hồ Đao nặng bao nhiêu..?
Hồ Đao mà rơi vào tay bọn phàm phu....thì nặng tựa nghìn cân....sắc chỉ bằng dao thái thịt thui..!
còn hồi lại Hồ gia....vào tay Hồ Tuyết Vũ thì...nhẹ tựa lông hồng....sắc vô biên....bén vô đối....chiêu ra vô tiền khóang hậu...!
...............
Đao hồi Hồ gia .....được chưa bác ui.....!
BiaBiaBia

Câu trả lời này thấy quen quen... À thì ra là chung đáp án với Hồ Cẩm Đào đây mà. Thế là toi rồi. Không chịu cập nhật đầy đủ gì cả. Hôm qua anh Hunghanoi có hỏi Hồ Đao nặng bao nhiêu bên bongbanvn.com nên KTT đố luôn một thể để chiều về mượn cân về chụp ảnh em nó luôn. Một điều lưu ý là vợt handmade thường gặp phải trước tiên là trọng lượng. Ancoi ở ĐN cũng đang sx vợt nhưng nặng tầm 100g hoặc hơn. Điều này không phù hợp với vợt bb vốn cần trọng lượng tầm 80 đến khoãng 95g tuỳ người thích. Nhẹ quá hoặc nặng quá là khó chơi lắm. Dòng vợt KTT đời đầu rất nặng > 100g đấy. Lý do là lúc ấy KTT cần rút kinh nghiệm cho khâu tạo dáng cho vợt là chính. Vẽ hình & viết thư pháp tặng bạn bè nên chưa quan tâm đến các yếu tố kỷ thuật khác.

Nhưng đây là dòng vợt KTT thế hệ 2 nên trọng lượng luôn chuẩn trong ... phạm vi cho phép.

Chuôi Phong Vân Kiếm được chế tác bằng một loại gỗ ... bình thường thôi nhưng được chọn lọc vân nổi sọc óng ánh rất đẹp. Xin gởi lời cám ơn một lần nửa đến coccon do đã đặt tên cho thanh kiếm rất ý nghĩa & tinh tế

KTT

Thượng Tá

Phong Vân Kiếm cũng là một thanh kiếm rất đẹp trong bộ sưu tập của KTT. Cám ơn các bạn đã nhiệt tình động viên KTT trong con đường gian khổ này.

KTT

Thượng Tá

Tấm ảnh đầu tiên của KTT chụp về vợt ... có cái cân. Tự dưng nhìn ảnh không còn tính mỹ thuật lãng mạn nửa, chỉ còn tính kỷ thuật mà thôi

@ Có một tin nhắn chưa kịp trả lời giờ này xem lại thì chẵng thấy đâu. Sorry bạn nào đã nhắn tin nha.

Last edited:

tuyetvu79

Đại Tá
HU...HU.....
HỔNG CHỊU ĐÂU....HỔNG CHỊU ĐÂU....!
Bác k nhượng Hồ Đao...thì phải.....rèn 1 Bảo đao ngang ngửa Hồ Đao....cho em làm Kỷ Vật nha..!
HU....Hu....
Thèm.....Quá....Má....Ui....!
thèm Biathèm Biathèm Bia
xíu dzìa mét...dzợ cho coi...!
:(

KTT

Thượng Tá
Ngắm mấy cốt vợt làm tay
Thấm đẫm linh khí đắm say hồn người .
Nhanh tay tí nữa Thắng ơi
Hàng đẹp lại hiếm , bạn đời ngóng trông .

Một em da dẽ mịn màng sắp sửa lên sàn ra mắt anh em. Hy vọng cuối tuần sẽ có em eo thắt lưng ong ( AN ) hay mẫu cao chân thẳng ( ST ) hoặc nhiều khi có thương phế binh xuất viện ( chân cong quặc quẹo ). Thời gian sẽ trả lời nha.

tuyetvu79

Đại Tá
bác KTT ui.......AE trên diễn đàn đặt hàng
bác rèn Đao theo sở thik của AE được k...?
em thấy mọi người đang thèm....có 1 bảo đao như ý mình lắm ( em thèm ...nhìu hơn )
bác rèn đao cho AE nhé bác ui...!
Bia

CuongRuou88

Trung Sỹ

Một em da dẽ mịn màng sắp sửa lên sàn ra mắt anh em. Hy vọng cuối tuần sẽ có em eo thắt lưng ong ( AN ) hay mẫu cao chân thẳng ( ST ) hoặc nhiều khi có thương phế binh xuất viện ( chân cong quặc quẹo ). Thời gian sẽ trả lời nha.

Đủ 7 cây E lấy luôn thể A nhé.

trung2409

Trung Uý
Tiểu đệ xin bái phục KTT huynh, tài rèn kiếm của huynh đã đạt mức thượng thừa. Nhìn bề ngoài quả rất giống thất kiếm của Tỳ Bà phái, sát khí ngút trời, hai thanh KTT và Tỳ bà kiếm mà giao đấu, e rằng cục diện khó đoán. Quá đẹp, mê mẩn lòng người.... kiểu này bác Hùng và bác An có lẽ phải Nam tiến để giao lưu.... chứ mấy thanh của các bác, độ nguy hiểm có nhưng vẻ đẹp e rằng nói thật là chưa bằng!

KTT

Thượng Tá
bác KTT ui.......AE trên diễn đàn đặt hàng
bác rèn Đao theo sở thik của AE được k...?
em thấy mọi người đang thèm....có 1 bảo đao như ý mình lắm ( em thèm ...nhìu hơn )
bác rèn đao cho AE nhé bác ui...!
Bia

Dục tốc bất đạt nên từ từ cho nó chắc. Làm đến đâu chắc đến đó xong ra moi ví Hồ Gia chưa muộn mà

Đủ 7 cây E lấy luôn thể A nhé.

May quá cứ tưởng có bao nhiêu lấy bao nhiêu thì KTT không làm vợt nửa. Trấn lột vừa vừa chứ. Lần này dự kiến show hàng ... vài lần 7 cây.

Tiểu đệ xin bái phục KTT huynh, tài rèn kiếm của huynh đã đạt mức thượng thừa. Nhìn bề ngoài quả rất giống thất kiếm của Tỳ Bà phái, sát khí ngút trời, hai thanh KTT và Tỳ bà kiếm mà giao đấu, e rằng cục diện khó đoán. Quá đẹp, mê mẩn lòng người.... kiểu này bác Hùng và bác An có lẽ phải Nam tiến để giao lưu.... chứ mấy thanh của các bác, độ nguy hiểm có nhưng vẻ đẹp e rằng nói thật là chưa bằng!

Cám ơn những lời khen động viên của bạn. Con đường phía trước còn dài & gian nan lắm nhưng KTT tin rằng chắc chắn sẽ thành công

tuyetvu79

Đại Tá
Dục tốc bất đạt nên từ từ cho nó chắc. Làm đến đâu chắc đến đó xong ra moi ví Hồ Gia chưa muộn mà

........
hi, thế em đặt hàng bác một bảo đao dành cho Hồ gia nha....
chừng nào bác chuẩn bị rèn đao thì ới em 1 tiếng, em thik có thêm 1 vài chi tiết đặc biệt cho Đao của Hồ gia
.............
BiaBiaBia
hic....phải chuẩn bị loại thép tốt, than củi cũng phải.....đủ cho đúng độ nóng
nước...ngâm đao cũng phải loạt thật thanh khiết mới được....
Bia

Last edited:

KTT

Thượng Tá

Nhất vợ nhì vợt . Dự định ngày Chúa Nhật rãnh rỗi sẽ cho lên sàn catwalt vài em người mẫu chân dài da trắng nỏn nà, nhưng bị gấu nhà gài thế triệt buộc nên không đủ thời gian hoàn tất. Thôi đành hẹn anh em vài hôm nửa vậy. Xem lại cảnh củ người xưa cho đở buồn một chút.

Bình luận từ Facebook