Thiên đường của những giấc mơ : Cốt vợt Handmade

Red Arc

Đại Tá
Biết tiếng cốt KTT đã lâu chứ nếu lần đầu tiên nhìn thấy thì chắc không bao giờ nghĩ rằng nó là một sản phẩm handmade Việt Nam...
Chẳng Việt Nam thế ở đâu?
Anh chưa update top đầu nghệ nhân
Khi xưa cộng sự bao lần
KTT-Ross đã dần hiểu nhau
Bởi yêu quê mẹ quay đầu
Về Nam Việt Quốc dãi dầu gió sương
Sống trong thời buổi nhiễu nhương
Quyết tâm rèn kiếm tiện đường chống xâm
Việt Nam handmade xứng tầm
Ngang hàng các bác nghệ nhân đứng đầu!

KTT

Thượng Tá
Biết tiếng cốt KTT đã lâu chứ nếu lần đầu tiên nhìn thấy thì chắc không bao giờ nghĩ rằng nó là một sản phẩm handmade Việt Nam...

Bác quá khen chứ KTT thấy nó còn nhiều điều để hoàn thiện hơn. Người VN mình vốn khéo tay hay làm nên dần dần sẽ làm phong phú cho dòng vợt BB. Theo KTT đánh giá một cách chủ quan thì muốn vợt chiến đấu ngon lành thì tìm bác Hùng Ca, muốn chơi vợt rẻ thì có An Còi nên KTT tránh đụng hàng nên làm vợt đẹp cho nghệ thuật một tý.

phungducthang

Đại Tá
Bác quá khen chứ KTT thấy nó còn nhiều điều để hoàn thiện hơn. Người VN mình vốn khéo tay hay làm nên dần dần sẽ làm phong phú cho dòng vợt BB. Theo KTT đánh giá một cách chủ quan thì muốn vợt chiến đấu ngon lành thì tìm bác Hùng Ca, muốn chơi vợt rẻ thì có An Còi nên KTT tránh đụng hàng nên làm vợt đẹp cho nghệ thuật một tý.
Chưa được chơi thử cốt của bác @KTT , và nói thực lòng cũng không hi vọng cốt KTT chơi hay... Nhưng những tác phẩm handmade luôn có những giá trị riêng, so sánh với những cốt vợt phổ thông là một điều vô nghĩa.

Linh69

Đại Tá
Mộng mơ có lúc sẽ đau
Vì không hiện thực âu sầu vạn muôn
Chi bằng bác nhắm thẳng luôn
Bác Ka Tê ấy... sẽ hết buồn thử xem!
Vậy thì phải cảm ơn em
Bao lần đã đặt Bác chưa đoái hoài (Bác KTT).
Hôm nay khơi dậy nhân tài!
Mới có cơ hội đăng bài đặt luôn!
(Bác KTT khi nào bác cho phép em đặt một cốt vợt của Bác - chỉ về ngắm chơi cũng thích rồi!)

hungtv2002

Đại Tá

Xem em Thủy Tùng làm KTT chợt nhớ những lần một mình một xế nổ phượt Hà Giang với núi non trùng trùng điệp điệp của cao nguyên đá Đồng Văn mà ngọn đèo tuyệt đẹp Mã Pí Lèng lừng danh

Thủy tùng xanh là đây. Còn nợ Cường anti một cây Thủy Tùng đỏ
Nếu bác có cơ hội hà giang một lần nữa e sẽ tặng bác một mb đẹp tuyệt vời....

KTT

Thượng Tá
Thôi giải đáp câu đố luôn : tên gỗ cây vợt đó là cây Xá Sị

Bài thơ của Trần Quang Khải nổi bật 2 câu đầu :
" Đoạt sáo Chương Dương độ
Cầm Hồ Hàm Tử quan "

Gợi ý thứ 1 để ae tập trung khỏi lạc vào mê hồn trận " chỉ liên quan đến NƯỚC "
Khi o3ma than thở đoán hoài không ra nên mất ngủ KTT gợi ý thứ 2 là " chắc uống nhiều cà phê nên mất ngủ " . Cái này ngầm hiểu là " nước " ở đây là loại uống giải khát chứ không phải nước sông,hồ, ao, biển.

Khi Red Arc đoán tên Thủy Tùng thì KTT đã trả lời và gợi ý thêm :

" Nhưng mà thi sỉ anh ơi
Thủy Tùng là chị chớ nhầm với em
Chị thì đài các trâm anh
Còn em dân dã tên thì xấu đau

Đêm nay nước ngọt uống mau
Thì êm giấc ngủ li bì cho coi
Bằng không nhấm tách cà phê
Có mà thao thức đoán mò tên em "

KTT đã gợi ý cho đoán tên trong các loại " nước ngọt " là chắc chắn đúng. Mà nước ngọt Chương Dương thì nổi tiếng nhất là Xá Sị
Nhưng o3ma chưa đoán ra và xin gợi ý thêm thì KTT cho 1 bài thơ con cóc luôn

" Xa em khổ lắm người ơi
Sắc hồng sắc tím rong chơi suốt ngày
Si tình tên chẵng đoán ra
Nặng tình son sắt chờ chàng suốt đêm "

Lấy 4 chữ đầu mỗi câu thơ ghép lại là ra đáp án : Xa + Sắc = Xá , Si + Nặng = Sị . Tức là cây Xá Sị một cái tên dân dã và ... xấu đau he.
Ai nấy đều đoán trật lấc nên không tặng cho ai. Và ai mà đoán trúng cũng không có luôn vì cây này của Cường anti đưa gỗ nhờ làm giúp cùng với cây Thủy Tùng đỏ nửa.

o3ma

Đại Tá
Bác Ba vào ngắm chỉ thấy Like
Mà chẳng hé môi lấy nữa lời
Chắc lại âm thầm canh lơ đãng
Cướp vội vài em test thử chơi
Nãy giờ chỉ biết ngắm thôi
Mắt tròn, miệng há thế rồi lặng im
Săm soi kính lúp muốn tìm
Kiếm nửa cái lỗi để dìm "các em"
Nhưng càng cố gắng tìm xem
Mắt lồi ngoài kính, chẳng em nào tồi
Nản lòng ném kính lúp thôi
Các em đều đẹp vậy thôi chẳng tìm.

thanhtqvn123

Binh Nhất
mấy em này muốn ôm được thì cũng khá nhiêu khê và tốn thời gian bác ạ. Từ lúc trao đổi ý tưởng, lựa chọn vật liệu và cấu tạo cho em nó, hình thức.... rồi đến giá cả, cách thức thanh toán và vận chuyển.... có khi đến 4-5 tháng mới về đến tay mình, vì nghệ nhân làm ra nó ở cách mình cả nửa vòng trái đất..
TY mà thời gian làm sao ngăn cách đc ...
mong có 1 ngày a đc ôm e trog vòng tay...

cj46

Đại Tá
Cái gì tự nhiên cứ để tự nhiên, gượng ép vội vàng cũng có làm được đâu phải ko nhà thơ. Ko có duyên nợ nói lắm thành vô duyên, hữu duyên thì ko cần nói là đã lăn đùng hahah

Red Arc

Đại Tá
Chiều qua đã rước được em nó nhưng bây giờ mới có thời gian chụp tạm vài tấm khoe chơi

Bình luận từ Facebook