Thay đổi cảm giá BH các bác tư vấn giúp.

Trainee

Đại Tá
Đánh độ thì nói làm gì, mình chơi vui lấy giải phong cách mà. Đánh độ thì lừa nhau từng miếng một, lấy đâu ra mà giật trái.
Chỗ này độ vui thôi, quả bóng, chai nước, tiền bàn. Nhưng khởi động 1 tiếng liền chả sao, hễ đánh séc là độ. Thành thử độ như đùa, đùa cũng như độ :(

hoangtdsi

Đại Uý
Hiện tại em đang đánh FH-H3 - VISCARIA - BH Ten 64. Đây là combo khá ổn với VISCARIA.
Điểm mạnh T64: lùi ra ngoài bàn khoảng 1/2 đến 1 bước chân đánh trái rất ổn. Đấm trái rất sướng không có gì phải chê chách.
Điểm yếu duy nhất : Em đánh trên bàn và những quả moi trái lại thấy kém. Em đang cần sự tươi mới cho cú BH gần bàn và sử lý đánh trái trên bàn tốt.
Mong các bác tư vấn giúp.
Do tay đấy không phải do vợt đâu. Mà anh thấy em đánh chủ yếu là xa bàn mà

Lý Thám Hoa

Thượng Tá
Dũng cảm thay đổi cảm giác giờ đã có quả BH moi trái gần bàn an toàn để khởi công.em nghĩ anh nên chuyển sang tập tay trái sẽ cơ bản hơn . Tự phế võ công đi anh

E

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Moi trái dễ mà.

Các bước:
1. đưa cùi trỏ vuông góc với ngực, thường là chéo ra phải tí ti, nếu dựng vuông góc được thì càng tốt
2. dựng vợt vuông góc hoặc chéo ngửa lên 70-80 độ, chờ bóng rơi vào mặt vợt
3. giữ nguyên cánh tay, cẳng tay quay đều nhẹ nhàng (đừng nâng hoặc hạ cánh tay nhé)

Thế là bóng qua ngon lành

Mới học thêm một cú BH khác,

Như cú trên là để đánh bóng xoáy xuống, thấp, nặng
Bóng cao, có thể có xoáy xuống nặng, thì làm hoàn toàn ngược lại các bước trên

1. hạ cùi trỏ, cánh tay xuống thấp
2. dựng vợt ngóc đầu lên trời, mặt vợt cũng hứng bóng tầm 70-80 độ
3. quay cẳng tay về bên phải

Thế là bóng lao từ vị trí tiếp xúc với mặt vợt xuống, xoáy nhiều

Chú Lân trình D bên VITAS còn có thể đánh cú 2 thay cho cú 1, nhưng em chưa làm được

wh_qn87

Đại Tá
Hiện tại em đang đánh FH-H3 - VISCARIA - BH Ten 64. Đây là combo khá ổn với VISCARIA.
Điểm mạnh T64: lùi ra ngoài bàn khoảng 1/2 đến 1 bước chân đánh trái rất ổn. Đấm trái rất sướng không có gì phải chê chách.
Điểm yếu duy nhất : Em đánh trên bàn và những quả moi trái lại thấy kém. Em đang cần sự tươi mới cho cú BH gần bàn và sử lý đánh trái trên bàn tốt.
Mong các bác tư vấn giúp.
e cũng thấy thế. FH của Vis quá ổn, giật ầm ầm. Nh BH thì ko thể mê đc, cực khó chơi, sịt kinh khủng, rất khó kiểm soát, so với BH mặt cùng loại của Amultar, Sar, TRieber Q thì đúng là 1 trời 1 vực. e đã thử với Ten64 và Rasant Spooge đều như thế.

Bình luận từ Facebook