[thăm dò] có ai muốn sở hữu cốt vợt dọc hinoki carbon

su_nhi_en

Trung Sỹ
các anh em vợt ngang tự hào vì có sardius. chúng ta, những người chơi vợt dọc cpen có bao giờ cảm thấy tiếc nuối đôi khi mình rất muốn cầm một cây vợt dọc giống như sardius ko. có ai tự hỏi giá mà saridus cũng có phiên bản cpen ko. (không bàn đến việc cưa cán vợt cho ngắn đi nhé). ai thích và muốn có vợt cpen hinoki carbon thật nhanh (3 lớp gỗ và 2 carbon) thì điểm danh và cho các ý kiến tâm sự nhé.

thành đề

Đại Uý
Cá nhân em thấy vợt dọc không cần cốt nảy và cứng quá vì lực fh vợt dọc mạnh sẵn, bh thì chủ yếu đánh cổ tay. Cốt mút trung bình bắt ngắn trên bàn cũng dễ hơn.

su_nhi_en

Trung Sỹ
ở chỗ mình có một anh cầm vợt dọc. cốt donic ovcharov carbo speed. giao banh xoáy ngang nhanh. né bộ bạt dứt điểm cực hay. tốc độ rất nhanh. nên nhiều khi mình nghĩ nếu như cốt nhanh một chút thì có thể đỡ mất sức hơn, banh đi ổn định hơn (cốt carbon dễ chặn đẩy). tuy nhiên đối với rơ xoáy nhiều thì vẫn thích vợt dọc thuần gỗ hoặc alc hơn.
có lẽ ở việt nam mình quen cốt cứng carbon nên không biết anh em vợt dọc có ai muốn như thế không. hay là chỉ quanh quanh cốt YEO, Cliper, hay các cốt dọc thuần gỗ khác. cơ bản vợt dọc đã hiếm lắm rồi.

thành đề

Đại Uý
Đúng là mình vợt dọc nhưng lại thích rơ xoáy nhiều. Mình thấy rơ bạt thì hay đi với gai. Vợt dọc mình đánh cả fh và bh như vợt ngang nên thấy bh chặn đẩy hơi khó, bác nào chặn đẩy bằng fh thì dễ hơn.

MalinHD

Thượng Sỹ
Tôi C-pen đây. Trước đây chơi Tibhar triple carbon rồi Yasaka Extra Offensive 7 Power carbon. Càng chơi cốt carbon càng thấy cứng, chả có cảm giác gì, bây h chơi cốt toàn gỗ thôi, Yasaka Goiabao hoặc YEO. Nhìn carbon là chán rồi mà bác bảo tự hào gì cái cốt SARDIUS:)

Cá nhân em thấy vợt dọc không cần cốt nảy và cứng quá vì lực fh vợt dọc mạnh sẵn, bh thì chủ yếu đánh cổ tay. Cốt mút trung bình bắt ngắn trên bàn cũng dễ hơn.

Có 1 giơ vợt dọc dùng những cây Hinoki Carbon rất hiệu quả là vợt dọc gai công. Giơ này giao bóng kín kết hợp bạt bóng rất khó chịu. Tuy nhiên luật giao bóng bắt tung và không được che bóng phần nào làm lối chơi này dần đi đến thoái trào ở đẳng cấp cao.
Và thật sự càng ngày thì những lối chơi sử dụng cốt cứng như Sardius càng bị gặp bất lợi do khó giành sự chủ động trong trận đấu.

Trubegau

Trung Uý
Tôi C-pen đây. Trước đây chơi Tibhar triple carbon rồi Yasaka Extra Offensive 7 Power carbon. Càng chơi cốt carbon càng thấy cứng, chả có cảm giác gì, bây h chơi cốt toàn gỗ thôi, Yasaka Goiabao hoặc YEO. Nhìn carbon là chán rồi mà bác bảo tự hào gì cái cốt SARDIUS:)
Cây goiabao tốc độ, kiểm soát so với clipper ntn hả bác? Cây goiabao có rung nhiều không bác?

MalinHD

Thượng Sỹ
Cây goiabao tốc độ, kiểm soát so với clipper ntn hả bác? Cây goiabao có rung nhiều không bác?

Yasaka Goiabao 5 nẩy hơn nhiều YEO, kiểm soát cũng tốt hơn do sweetpot rộng, đánh rất cảm giác, đầm, ít rung. Cây này mỗi cái dở là dầy hơn so với YEO. Về tốc độ thì những dòng carbon đa phần vẫn hơn nhưng về cảm giác thì cây này rất tuyệt. Tôi đánh quen rồi thỉnh thoảng cầm mấy cái carbon đánh chán hẳn:)

su_nhi_en

Trung Sỹ
nghe bác nói ham thế. đang tính đặt cây
Yasaka Goiabao 5 và malin yeo cpen về chơi thử. có bác nào đặt không e đặt giúp luôn cho.

Bình luận từ Facebook