Thắc mắc về cái gọi là cốt vợt Butterfly HS7

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Chào các pác...!!! Ngày nay khi bóng bàn đang phát triển cả về chất lượng và số lượng ở Việt Nam. Nguồn hàng dụng cụ bóng bàn Việt Nam cũng ngày càng nhiều. ACE bóng bàn ngày càng có nhiều lựa chọn hơn...Kéo theo sự đi lên đó cũng là có nhiều mặt trái về dụng cụ. Đơn cử như giá thành và chất lượng. Butterfly là thương hiệu được cả thế giới ưa chuộng điều này không phải bàn, từ mẫu mã cho đến chất lượng ---> giá cũng cao nhất trong các hãng. Ở Việt Nam Butterfly cũng là hàng hot (nóng bỏng tay kể cả khi đã cũ - Sadius cũ cũng có giá gần như mới:confused:), những lại là hàng có nhiều hàng nhái nhất. Cái này chắc nhiều bác cũng chăn trở giống em có phải không ạ?
Hôm nay em lập topic này để hỏi về cây Butterfly HS7, em không hỏi về thật giả. Chỉ có điều thắc mắc là trên bề mặt của HS7 lại ghi là Made in China.. Ai cũng biết China là công xưởng của thế giới, mọi hãng nổi tiếng đều có xưởng sản xuất ở đây. Bây giờ Butterfly cũng đi theo mấy ông khác để làm sản phẩm mình ở China ạ.
Em thắc mắc thế vì em cũng cầm rất nhiều cây vợt Butterfly nhưng cây nào cũng in là Made in Japan. Thân ace!!!!

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Mình không biết có phải cái bạn đang nói đến là cây này không??

Đúng là có dòng chữ Made in China ở phía dưới :D
Theo như mình đọc tài liệu tham khảo từ Catalog của Butterfly từ năm 2008 thì công ty có 3 cơ sở sản xuất chính đặt ở Nhật Bản, Đức và dĩ nhiên là cả Trung Quốc. Về nguồn gốc của hàng hóa từ đâu thì không ai biết được nhưng mình để ý thấy mọi sản phẩm chính hãng của Butterfly đều ghi là sản xuất từ Nhật cả.

Thế nên mình đoán cây này thuộc loại "sản xuất ngoài lề" chăng?? Hoặc là chỉ độc quyền Butterfly TQ chẳng hạn :D

Chào các pác...!!! Ngày nay khi bóng bàn đang phát triển cả về chất lượng và số lượng ở Việt Nam. Nguồn hàng dụng cụ bóng bàn Việt Nam cũng ngày càng nhiều. ACE bóng bàn ngày càng có nhiều lựa chọn hơn...Kéo theo sự đi lên đó cũng là có nhiều mặt trái về dụng cụ. Đơn cử như giá thành và chất lượng. Butterfly là thương hiệu được cả thế giới ưa chuộng điều này không phải bàn, từ mẫu mã cho đến chất lượng ---> giá cũng cao nhất trong các hãng. Ở Việt Nam Butterfly cũng là hàng hot (nóng bỏng tay kể cả khi đã cũ - Sadius cũ cũng có giá gần như mới:confused:), những lại là hàng có nhiều hàng nhái nhất. Cái này chắc nhiều bác cũng chăn trở giống em có phải không ạ?
Hôm nay em lập topic này để hỏi về cây Butterfly HS7, em không hỏi về thật giả. Chỉ có điều thắc mắc là trên bề mặt của HS7 lại ghi là Made in China.. Ai cũng biết China là công xưởng của thế giới, mọi hãng nổi tiếng đều có xưởng sản xuất ở đây. Bây giờ Butterfly cũng đi theo mấy ông khác để làm sản phẩm mình ở China ạ.
Em thắc mắc thế vì em cũng cầm rất nhiều cây vợt Butterfly nhưng cây nào cũng in là Made in Japan. Thân ace!!!!

chào bạn. tất cả các hãng nổi tiếng và uy tín trên thế giới không chỉ trong lĩnh vực bóng bàn, việc ghi rõ xuất xứ sản xuất đều rất minh bạch, sản phẩm nào sản xuất ở nước nào thì ở trên sản phẩm ghi made in ở nước đó, bây giờ lại đặt lại một câu hỏi, tại sao tất cả các sản phẩm chính hãng của Butterfly đa phần là made in japan, vậy sao lại có 1 số cây còn lại số ít là made in china. điều đó chính tỏ là gì, butterflly rất minh bạch trong việc ghi rõ xuất xứ của sản phẩm.
Đôi lời chia se với bạn. chào bạn, chúc bạn vui khoẻ.

Bình luận từ Facebook