TẨY CHAY MÚT GAI, MÚT ANTI, MÚT CHẾT .

pkhuyenthoai

Đại Tá
Không biết nói gì hơn, gặp gai, an ti đều xơi hết, ban đầu thua, về sau họ sẽ thua lại mình thôi, vì mút lánh đánh đa dạng hơn mà. Gặp gai, anti mà bác hổ báo tấn công ào ào là thua chắc ăn.

Ex_Hai05

Đại Uý
theo quan điểm của tôi chính những người chơi những loại mút này đang làm cho nền bóng bàn việt nam giậm chân tại chổ. và còn đi xuống nữa. hãy bỏ những loại mút này đi thay bằng mút láng tập chơi từ cơ bản tới nâng cao thì mới mong bong bàn việt nam phát triển được. ai cũng chơi mút láng tập luyện cùng nhau sẽ cho cảm giác lên banh chứ vào xới mà gặp những tay chơi các loại mút trên thì cảm giác thất tụt banh rất nhiều. những tay vợt hàng đầu thế giới toàn chơi mút láng những đường banh rất cơ bản mà lại đẹp mắt cón gặp những tay chơi sữ dụng những loại mút trên chỉ là những tay chơi lười biếng muốn thắng ngưới khác bằng những vũ khí quái đảng. nhưng chỉ thắng ngay lúc đó với ngững ngưới chơi ngang tầm thôi. và trình chỉ đến đó thôi. hảy từ bỏ, hảy tránh xa những người chơi những loại mút trên. hảy cùng chơi mút láng . cùng nhau giúp mình, giúp người cùng chơi có cảm giác banh đánh đều, đánh đôi công, tập bài người này lên banh sẽ khéo theo người cùng tập lên banh phản ứng dây chuyên sẽ đưa được bóng bàn việt nam phát triển.

Đồng ý với bạn là nên tập cơ bản với mút láng. Lý do là vì bạn sẽ gặp nhiều đối thủ chơi mút láng hơn là chơi gai.

Nhưng chắc bạn chưa biết là bóng bàn phát triển từ vợt gỗ đến vợt gai rồi mới đến mút láng. Tại sao vậy? Đó là vì người chơi bóng cần điều khiển trái bóng vào bàn tốt hơn trong khi cũng muốn tốc độ của nó nhanh hơn. Nếu so sánh về độ xoáy thì mút láng là số 1, về tốc độ thì ngang với gai công và hơn hẳn các loại anti, gai dài và gai trung vì bản thân mút láng (còn gọi là gai úp) vẫn có các chân gai bên dưới và được liên kết bằng lớp mặt phía trên nên phát huy lực cộng hưởng của nhiều chân gai hơn. Như vậy rõ ràng là với quả đánh tấn công mạnh, mút láng dễ gây áp lực và dễ dứt điểm hơn là gai, độ chính xác (an toàn) cao hơn gai do tạo được độ xoáy lớn.

Hiện bạn đang sử dụng 2 mút láng tức là mạnh hơn người sử dụng gai rồi đó. Vấn đề của bạn là đánh sao cho chuẩn mà thôi. Bạn thua người chơi gai thì phải xem xét lại mình, nghiên cứu thêm về gai và cả luật bóng bàn của liên đoàn bóng bàn quốc gia và thế giới nữa nhé! Chúc bạn thành công!

haibahaiba

Đại Uý
Em chơi mút bị lùa 2 bên như gà, chuyển gai công cũng chết, gai dài cũng đi mau ... cuối cùng dùng gai Pê-đê 388 C-1, lấy lại tất cả những gì đã mất, còn có lãi nữa ... mà "lợi nhuận" ngày càng tăng ... , những cậu trong CLB xem thường mình , giờ lại né mình !!! càng gặp nhiều, gai lại dễ trị mút chứ không phải gai bị mút trị.

đức cương

Đại Uý
Đang muốn gặp các cao thủ gai quá. Càng dị càng tốt, đục chọi cũng được. Được cọ với họ nhiều đảm bảo lên tay chứ không xuống tay được. Đánh với mút thấy dễ là do trình còn chưa cao. Chủ yếu là gò giật nên thấy dễ. Gặp cao thủ mút họ lắc ve méo bóng xoáy ngang còn khó chịu hơn nhiều. Nhiều người không phải do kỵ gai mà do tư tưởng sợ không dám cọ sát hoạc không nghiên cứu về nó. Cứ ra sức giao xoáy, giật xoáy. Gọi là gậy ông đập lưng ông. cứ xem fabian ask trom đang đánh o riginal bên bh. Bị các đối thủ đánh cho nát gai. Đánh gai sợ nhất là công fx sắc, dùng gai để thủ bền hở ra là phản công luôn. Chứ ai dùng gai mà fh kém. Dù bên bh có giỏi mấy thì mình mất bia tầm một tháng sẽ kiếm lại bia thôi.
Đồng ý với bạn là nên tập cơ bản với mút láng. Lý do là vì bạn sẽ gặp nhiều đối thủ chơi mút láng hơn là chơi gai.

Nhưng chắc bạn chưa biết là bóng bàn phát triển từ vợt gỗ đến vợt gai rồi mới đến mút láng. Tại sao vậy? Đó là vì người chơi bóng cần điều khiển trái bóng vào bàn tốt hơn trong khi cũng muốn tốc độ của nó nhanh hơn. Nếu so sánh về độ xoáy thì mút láng là số 1, về tốc độ thì ngang với gai công và hơn hẳn các loại anti, gai dài và gai trung vì bản thân mút láng (còn gọi là gai úp) vẫn có các chân gai bên dưới và được liên kết bằng lớp mặt phía trên nên phát huy lực cộng hưởng của nhiều chân gai hơn. Như vậy rõ ràng là với quả đánh tấn công mạnh, mút láng dễ gây áp lực và dễ dứt điểm hơn là gai, độ chính xác (an toàn) cao hơn gai do tạo được độ xoáy lớn.

Hiện bạn đang sử dụng 2 mút láng tức là mạnh hơn người sử dụng gai rồi đó. Vấn đề của bạn là đánh sao cho chuẩn mà thôi. Bạn thua người chơi gai thì phải xem xét lại mình, nghiên cứu thêm về gai và cả luật bóng bàn của liên đoàn bóng bàn quốc gia và thế giới nữa nhé! Chúc bạn thành công!
chuẩn không cần chỉnh. Chuyên nghiệp ít chơi gai không phải vì gai bị cấm mà là do có quá nhiều hạn chế. Nếu xét bóng bàn thế giới thì gai vẫn đứng sau mút. Không nói tới trình nhé. Nếu trình cao họ đánh bằng gỗ cũng thắng mình.

đức cương

Đại Uý
Em chơi mút bị lùa 2 bên như gà, chuyển gai công cũng chết, gai dài cũng đi mau ... cuối cùng dùng gai Pê-đê 388 C-1, lấy lại tất cả những gì đã mất, còn có lãi nữa ... mà "lợi nhuận" ngày càng tăng ... , những cậu trong CLB xem thường mình , giờ lại né mình !!! càng gặp nhiều, gai lại dễ trị mút chứ không phải gai bị mút trị.
Vấn đề không phải là gai thua mút. Mà ai đánh gai cũng có động lực. Tập luyện nhiều hơn, thích cọ sát nhiều hơn, độ máu cao hơn. Nên tất nhiên sẽ hơn người đánh mút. Cái hay của gai là gậy ông đập lưng ông. Nếu ai đánh mút biết công thủ toàn diện thì gai thua. Chứ cứ lấy thịt đè người lại bảo thua do gai. Đã gọi là gai phản xoáy mà lại.

HaQuocLinh

Thượng Tá
gai 'pê -đê' có cái hay là dễ tấn công mà vẫn có độ khó chịu nhất định nên ai mà hợp với dòng này đánh bên BH lên tay rất nhanh.

Trắng Đen

Thượng Tá
Chẳng hay sư huynh đã từng luyện bí kiếp dầu ăn gì mà công lực ghê gớm thế :eek:, hãy chia sẻ cho tại hạ được biết còn luyện theo để mà tại hạ đây cùng góp phần phát triển uy danh giới Pê - đê 388 :D

kienpt108

Thượng Sỹ
Bác tưởng cứ chơi gai là thắng à, bác thử cầm gai xem có đánh đc ko. bác ko nên đánh đồng hết như thế, gai có nhiều loại gai, chơi gai có lót đúng theo tiêu chuẩn quốc tế thì có gì sai, mút hết ma sát cũng chẳng sai luật, chỉ nên bài trừ gai ko lót, gai tự chế, mút tự chế thôi. Còn gai hay mút đều vậy, đầy người đánh mút ko cơ bản chắc bác cũng chẳng muốn tập cùng. Em trình D thôi, bỏ bban rồi quay lại lắp gai công chơi cho vui đc 3 tháng nay nhưng cũng chặn đều thoải mái cho bác giật, bác chặn tốt em giật gai cũng đc luôn. Bóng bàn hay bất kể cái gì trong XH này đều rất đa dạng và phong phú, miễn sao đừng có trái pháp luật (trong bóng bàn là tiêu chuẩn ittf) là đc.
Nhắn thêm 1 điều với bác chủ thớt, 1 khi bác đã mở lòng và chơi bóng đúng với tính chất vui vẻ khoẻ người thi đánh với ai bác cũng thấy vui, có khi bác lại hướng dẫn các bác gai đánh đều luôn ý chứ :D. Cũng như lúc bác mới tập chơi ấy, những người hơn bác chắc chắn cũng ko muốn chặn cho bác giật kiểu phát nổ phát xịt đâu :D.

vinhhnhb

Đại Uý
Thế bác đã giao lưu với ai chơi gai công chưa ? thường nhất là FH mút, BH gai công.

Giật, bạt, đấm bóng đi xoẹt xoẹt, thẳng tưng chuội thùi lùi liên tiếp chưa?
Họ điều bóng điểm rơi còn hơn cả trùm Jan Ove Waldner nữa đấy !

Các đường bóng của gai công dũng mãnh, đẹp mắt chứ không chỉ là trường phái gai thủ khéo léo đường bóng "rung lắc, lững tửng" mất nhịp và ngược xoáy đâu nhé!
Bonus bác clip lão He Zhi Wen của Tây bán nhà, "mới 53 tuổi" vẫn cho các hảo thủ ăn hành nè. Xem có phục ko thì bảo!!! :D

Thế bác đã giao lưu với ai chơi gai công chưa ? thường nhất là FH mút, BH gai công.

Giật, bạt, đấm bóng đi xoẹt xoẹt, thẳng tưng chuội thùi lùi liên tiếp chưa?
Họ điều bóng điểm rơi còn hơn cả trùm Jan Ove Waldner nữa đấy !

Các đường bóng của gai công dũng mãnh, đẹp mắt chứ không chỉ là trường phái gai thủ khéo léo đường bóng "rung lắc, lững tửng" mất nhịp và ngược xoáy đâu nhé!
Bonus bác clip lão He Zhi Wen của Tây bán nhà, "mới 53 tuổi" vẫn cho các hảo thủ ăn hành nè. Xem có phục ko thì bảo!!! :D

E chỉ nói là không phục thôi mà các bác ! ở làng e k thích gai các bác ạ :D mà đánh gai sao có mồ hôi được :D như thế về tắm k mát ! hhihi

Bình luận từ Facebook