Tập giật và cắt bóng bằng bánh xe đạp nhỏ!!!

Luong Qua Luong

Trung Uý
Lò dò tìm được cái clip này.
[video=youtube;3ztZKeGZsao]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=3ztZKeGZsao[/video]

Đây là một phương pháp tập rất thông dụng ở Nga và Ukraine. Bọn Tây còn đồn rằng nó cũng là một "bí mật" đưa tới sự tiến bộ nhanh chóng của bóng bàn Ai Cập và Iran. Thực hư thì mình không rõ nhưng mình cũng thấy công ty TSP của Nhật có bán loại bánh xe này.

Last edited:

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
phương pháp này ở VN cũng sử dụng từ rất lâu rồi bạn ạ, điển hình là trường TDTT Từ Sơn,chỉ có điều cái bánh xe trong clip này đẹp và hiện đại hơn thôi ^^

long thủ

Đại Tá
Như vậy chỉ tập được cách ma sát bóng chứ không tập được cách tạo lực vào bóng, em là em không thích cách này

docmaorg

Đại Tá
Như vậy chỉ tập được cách ma sát bóng chứ không tập được cách tạo lực vào bóng, em là em không thích cách này

Đến tuyển quốc gia cũng phải tập cái này ,ma sát bóng quá quan trọng mà lại ko tập, nói là tập ma sát bóng nhưng thực chất là độ cảm nhận cực kỳ tốt khi bóng tiếp xúc mặt vợt thì mới tạo được ma sát đó e.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
phương pháp tập rất hay ! gò cho người tập thuần thục 1 động tác, 1 cỡ tay > nắn rất tốt cho việc tạo ma sát bóng một điều cực quan trọng trong bóng bàn !

long thủ

Đại Tá
Đến tuyển quốc gia cũng phải tập cái này ,ma sát bóng quá quan trọng mà lại ko tập, nói là tập ma sát bóng nhưng thực chất là độ cảm nhận cực kỳ tốt khi bóng tiếp xúc mặt vợt thì mới tạo được ma sát đó e.

Thầy em dạy kỹ thuật của TQ, đánh vào bóng là dùng cả người vừa đập vào bóng vừa tạo ma sát để có lực + xoáy, em thấy tập kiểu này về sau quen chỉ tạo được xoáy, lúc tập dùng lực sẽ khó khăn hơn là tập kết hợp cả 2 cái từ đầu

hiepasc

MOD Bắc Ninh
chú Hiệp chế 1 cái đi cho anh em đam mê luyện tập

cái này đâu có khó khăn gì đâu ! gia công cơ khí 1 lúc là OK mà ! ra tiệm bán đồ sắt mua cái bánh xe bằng cao su dùng cho xe đẩy lắp vào là có ngay hehhehe nhưng khổ nỗi kiếm đc học trò nghiêm túc muốn học khó lắm chỉ thích đánh quả khó quả dễ bỏ qua nên gặp đối thủ cung sở thích thì tạm chứ cho gặp người ko biết chơi bóng là thua heheheh !

meoluoitmb

Đại Tá
chú Hiệp chế 1 cái đi cho anh em đam mê luyện tập

Có gì đâu bạn, chổng ngược cái xe đạp ở nhà lên, dùng 1 cái vợt rẻ tiền, tập zật-------------> đảm bảo sẽ giật mạnh khủng khiếp ngay. Nhớ là tập ít thôi ko đau tay đấy nhé.

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
thèm quá, giờ ở đâu mà có cái này là mình đi tập ngay, chế thì ko khó nhưng quan trọng là để ở đâu để tập Hòa ạ,tập bánh xe này 1 thời gian chắc cảm giác bóng và tiếp xúc chuẩn lắm đây

bongban_bia

Trung Tá
Có gì đâu bạn, chổng ngược cái xe đạp ở nhà lên, dùng 1 cái vợt rẻ tiền, tập zật-------------> đảm bảo sẽ giật mạnh khủng khiếp ngay. Nhớ là tập ít thôi ko đau tay đấy nhé.
tập như bác cứ đi mua lốp xe về thay cũng đủ chết.hehe

cuongyb

Trung Uý
Quá hay....mình chỉ mới chế ra máy bắn bóng để tập, mà bỏ qua dụng cụ này...Đây là dụng cụ hay cho người mới tập chơi, qua cơ bản, cảm giác, động tác lăn tay....bộ chân, hông và lườn...ôi sao mình ko nghĩ ra nhỉ...về phải làm ngay một cái, quá đơn giản thanks bạn đã đăng clip cho anh em tham khảo.

Bình luận từ Facebook