Tập bao nhiêu là đủ

pkhuyenthoai

Đại Tá
Trước đây mình thuộc loại yếu, sau khi tập 5 ngày trong 1 tuần, 2 ngày còn lại đi đánh thực tế thì thấy tiến bộ rõ. Nhưng khi lên được trung bình khá rồi thì thấy đứng chựng lại, vậy theo mấy bác có nên tập 5 ngày trong 1 tuần nữa không. Bác nào thấy phương pháp nào khác hay xin chỉ giáo.

DucCat

Đại Tá
Trước đây mình thuộc loại yếu, sau khi tập 5 ngày trong 1 tuần, 2 ngày còn lại đi đánh thực tế thì thấy tiến bộ rõ. Nhưng khi lên được trung bình khá rồi thì thấy đứng chựng lại, vậy theo mấy bác có nên tập 5 ngày trong 1 tuần nữa không. Bác nào thấy phương pháp nào khác hay xin chỉ giáo.
Học nhiều hay ít không quan trọng,nếu bạn có năng khiếu thì bạn tiến bộ rất nhanh,nhưng bạn không có năng khiếu và bạn tập không tốt thì bạn sẽ tiến bộ rất chậm,vì thế bạn nện tập vừa phải thôi đừng tập quá sức quá,khi bạn tập quá sức quá bạn sẽ thấy người mệt mỏi và uể oải bạn sẽ không muốn tập nữa!Thế nên bạn nên tập ở mức độ vừa đủ để cho các động tác đc ổn định và có thể chuẩn đc và khi bạn tập lâu bạn mỏi tay các động tác sẽ rất dễ bị hỏng!Chúc bạn thành công!

Tập 5 ngày 1 tuần thì ăn thua gì - phải tập 15 ngày một tuần mới ổn!
Với lại ngoài tập ra cần phải bổ sung năng lượng cho cơ thể gồm các loại thực phẩm sau:
01: Sụn vi cá mập 100 gam/ngày (một tuần 2 bữa chia làm sáng chiều) - Tăng cường thị giác
02: Thịt bò nhập khẩu từ nhật bản 200 gam/ngày liên tục - trừ những ngày thi đấu - tăng sự dẻo dai của cơ bắp
03: Tiết rắn hổ mang 50 ml / ngày (uống lúc đói) - Tốt cho bản lĩnh thi đấu
04: Tổ Yến sào 02/ tháng. - Bổ sung năng lượng
05: Nấm lim Thanh Hóa sắc lấy nước uống trong quá trình luyện tập. - Giúp máu lưu thông tốt.
06: 02 nhân viên nữ từ 18 - 20 tuổi (còn zin) xoa bóp bấm huyệt khoãng 45 phút trước khi đi ngủ (18 lần/ tuần) - Tăng cảm giác bóng.
......vv....

pkhuyenthoai

Đại Tá
Với lại ngoài tập ra cần phải bổ sung năng lượng cho cơ thể gồm các loại thực phẩm sau:
01: Sụn vi cá mập 100 gam/ngày (một tuần 2 bữa chia làm sáng chiều) - Tăng cường thị giác
02: Thịt bò nhập khẩu từ nhật bản 200 gam/ngày liên tục - trừ những ngày thi đấu - tăng sự dẻo dai của cơ bắp
05: Nấm lim Thanh Hóa sắc lấy nước uống trong quá trình luyện tập. - Giúp máu lưu thông tốt.
06: 02 nhân viên nữ từ 18 - 20 tuổi (còn zin) xoa bóp bấm huyệt khoãng 45 phút trước khi đi ngủ (18 lần/ tuần) - Tăng cảm giác bóng.
......vv....
01 tuần lấy đâu ra 15 ngày mà tập vậy bác. Tập theo menu của bác chắc mau lên bàn thờ lắm ak :D

DucCat

Đại Tá
Xin phép hỏi bạn,bây giờ bạn đang tập đến đâu rồi?có thể đánh trận đc rồi hay mới chỉ tập các động tác cơ bản?

h2ptnn

Trung Uý
......vv....
Như thế là chỉ có tg ăn,uống,tập,ko có tg đi toilet rồi...hhh

Trắng Đen

Thượng Tá
......vv....
Ăn như vầy tập với coach nữ dễ bị chảy máu cam lắm bạn ơi!

attack01

Đại Uý

Kinh nghiệm của em là bác tập 4 tháng (hạn chế đánh thực tế) tuần 3 buổi, sau đó nghỉ tập chỉ đánh thực tế 2 tháng (chỉ nghiên cứu video, tip trên mạng) , rồi lại lập lại chu kỳ như trên....thường hiệu quả cao hơn....vì tập xong cần thời gian để chiêm nghiệm....rồi lại tập.....còn như bác hiện nay là quá tải, dễ bị đau cơ, chấn thương, dãn gân nên cảm giác bóng không lên

pkhuyenthoai

Đại Tá
Kinh nghiệm của em là bác tập 4 tháng (hạn chế đánh thực tế) tuần 3 buổi, sau đó nghỉ tập chỉ đánh thực tế 2 tháng (chỉ nghiên cứu video, tip trên mạng) , rồi lại lập lại chu kỳ như trên....thường hiệu quả cao hơn....vì tập xong cần thời gian để chiêm nghiệm....rồi lại tập.....còn như bác hiện nay là quá tải, dễ bị đau cơ, chấn thương, dãn gân nên cảm giác bóng không lên
Thank. Mình cũng thấy là quá tải, nhằm bữa đánh xong cơ thể ê ẩm, khi đi làm tay lâu lâu bị nhức nhói trong cơ. Chắc là quá tải thiệt rồi :)

DucCat

Đại Tá
Đã đánh trận được rồi. Mình tập chủ yếu cho bh và fh ngày càng chuẩn.
Thế bây giờ bạn chủ yếu là tập giật trái và giật phải đúng không?Nếu tập giật trái và giật phải thì bạn nên giữ nguyên 2 động tác đôi công phải và trái để động tác giật của bạn đc ổn định hơn,Nếu tập giật trái và phải thì bạn đừng nên tập quá sức,bạn nên tập vừa đủ để động tác của bạn đc ổn định hơn,nếu quá sức quá bạn sẽ hỏng động tác đi đấy!Bạn tập càng nhiều bạn sẽ càng đau mỏi chân tay và các cơ của bạn sẽ rất dễ bị chuột rút,bạn nên tập vừa đủ thôi!Nếu càng quá sức động tác của bạn càng dễ hỏng!

pkhuyenthoai

Đại Tá
thank mấy bác chỉ giáo. Chắc phải tập ít lại để duy trì sự ổn định của động tác và đầu tư vào phần chiến thuật.

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Bạn tập theo lối phủi thì để mà đấu đc nó rơi vào khoảng 4 năm,còn mà tập kết hợp với có tí độ mỗi trận thì một năm Liên tục là hay lắm rồi....

ngtrantoan

Đại Tá
Bóng bàn là thế đó bạn, từ khi yếu (đánh đều chưa đc, giật bóng, gò bóng,...) lên trung bình (đánh đc tương đối) thì rất nhanh, nhưng từ trung bình lên khá thì lâu hơn rất là nhiều,1 là bạn phải tập rất nhiều mới lên nhanh đc nhất là về cảm giác bóng (còn kỹ thuật thì lên nhanh hơn).
Vì mình đã từng theo học bb nên mình đưa ra nhận định như thế này.
Nếu như còn tuổi thanh niên từ 16-30t thì bạn học và chơi bb tầm 2 năm với điều kiện học đúng thầy chất lượng (1 tuần 2 buổi, 1 buổi 1h ) thì tầm 2 năm bạn sẽ đánh tương đương trình D
1 điều nữa là trong thời gian 3-6 tháng đầu, hạn chế thi đấu với rơ phủi vì rất dễ bị manh động, rất dễ chán nản :D:D:D.
Bây giờ bạn nên hạn chế đánh lại bớt để có thể rút ra kinh nghiệm của bản thân, tốt nhất nên học đánh bb 3h/ tuần, còn lại thì cứ xách vợt ra clb kiếm người dợt đều, chịu banh để k mất cảm giác bóng

hongngujw

Banned
Bóng bàn là thế đó bạn, từ khi yếu (đánh đều chưa đc, giật bóng, gò bóng,...) lên trung bình (đánh đc tương đối) thì rất nhanh, nhưng từ trung bình lên khá thì lâu hơn rất là nhiều,1 là bạn phải tập rất nhiều mới lên nhanh đc nhất là về cảm giác bóng (còn kỹ thuật thì lên nhanh hơn).
Vì mình đã từng theo học bb nên mình đưa ra nhận định như thế này.
Nếu như còn tuổi thanh niên từ 16-30t thì bạn học và chơi bb tầm 2 năm với điều kiện học đúng thầy chất lượng (1 tuần 2 buổi, 1 buổi 1h ) thì tầm 2 năm bạn sẽ đánh tương đương trình D
1 điều nữa là trong thời gian 3-6 tháng đầu, hạn chế thi đấu với rơ phủi vì rất dễ bị manh động, rất dễ chán nản :D:D:D.
Bây giờ bạn nên hạn chế đánh lại bớt để có thể rút ra kinh nghiệm của bản thân, tốt nhất nên học đánh bb 3h/ tuần, còn lại thì cứ xách vợt ra clb kiếm người dợt đều, chịu banh để k mất cảm giác bóng
Lúc mới tập đánh mình ngày nào cũng đánh từ sáng tới chiều ... thấy rất vui ... riết thuần thục kha khá không đánh nữa ... vài ngày mới làm 1 trận

Bình luận từ Facebook