Tập backhand....

Các bác cho em hỏi: Em tập quả trái lâu rồi mà đánh vẫn không xong.được mỗi quả chặn đẩy thì tàm tạm.càng phải em ổn rồi.nhưng chuyển trái đánh thì.....toàn bị khai thác.đôi công khởi động thì ổn nhưng trong sec ko đánh được.chưa kể cả xoáy xuống.
Các bác giúp e với.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Các bác cho em hỏi: Em tập quả trái lâu rồi mà đánh vẫn không xong.được mỗi quả chặn đẩy thì tàm tạm.càng phải em ổn rồi.nhưng chuyển trái đánh thì.....toàn bị khai thác.đôi công khởi động thì ổn nhưng trong sec ko đánh được.chưa kể cả xoáy xuống.
Các bác giúp e với.
Bạn tập đôi công được bao nhiêu quả liên tiếp vại :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
nhưng người đánh vs mình ko đánh được như thế.chưa chắc đôi công 50 quả đã là hay.mình nhờ tư vấn chứ có bảo bạn khoe đâu
Bạn cố tình không hiểu ý mình à, nếu đôi công đều mà cũng hẻo thế thì cái cảm giác của quả giật trái bạn lấy ở đâu ra, và ở trên bạn nói là TẬP BACKHAND đúng không vậy backhand của bạn nghĩ là gồm những gì, quan điểm của mình thì backhand nó rộng lớn vô cùng và để có những cái tốt hơn thì phải vững căn cốt, đôi công chưa vững thì không nên nóng vội tập giật trái ngay, ý mình là bạn phải tập quả đôi công cho nó chắc vào, chí ít cũng phải được 50 quả 1 lượt chớ mình chẳng hề có ý khoe chút nào, và bạn không biết giật trái nhưng biết đôi công thì đã tương đối đủ vũ khí để đánh trận rồi, còn giật trái lèo tèo mà không đôi công được thì chết chắc.
Cứ tập đôi công đến ngưỡng 50 quả đi rồi bạn sẽ biết nó "chưa chắc hay" hay là "chắc chắn hay"

phuongnguyen

Đại Tá
Bạn cố tình không hiểu ý mình à, nếu đôi công đều mà cũng hẻo thế thì cái cảm giác của quả giật trái bạn lấy ở đâu ra, và ở trên bạn nói là TẬP BACKHAND đúng không vậy backhand của bạn nghĩ là gồm những gì, quan điểm của mình thì backhand nó rộng lớn vô cùng và để có những cái tốt hơn thì phải vững căn cốt, đôi công chưa vững thì không nên nóng vội tập giật trái ngay, ý mình là bạn phải tập quả đôi công cho nó chắc vào, chí ít cũng phải được 50 quả 1 lượt chớ mình chẳng hề có ý khoe chút nào, và bạn không biết giật trái nhưng biết đôi công thì đã tương đối đủ vũ khí để đánh trận rồi, còn giật trái lèo tèo mà không đôi công được thì chết chắc.
Cứ tập đôi công đến ngưỡng 50 quả đi rồi bạn sẽ biết nó "chưa chắc hay" hay là "chắc chắn hay"
cái này phải nói là chuẩn, mà có mấy ngừoi kiên trì đâu, vào là đòi giật...hihi. e moi duoc vài quả ..

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đôi công đều có 50 quả đã đc phong thánh thì cái hội đôi công khi nào hết sức thì dừng nó thuộc hành tinh nào vại :D
Đúng câu hỏi:
1. đứng 1 mình, tung bóng mép bàn cho nẩy, nóng nẩy lên thì đánh trái, bao giờ thả bóng từ độ cao bằng vợt, đánh vào trái phải tùy mình, không cần ra sức tay mà vẫn sang bàn là hoàn thành. Chuyển bước 2
2. đặt tấm phản hoặc để mặt ghế lên bàn, thực hiện như bước 1, nhắm bóng coi ghế như người đỡ, đánh được 3 quả liên tiếp, dễ dàng là hoàn thành. Chuyển bước 3
3. có người kê cho, đánh nhẹ nhàng mà bóng vẫn đi, cảm thấy quả bóng tại điểm tiếp xúc, có cảm giác ôm bóng ném ra là hoàn thành.
Xong bước 3 thì bác vào trận, chủ đích đánh trái là đánh được. Đơn giản

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Đúng câu hỏi:
1. đứng 1 mình, tung bóng mép bàn cho nẩy, nóng nẩy lên thì đánh trái, bao giờ thả bóng từ độ cao bằng vợt, đánh vào trái phải tùy mình, không cần ra sức tay mà vẫn sang bàn là hoàn thành. Chuyển bước 2
2. đặt tấm phản hoặc để mặt ghế lên bàn, thực hiện như bước 1, nhắm bóng coi ghế như người đỡ, đánh được 3 quả liên tiếp, dễ dàng là hoàn thành. Chuyển bước 3
3. có người kê cho, đánh nhẹ nhàng mà bóng vẫn đi, cảm thấy quả bóng tại điểm tiếp xúc, có cảm giác ôm bóng ném ra là hoàn thành.
Xong bước 3 thì bác vào trận, chủ đích đánh trái là đánh được. Đơn giản
Thực ra, em biết giật trái giật phải ttuowcs khi biết đôi công cơ :D
Sau rồi thấy thiếu quả cơ bàn này thì chắc chết nên phải tập bằng được, đau ở chỗ không có thầy mà cũng chả ai tập cho, khó khăn nhất đoạn này.
Đến khi biết đôi công rồi thì bỏ giật trái vẫn thắng được luôn ấy chứ :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thực ra, em biết giật trái giật phải ttuowcs khi biết đôi công cơ :D
Sau rồi thấy thiếu quả cơ bàn này thì chắc chết nên phải tập bằng được, đau ở chỗ không có thầy mà cũng chả ai tập cho, khó khăn nhất đoạn này.
Đến khi biết đôi công rồi thì bỏ giật trái vẫn thắng được luôn ấy chứ :D
Phủi đúng chất, biết giật không biết bạt, giống em thế

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế lại là phạm trù triết học khác :D
Lúc đầu nó lốp, giật toàn đi đâu, sau thấy nó chuẩn bị lốp, bỏ không đánh, thò đầu sang nhìn, mẹ khỉ, nó lựa bóng vào sát cán vợt lốp, biết rồi, CHUỘI. Thế là từ quả sau em cứ giật chậm, đầu bóng em miết, cho nó đi tìm kim cương dưới cát luôn. ĐÁNH BÓNG MÀ NHÌN THẤY MÔNG ĐỐI THỦ THÌ BÁC BIẾT SƯỚNG THẾ NÀO RỒI ĐẤY

Giang DoVan

Trung Sỹ
Lúc đầu nó lốp, giật toàn đi đâu, sau thấy nó chuẩn bị lốp, bỏ không đánh, thò đầu sang nhìn, mẹ khỉ, nó lựa bóng vào sát cán vợt lốp, biết rồi, CHUỘI. Thế là từ quả sau em cứ giật chậm, đầu bóng em miết, cho nó đi tìm kim cương dưới cát luôn. ĐÁNH BÓNG MÀ NHÌN THẤY MÔNG ĐỐI THỦ THÌ BÁC BIẾT SƯỚNG THẾ NÀO RỒI ĐẤY
Em mà có trình như bác, em sẽ tìm đối thủ nữ mặc váy chơi, thì chắc là trên mức... SƯỚNG! Kkk...

long thủ

Đại Tá
Đôi công trái tốt chưa chắc đã giật được, bởi vì cổ tay sử dụng khác nhau, 1 cái là vững cổ tay 1 cái là lắc cổ tay.

Theo kinh nghiệm tập giật trái của mình thì bắt đầu từ quả vảy trong bàn trước. Bác dùng máy bắn bóng hoặc nhờ ai đưa bóng xoáy xuống, điểm rơi gần bàn, cứ thế mà tập vảy, đến khi nào vảy được lên 9/10 quả thì lúc đó đã có cảm giác tạo xoáy bằng cổ tay.

Tập xong quả này thì các quả trái khác là chuyện nhỏ.

ngtrantoan

Đại Tá
Các bác giúp e với.
cứ khởi động đôi công bình thường, khi thi đấu giao lưu thì cứ thoải mái đôi công trái nhé, đánh ra ngoài hay rút lưới gì mặc kệ, cứ chủ động lên công trước người ta, tầm 2-3 tháng sẽ thấy khác hẳn, chứ còn lúc giao lưu mà cứ bị động thì k lên đc đâu.

Bình luận từ Facebook