Table Tennis - Rio 2016 Summer Olympics

ngtrantoan

Đại Tá
Em mong ZJK bị đứt ở vòng ngoài, chứ nó mà vào CK, nếu phải đặt cửa, em đặt cửa ZJK vô địch.

Vì sao thì nhiều lắm, và cũng nhiều phản bác, nhưng mà em thì tin nếu ZJK vào CK, thì LQL sẽ diệt ML để ZJK lên SONG ĐẠI MÃN QUAN

Nếu ZJK lập SONG ĐẠI MÃN QUAN, thì tên tuổi không phải chỉ của ZJK, mà LQL sẽ có thể tồn tại vĩnh viễn, trong tất cả các tượng đài của BB thế giới, Gia Cát Dự
e cũng nghi ngờ khả năng "LQL diệt Malong" này xảy ra :D, nhưng gọi LQL là Gia Cát Lượng hay Gia Cát Dự gì thì em khinh, những trận ZJK thua đó, sao nó k chỉ đạo để thắng đi :D :D :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
e cũng nghi ngờ khả năng "LQL diệt Malong" này xảy ra :D, nhưng gọi LQL là Gia Cát Lượng hay Gia Cát Dự gì thì em khinh, những trận ZJK thua đó, sao nó k chỉ đạo để thắng đi :D :D :D
Mọi thứ hiện tại chỉ là suy đoán, chờ RIO mới có câu trả lời bác ạ, nên coi như đánh đề thôi, sau 7h mới biết được ạ

docmaorg

Đại Tá
Chiều nay là có thông tin phân nhánh đánh rồi. Hi vọng sẽ có trận trung kết trong mơ và người ta thấy được, điều kỳ diệu của bóng bàn.

backhand-ghost

Đại Tá
Lịch sử là như vậy, có thể, nhưng trận đấu, thì không hề diễn ra như vậy.

Theo em quan sát, thì cú flick của XX khá tệ, flick lên không khác gì nạp đạn, có thể tầm hiểu biết của em chưa đủ
Tôi vừa đồng ý, vừa có chỗ ko đồng ý lắm với bạn. Đồng ý là trong CNT thì XX BH flick tệ nhất, trông xấu nhất thật nhưng ko phải chỉ mỗi BH flick tệ đâu mà tất cả các kỹ năng bên trái của nó đều tệ nhất trong đám CNT mới đúng.
Nếu ai đó ko đồng ý hoặc cố ý khen trái của XX một cách duy ý chí thì là không đúng và ko có thực tế, ta nên xem lại những trận XX rồi thống kê và so sánh với những tay vợt khác. Dễ nhận thấy là XX kém từ flick trái, đấm trái, giật trái, về trái, đờ mi trái...nói chung là kém đủ thứ ^\^
Ko phải tự nhiên mà XX đánh quả FH hay vậy, ko phải tự nhiên mà chân XX nhanh vậy, ko phải tự nhiên mà XX né trái đánh phải hay và nhiều như vậy, và cũng ko phải tự nhiên mà XX đánh phải hay thế mà bị thua góc trống nhiều đến vậy.
He2, XX có điên đâu hoặc bị não đâu mà đến 2016 rồi vẫn chơi 1,5 càng nhể. Bạn tưởng là ai cũng chơi được hai càng như Minh TB ah, phải có trái mới chơi được cơ :D:D
Nếu chơi vợt dọc mà vẫn đánh được trái hay thì tớ cũng chuyển sang học chơi vợt dọc ngay. Vì sao?
Vì vợt dọc nó nhiều lợi thế lắm, nào là trong bàn tuyệt hay (nhất là khống chế giao bóng hoặc xử lý giao bóng của người tay trái hoặc flick phải...); đánh phải góc né thì cực lợi vì nhanh hơn được khoảng 1 bàn chân khi di chuyển (cái này Đường Kiến Quân đã lý giải hay đến sửng sốt); rồi chuyển đổi trái - phải cực nhanh (nếu chơi vợt dọc 1 mặt truyền thống)... Lợi như thế, mà lại chơi được trái hay nữa thì sướng nhỉ.
Thế dưng mà vợt dọc nó chơi trái không lên cái nấc "đỉnh" được (trừ Wang Hao, vì có thể sẽ không bao giờ xuất hiện một Wang Hao thiên tài thứ hai nữa). Chơi bóng mà chấp người ta ít nhất 0.5 càng rồi thì làm sao mà lên nóc TG được đây, nhắc lại rằng hiện giờ đang là năm 2016 rồi cơ :)
Sau XX chắc còn mấy ai chơi vợt dọc? Cái này nhìn vào lứa CNT 15,16t là có đáp án ngay. Ít cực, ít ít cực. Hê hê.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tôi vừa đồng ý, vừa có chỗ ko đồng ý lắm với bạn. Đồng ý là trong CNT thì XX BH flick tệ nhất, trông xấu nhất thật nhưng ko phải chỉ mỗi BH flick tệ đâu mà tất cả các kỹ năng bên trái của nó đều tệ nhất trong đám CNT mới đúng.
Nếu ai đó ko đồng ý hoặc cố ý khen trái của XX một cách duy ý chí thì là không đúng và ko có thực tế, ta nên xem lại những trận XX rồi thống kê và so sánh với những tay vợt khác. Dễ nhận thấy là XX kém từ flick trái, đấm trái, giật trái, về trái, đờ mi trái...nói chung là kém đủ thứ ^\^
Ko phải tự nhiên mà XX đánh quả FH hay vậy, ko phải tự nhiên mà chân XX nhanh vậy, ko phải tự nhiên mà XX né trái đánh phải hay và nhiều như vậy, và cũng ko phải tự nhiên mà XX đánh phải hay thế mà bị thua góc trống nhiều đến vậy.
He2, XX có điên đâu hoặc bị não đâu mà đến 2016 rồi vẫn chơi 1,5 càng nhể. Bạn tưởng là ai cũng chơi được hai càng như Minh TB ah, phải có trái mới chơi được cơ :D:D
Nếu chơi vợt dọc mà vẫn đánh được trái hay thì tớ cũng chuyển sang học chơi vợt dọc ngay. Vì sao?
Vì vợt dọc nó nhiều lợi thế lắm, nào là trong bàn tuyệt hay (nhất là khống chế giao bóng hoặc xử lý giao bóng của người tay trái hoặc flick phải...); đánh phải góc né thì cực lợi vì nhanh hơn được khoảng 1 bàn chân khi di chuyển (cái này Đường Kiến Quân đã lý giải hay đến sửng sốt); rồi chuyển đổi trái - phải cực nhanh (nếu chơi vợt dọc 1 mặt truyền thống)... Lợi như thế, mà lại chơi được trái hay nữa thì sướng nhỉ.
Thế dưng mà vợt dọc nó chơi trái không lên cái nấc "đỉnh" được (trừ Wang Hao, vì có thể sẽ không bao giờ xuất hiện một Wang Hao thiên tài thứ hai nữa). Chơi bóng mà chấp người ta ít nhất 0.5 càng rồi thì làm sao mà lên nóc TG được đây, nhắc lại rằng hiện giờ đang là năm 2016 rồi cơ :)
Sau XX chắc còn mấy ai chơi vợt dọc? Cái này nhìn vào lứa CNT 15,16t là có đáp án ngay. Ít cực, ít ít cực. Hê hê.
Ờ, tôi cũng thấy là BH flick không ngon lắm, sao mọi người lại thấy khác nhỉ

Chỉ có trận vừa qua là nó BH tốt thôi, đòn tròn và ác, lại hiệu suất cao, chứ tôi hình như không thấy nó BH flick cái nào

Vo Va

Trung Uý
Bác nói thế thì càng phải xem nó, vì sau này khó có hội xem được thằng nào vợt dọc hay như Xu Xin hiện tại, hay trước đó là Wang Hao...Em là em kết cái bộ pháp của nó, tốc độ khác gì Gareth Bale dẫn bóng đâu bác:)))

backhand-ghost

Đại Tá
Bác nói thế thì càng phải xem nó, vì sau này khó có hội xem được thằng nào vợt dọc hay như Xu Xin hiện tại, hay trước đó là Wang Hao...Em là em kết cái bộ pháp của nó, tốc độ khác gì Gareth Bale dẫn bóng đâu bác:)))
Bro nói cũng đúng, hàng này ngày càng hiếm, giờ ko xem sau này chỉ còn có thể hoài niệm mà nhắc đến.
Khi đối phương moi phải cầu vồng vào tay thuận hoặc thậm chí là ở góc né, chắc là hiếm có ai có quả FH giật đối đẹp như XX. Nói gì thì nói, xem XX chơi bóng cũng quá đẹp mắt, đẹp mắt theo một cách riêng biệt. Và cuối cùng, tất nhiên, người chơi vợt dọc hay nhất hiện tại vẫn là cu cậu - Xu Xin :)

backhand-ghost

Đại Tá
Nếu là đánh láo thì quả 11-9 séc 7 tôi thấy láo nhất, láo quá thể, láo, quá láo, nhưng mà ... chả hiểu thế nào, láo nháo ăn tiền, thế mới đau cho chú Ma Long chứ :(
BLV CTTV 5 nó cũng nói mà, dạo này XX rất tích cực đánh trái chủ động hơn. Nó cũng phải cố tập, cố chơi để tiến bộ chứ. Olympic hết hi vọng rồi, nếu ko tiến bộ thì liệu có còn cơ hội để một lần vô địch WTTC trong đời.
Nhìn sang thấy Ma Long hơn mình 2 tuổi mà vẫn đang ngày ngày tiến bộ, Fan Zhendong trẻ hơn gần chục tuổi cứ hừng hực đòi bẻ sừng trâu, vậy nếu ko cố thay đổi để hoàn thiện thì cứ thế lặng lẽ mà về hưu vậy sao?

quan221212

Đại Uý
BLV CTTV 5 nó cũng nói mà, dạo này XX rất tích cực đánh trái chủ động hơn. Nó cũng phải cố tập, cố chơi để tiến bộ chứ. Olympic hết hi vọng rồi, nếu ko tiến bộ thì liệu có còn cơ hội để một lần vô địch WTTC trong đời.
Nhìn sang thấy Ma Long hơn mình 2 tuổi mà vẫn đang ngày ngày tiến bộ, Fan Zhendong trẻ hơn gần chục tuổi cứ hừng hực đòi bẻ sừng trâu, vậy nếu ko cố thay đổi để hoàn thiện thì cứ thế lặng lẽ mà về hưu vậy sao?
Đúng đay, 2 giải korea open và japan open vừa rồi là nỗ lực k ngừng để cửi thiện yếu điểm của xuxin, thăng ML 2 trận và Fan zhendong 1 trận toàn đối thủ kị giơ thì k phải dạng vưa đâu

quan221212

Đại Uý
Nếu là đánh láo thì quả 11-9 séc 7 tôi thấy láo nhất, láo quá thể, láo, quá láo, nhưng mà ... chả hiểu thế nào, láo nháo ăn tiền, thế mới đau cho chú Ma Long chứ :(
Liều mạng ắnz tiền, Bk gặp Fan zendong, khi tỷ số là 10-9; cũng có vẻ căng thẳng như vậy, bắt buộc phải liều mới có điểm, rốt cuộc đa đánh gục được cọp con fan zendong

ngtrantoan

Đại Tá
Không biết mọi người thấy sao chứ e thấy năm 17t Xu Xin đánh trái nét hơn bây giờ.
haha, đc cái này mất cái kia, đc cái càng trái BH đánh đều banh phết, nhưng cái càng phải FH giật 1 phát có chết ai đâu. 17t đang độ tuổi phát triển, có lẽ HLV của nó chuyển nó sang đường đánh 1 càng, kg đi 2 càng. Sét 3 bị dẫn 7-2 mà XX nó ăn ngược lại cũng hay nhỉ. Xem lúc đầu tưởng Li Yang hơn, ai dè Sét 5 bị XX dẫn 7-1, thua luôn

Last edited:

bachikho

Đại Tá
tui cũng chả hiểu các bác đánh giá sao nữa chứ ý kiến cá nhân thấy BH XX quá ổn (đánh giá thì cũng phải tính đến cái nhược điểm BH của vợt dọc chứ nếu FH dọc ưu thế hơn ngang rùi BH cũng hơn nốt thì dek ai đánh ngang làm j nhỉ), còn so với WH thì cũng k ổn vì nói thẳng ra BH WH ngon nhưng FH lại thường, ko bằng XX (cái này rất dễ hiểu vì bộ lúc nào cũng nhăm nhăm BH thì đương nhiên khi chuyển FH sẽ mất 1 nhịp, lúc đó chỉ có đánh đều FH chứ sao đánh ác được vì bóng rơi xuống rồi)

Bình luận từ Facebook