SpinArt - Butterfly Cao nhân nào dùng rồi?

vietyoungman

Thượng Sỹ
Mình mới cưới em SpinArt - Butterfly. Bác nào biết hay đã dùng rồi xin cho chút kinh nghiệm. SpinArt kết hợp với em super ZLC.

Tks nặng nề!

Ttfan2012

Đại Tá
Mình mới cưới em SpinArt - Butterfly. Bác nào biết hay đã dùng rồi xin cho chút kinh nghiệm. SpinArt kết hợp với em super ZLC.

Tks nặng nề!
Mình không phải là cao nhân mà chỉ là người đa mê mặt Tàu và những gì tương tự như mặt Tàu. Spin Art có tính chất giống mặt Tàu (dính và có độ xoáy khá cao) tuy nhiên nó nảy hơn mặt Tàu (cụ thể là H3Neo Pro blue mình đang dùng) vì nó có sponge là bọt khí. Nó thích hợp với những người có lối đánh giật điểm rơi nhiều quả. Ngoài ra theo kinh nghiệm của bản thân mình nữa thì ng chơi mặt này phải có lối đánh 2 càng đều vì nếu chỉ 1càng fh thì đến khi bị đối thủ đỡ quen quả giật fh rồi thì sẽ rất vất vả. Thế nên fải có thêm bh để tạo sự đa dạng tránh bị bắt bài. Có chút kinh nghiệm về Spin Art xin chia xẻ!

vietyoungman

Thượng Sỹ
Mình không phải là cao nhân mà chỉ là người đa mê mặt Tàu và những gì tương tự như mặt Tàu. Spin Art có tính chất giống mặt Tàu (dính và có độ xoáy khá cao) tuy nhiên nó nảy hơn mặt Tàu (cụ thể là H3Neo Pro blue mình đang dùng) vì nó có sponge là bọt khí. Nó thích hợp với những người có lối đánh giật điểm rơi nhiều quả. Ngoài ra theo kinh nghiệm của bản thân mình nữa thì ng chơi mặt này phải có lối đánh 2 càng đều vì nếu chỉ 1càng fh thì đến khi bị đối thủ đỡ quen quả giật fh rồi thì sẽ rất vất vả. Thế nên fải có thêm bh để tạo sự đa dạng tránh bị bắt bài. Có chút kinh nghiệm về Spin Art xin chia xẻ!

Đúng là Spin Art rất nảy (nảy hơn cả H3Neo). Vì thế, nó khá khác với mặt tàu (mình thấy mặt tàu phần lớn là "xịt", "tụt"...). Mình dùng em này được khoảng 2 tháng, nhưng chỉ dùng được BH, chứ FH hơi khó control bóng. Chỉ giật FH là được. Theo nhà sx, Spin Art có độ bám xoáy tốt (11,5), độ cứng 45 và tốc 11,9. Có lẽ trình mình chưa sử dụng được hết "tài nguyên" của em nó???

Ttfan2012

Đại Tá
Đúng là Spin Art rất nảy (nảy hơn cả H3Neo). Vì thế, nó khá khác với mặt tàu (mình thấy mặt tàu phần lớn là "xịt", "tụt"...). Mình dùng em này được khoảng 2 tháng, nhưng chỉ dùng được BH, chứ FH hơi khó control bóng. Chỉ giật FH là được. Theo nhà sx, Spin Art có độ bám xoáy tốt (11,5), độ cứng 45 và tốc 11,9. Có lẽ trình mình chưa sử dụng được hết "tài nguyên" của em nó???
Các mặt làm theo kiểu mặt Tàu đều có cảm giác như vậy đấy bạn ạ. Khá dính, xoáy nhưng lại nảy (Palio Thor, Tin Arc III và Spin Art). Nhưng được cái dễ đánh hơn (nếu bạn là người chơi mặt Tàu lâu năm rồi sẽ có cảm nhận thấy vậy đặc biệt là trong quả giật, điểm rơi tuy không kiểm soát tốt bằng mặt Tàu nhưng khi bị đẩy ra xa bàn hoặc góc xa bên FH thì sẽ thấy các mặt lai Tàu này trợ lực rất tốt mặc dù hi sinh đi mất một số độ xoáy nhất định). Nhưng nếu bạn là người đánh quen mặt Đức Nhật rồi thì như một người bạn của mình ở Hỏa Châu đã từng nói là bạn sẽ không thấy gì hấp dẫn từ những chiếc mặt lai Tàu này khi đánh thử. :)

vietyoungman

Thượng Sỹ
Mình nghĩ, nếu không kiên trì với mặt mới (spin art), thì chắc nhiều người dùng sẽ bỏ/thay mặt khác trong time 1 tuần. Khó đánh kinh. Nhưng vì mua cái gì, cũng cần phải có time tập để thích nghi với nó. Tuy vậy, mình nghĩ spin art khó chơi hơn nhiều so với các mặt mút cùng hãng hoặc loại khác.

Bình luận từ Facebook