SỐNG ĐƯỢC bằng NGHỀ BÓNG BÀN

Drhongson

Đại Tá
Trong ngành bóng bàn ở Việt nam ta , có nhiều người sống nhờ thu nhập quanh trái banh nhựa.
Có người mở hẳn công ty , shop , đại lý ,... kinh doanh 1 cách chuyên nghiệp ,
đó là những VITAS, HOẢ CHÂU , HÙNG HÀ , TAKE, NGUYÊN sports, NGHĨA SPORT , MICHIP, DUNG, HẰNG , TÀI SPORTS...
Lại cũng có những shop di động là các chủ xới ,thầy dạy bóng bàn kiêm luôn bán lẻ cốt mút mới cũ ...
hoặc lại có những bác khéo tay tinh mắt thì làm nghề sửa cốt vợt , ghép mút ...
Có nhiều tay vợt danh tiếng giải nghệ về làm nghề huấn luyện , dạy học trò hoặc đi làm trọng tài cho các giải
cho đỡ nhớ nghề và kiếm thêm thu nhập ... hoặc lâu lâu cáp độ kiếm bia uống chơi ,
thắng thì dư chút đỉnh đưa vợ mua gạo mua rau, lỡ mà thua thì cả nhà ăn cháo ...
Lại có nhiều người lấy nghề chủ xới làm chuyên nghiệp , khi trời mưa vắng khách thì mặt méo sẹo, tái hơn rau héo...
Có 1 ít người thì chọn thăng tiến theo đường quan chức , làm giám đốc hay trưởng phòng nghiệp vụ thể thao...
Có người coi bóng bàn là thu nhập chính, có người coi là nghề tay trái ...
Nhưng nhìn chung , ở xứ ta thì vẫn hiếm có nhà kinh doanh thể thao nào có thu nhập khủng cả,
hầu hết đắp đổi qua ngày ,sống được với nghề là may ... chứ chắc là chưa ai vươn lên hàng phú gia địch quốc.
Mong sẽ có ngày những ai sống bằng nghề bóng bàn sẽ có đời sống ở hàng TOP trong xã hội ,thu nhập vài tỉ mỗi tháng...
khi ấy cha mẹ nào cũng cho con woánh bóng bàn , nhà nhà luyện bóng , các hãng Caosumina, Sao vàng ...
chuyển sang làm mút , lâm tặc chỉ lăm lăm phá rừng lấy gỗ làm cốt vợt ...
Lúc ấy thì Trung quốc kia chạy đứt hơi cũng theo không kịp Việt nam ta. hihi.
Ối , trời sáng rồi , dang dở giấc mộng Việt nam kha ...
Thôi thì trước mắt , mong các bác ấy ai cũng sống được với nghề bóng bàn.

Last edited by a moderator:

Radical

Moderator
Quá hay luôn chú Sơn ơi.
Chủ yếu là tìm niềm vui và thỏa mãn đam mê thôi chú, còn nếu sống nhờ bóng bàn thì cũng phải đổ ra nhiều mồ hôi công sức chứ ko phải là dễ.
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Drhongson

Đại Tá
Quá hay luôn chú Sơn ơi.
Chủ yếu là tìm niềm vui và thỏa mãn đam mê thôi chú, còn nếu sống nhờ bóng bàn thì cũng phải đổ ra nhiều mồ hôi công sức chứ ko phải là dễ.
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bài này mình lấy cảm hứng từ 1 chuyện cụt hứng khi thấy 1 danh thủ gãi tai xin tiền vợ đổ xăng và bị vợ mắng
<<ông thì tối ngày banh với chả bóng , cứ mài vợt ra mà ăn >>

ducphubb

Thượng Sỹ
Bài này mình lấy cảm hứng từ 1 chuyện cụt hứng khi thấy 1 danh thủ gãi tai xin tiền vợ đổ xăng và bị vợ mắng

Bài viết này mình mới thấy thương bà xã làm sao, đầu tư cho thằng bé con nhà từ A tới Z chỉ còn thiếu mời Huấn luyện viên Trung Quốc về nhà dạy bóng, còn biết ông chồng suốt ngày mê Diễn đàn bóng bàn cũng đầu tư luôn cái Laptop để đi đâu ổng cũng mang theo bấm cho vui như quán cà phê chẳng hạn, tội nghiệp bà xã mình quá ước gì giờ này bã cũng vào đọc được trang cảm ơn này

Last edited:

tuấn số 7

Thiếu Uý
Bài viết này mình mới thấy thương bà xã làm sao, đầu tư cho thằng bé con nhà từ A tới Z chỉ còn thiếu mời Huấn luyện viên Trung Quốc về nhà dạy bóng, còn biết ông chồng suốt ngày mê Diễn đàn bóng bàn cũng đầu tư luôn cái Laptop để đi đâu ổng cũng mang theo bấm cho vui như quán cà phê chẳng hạn, tội nghiệp bà xã mình quá ước gì giờ này bã cũng vào đọc được trang cảm ơn này

Quả là nhất bác, em đây chơi bóng về muộn vợ nó lầu bầu lắm bác ạ. Chán!!!

trungmap

Binh Nhất

Cái này nghe quen quen anh Sơn ơi:eek: Lúc trước, 1 tuần em đánh 3 buổi bữa nào rảnh trốn đi đánh luôn ---> vợ nhằn. Bây giờ, em mở CLB ở nhà khỏi nhằn mà đánh đã luôn :p Tập cho vợ, con chơi bóng bàn, cả nhà đều dzui Bia

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Originally Posted by Drhongson :

Cái này nghe quen quen anh Sơn ơi:eek: Lúc trước, 1 tuần em đánh 3 buổi bữa nào rảnh trốn đi đánh luôn ---> vợ nhằn. Bây giờ, em mở CLB ở nhà khỏi nhằn mà đánh đã luôn :p Tập cho vợ, con chơi bóng bàn, cả nhà đều dzui Bia

Ha ha !!! Gia đình bác trungmap tha hồ "ăn" bột vợt nhá !

Cháu báo cáo với các bác là những cái bác DrHongSon viết thì cháu đều thấy đúng cả. Ở nhà vợ cháu dạy là "thể thao thì nó phải là thể thao, thể thao mà không vui thì đừng chơi" cháu thấy đúng quá, nên cháu xách kiếm dọc giang hồ và không quên lời vợ dạy.:p:p:p
Chứ còn vợ cháu cũng bảo thể thao để thư giãn chứ đừng mang ra mà làm kinh tế, nếu làm thế thì chỉ có khổ vợ khổ con. thèm Biathèm Biathèm Bia Cái này cháu thấy vợ cháu vẫn nói đúng.(Nên chả xin vợ tiền để đi bb bao giờ)
Nói gì thì nói, vợ dạy mà lúc nào cũng đúng thế này thì cháu lại càng đam mê bóng bàn, lại càng đam mê vợ. Lợi cả vài đường: Bạn bè quý, vợ lại cực yêu ....:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Nguoi_Chicago

Trung Sỹ
Có người coi bóng bàn là thu nhập chính, có người coi là nghề tay trái ...
Nhưng nhìn chung , ở xứ ta thì vẫn hiếm có nhà kinh doanh thể thao nào có thu nhập khủng cả,
hầu hết đắp đổi qua ngày ,sống được với nghề là may ... chứ chắc là chưa ai vươn lên hàng phú gia địch quốc.
Mong sẽ có ngày những ai sống bằng nghề bóng bàn sẽ có đời sống ở hàng TOP trong xã hội ,thu nhập vài tỉ mỗi tháng...
khi ấy cha mẹ nào cũng cho con woánh bóng bàn , nhà nhà luyện bóng , các hãng Caosumina, Sao vàng ...
chuyển sang làm mút , lâm tặc chỉ lăm lăm phá rừng lấy gỗ làm cốt vợt ...

Đúng ý mà em muốn nói anh Sơn ạ. Nghĩ mãi viết chẳng ra, anh viết có vài dòng mà nói hết nỗi lòng chất chứa của những anh em đang theo nghiệp kinh doanh bóng bán tay phải cũng như tay trái. Like mạnh bài này của anh Sơn.

lamtq

Đại Tá
Quả là nhất bác, em đây chơi bóng về muộn vợ nó lầu bầu lắm bác ạ. Chán!!!
thì bác Hồ đã bảo rồi "ko có người phụ nữ hiền, chỉ có người phụ nữ ko biết mình gấu"
lẻ thường đàn ông có vợ lại mê bóng bàn ai cũng chịu cảnh như bác thôi.nhưng mà mình khéo nịnh tý thì cũng vẫn đi thoải mái đcBiaBia

Bác chân đất nhưg mắt không toét tí nào, Em hỏi khí không phải : vợ bác cũng là dân thể thao ?

Báo cáo với bác "Tiểu Thần Tiền" rằng chandatmattoet nhà cháu chơi cũng "ngoan" lắm nên vợ cháu chiều tới nơi tới chốn. Cháu share cái ảnh cho bác xem cho vui nhá

Trên đây là cây vợt Handmade mà trên đó có hình vợ cháu. Từ đó tới giờ cây vợt đó luôn đc đặt ở vị trí trang trọng của cả 2 vợ chồng nhà cháu.
Thế nên, vợ cháu vừa yêu cháu lại vừa yêu vợt. Còn cháu thì vừa yêu vợt lại càng thêm yêu vợ. Thôi thì "Vợ là vợ cả, vợt là vợ 2. Cả 2 đều là vợ cả..."
Các bác cứ ấy thế đi cho đời nó thanh thản, bóng và bia cũng nhẹ đầu, về nhà "gấu" nó cũng ko càu nhàu ...:eek::eek::eek::eek:

ducphubb

Thượng Sỹ
Cũng vì một bà vợ làu bàu mà trước đây mình mua được từ ông chồng một cái bàn rẻ chán đấy!! :D

Bạn nắm bắt thời cơ rất tốt, mình thì biết có người thân lão tướng bóng bàn định cư tỉnh khác ngõ lời và vài ly bia hoan hỉ chú ấy biếu không bàn xưa cho con trai mình

Last edited:

hoanganhauto

Thượng Sỹ
"Anh em đi trước mách nước cho đàn em theo sau". học hỏi kinh nghiệm của mọi người để dành đó sau này lập gia đình....sẽ có kinh nghiệm giải quyết vấn đề này. Đam mê vẫn là đam mê! Thay vì chạy trốn mình phải đối mặt giải quyết tận gốc thì sẽ hay hơn! Topic hay quá! vô tình thu thập được rất nhiều kinh nghiệm hay!
Thanks mọi người và Chú Sơn!

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Báo cáo với bác "Tiểu Thần Tiền" rằng chandatmattoet nhà cháu chơi cũng "ngoan" lắm nên vợ cháu chiều tới nơi tới chốn. Cháu share cái ảnh cho bác xem cho vui nhá

Trên đây là cây vợt Handmade mà trên đó có hình vợ cháu. Từ đó tới giờ cây vợt đó luôn đc đặt ở vị trí trang trọng của cả 2 vợ chồng nhà cháu.
Thế nên, vợ cháu vừa yêu cháu lại vừa yêu vợt. Còn cháu thì vừa yêu vợt lại càng thêm yêu vợ. Thôi thì "Vợ là vợ cả, vợt là vợ 2. Cả 2 đều là vợ cả..."
Các bác cứ ấy thế đi cho đời nó thanh thản, bóng và bia cũng nhẹ đầu, về nhà "gấu" nó cũng ko càu nhàu ...:eek::eek::eek::eek:

Ý tưởng này giống với ý tưởng em được ông anh mách bảo, và em dự định sẽ thực hiện với cây vợt người yêu tặng! Phát họa em và ghi vài dòng thư pháp! Ý tưởng hay! vote cực mạnh luôn nè!

ducphubb

Thượng Sỹ
Ý tưởng này giống với ý tưởng em được ông anh mách bảo, và em dự định sẽ thực hiện với cây vợt người yêu tặng! Phát họa em và ghi vài dòng thư pháp! Ý tưởng hay! vote cực mạnh luôn nè!

Yêu bàn yêu bóng yêu em
Ảnh in trong vợt nhìn xem suốt đời
Thương em dáng vóc nụ cười
Bóng bàn bia bọt vui chơi nhớ nàng

Bình luận từ Facebook