So sánh giữa TMB ALC và Nittaku Acoustic

ufo25

Binh Nhì
nói chung mỗi cái có ưu điểm nhược điểm riêng, cá nhân em đã chơi cả hai, với điều kiện dán cùng một mặt một bên là H3 một bên là Siver FX thì ALC có lực hơn một chút, nảy hơn và bóng đi nhanh hơn, mình có thể phát huy được quả bạt khi dùng với mặt tàu, điêu này ac không làm được, tuy nhiên về độ xoáy và dị bóng thì AC làm tốt hơn, bóng đi xoáy và gây khó chịu cho đối phương, cảm giác bóng của AC cũng tốt hơn, tuy nhiên cần thể lực tốt mới có thể kết hợp AC và H3. Vài dòng cảm nhận.thân

Ttfan2012

Đại Tá
Theo cảm nhận của mình, hai cây này khác hẳn nhau về cảm giác bạn ạ. Cây NA thì kiểm soát rất tốt và mềm mại (tương đối nữ tính) và rất hợp với mặt Tàu bên FH. Còn cây TMB ALC độ cứng cao hơn nên đánh có lực hơn NA, cảm giác độ cứng trung bình, đánh mặt Tàu không hợp bằng NA nhưng lại rất hợp với những mặt bọt khí có độ cứng từ trung bình trở lên (Ten 05, Tin Arc 3, Palio Blitz 2010,...). Ngoài ra có một điều chú ý nữa là TMB ALC đánh bên BH hơn hẳn NA (cốt NA đánh bên BH khá thiếu lực). Trên đây là một số cảm nhận của mình sau khi đánh 02 cây TMB ALC và NA gửi bạn tham khảo nhé! :zingme69:

Bình luận từ Facebook