So sánh DHS Hurricane Long 3 và Stiga Clipper Pro

hocnghe

Thượng Sỹ
Hi các ace,
Như tiêu đề mình đã nêu, đã có ace nào từng được trải nghiệm cả 2 cây trên rồi có thể cho mọi người xin chút cảm nhận về 2 cây vợt đó không ah?
+ Cảm nhận về đánh với mút tàu
+ Cảm nhận về đánh với mút nhật
+ Cảm nhận về đánh với mút stiga...

Cám ơn mọi người nhiều, chúc mọi người sức khỏe và chơi bóng tốt :D

hocnghe

Thượng Sỹ
mình đã đc thử cả hai cây này với cùng mút là. fh :h3 nt và bh : ten 64 thì thấy Long3 hơn hẳn về mọi mặt bạn nhé. mình chơi mút tàu nên chưa thử các loại mút khác bao giờ
Hiện tại mình cug đà chơi long 3 với h3 nt blue và ten 64 thấy cũng rất ok, cây clipper pro b có thể đánh giá chi tiết hơn so với long 3 k? Về cảm giác bóng, lực phát ra, độ tạo xoáy

Ttfan2012

Đại Tá
Hiện tại mình cug đà chơi long 3 với h3 nt blue và ten 64 thấy cũng rất ok, cây clipper pro b có thể đánh giá chi tiết hơn so với long 3 k? Về cảm giác bóng, lực phát ra, độ tạo xoáy
- Về cảm giác bóng: CR PRO CỨNG HƠN LONG 3 KHÁ NHIỀU (mặc dù cùng là 7 lớp gỗ);
- Về tốc độ: CR pro nhỉnh hơn một chút nhưng ko đáng kể;
- Về độ xoáy: Long 3 cho đường bóng xoáy hơn cr pro khá nhiều, đặc biệt là khi dùng FH với H3Neo thì quả giao bóng và giật sẽ xoáy hơn cr pro rất nhiều.
Đôi lời chia xẻ cùng ae qua kinh nghiệm đánh Tàu đạo của bản thân. :)

hocnghe

Thượng Sỹ
- Về cảm giác bóng: CR PRO CỨNG HƠN LONG 3 KHÁ NHIỀU (mặc dù cùng là 7 lớp gỗ);
- Về tốc độ: CR pro nhỉnh hơn một chút nhưng ko đáng kể;
- Về độ xoáy: Long 3 cho đường bóng xoáy hơn cr pro khá nhiều, đặc biệt là khi dùng FH với H3Neo thì quả giao bóng và giật sẽ xoáy hơn cr pro rất nhiều.
Đôi lời chia xẻ cùng ae qua kinh nghiệm đánh Tàu đạo của bản thân. :)
cám ơn những lời chia sẻ rất bổ ích từ b. B ở đâu nhỉ? hy vọng một ngày đc giao lưu với b :)

Ttfan2012

Đại Tá
cám ơn những lời chia sẻ rất bổ ích từ b. B ở đâu nhỉ? hy vọng một ngày đc giao lưu với b :)
Không có gì bạn nhé. Vì mình là người đánh mặt Tàu nên mới đánh những cây thuần gỗ nhiều thôi. Mình ở HN. Mình hay đánh ở cơ quan và đôi khi có ra Đại Long và Nguyễn Phong Sắc bạn nhé. Rất mong được giao lưu với bạn. :)

hocnghe

Thượng Sỹ
Không có gì bạn nhé. Vì mình là người đánh mặt Tàu nên mới đánh những cây thuần gỗ nhiều thôi. Mình ở HN. Mình hay đánh ở cơ quan và đôi khi có ra Đại Long và Nguyễn Phong Sắc bạn nhé. Rất mong được giao lưu với bạn. :)
mình thi thoảng ra chơi ở BK, hy vọng có dịp giao lưu với b :)

TUANGAUTH

Thượng Sỹ
Hi các ace,
Như tiêu đề mình đã nêu, đã có ace nào từng được trải nghiệm cả 2 cây trên rồi có thể cho mọi người xin chút cảm nhận về 2 cây vợt đó không ah?
+ Cảm nhận về đánh với mút tàu
+ Cảm nhận về đánh với mút nhật
+ Cảm nhận về đánh với mút stiga...

Cám ơn mọi người nhiều, chúc mọi người sức khỏe và chơi bóng tốt :D

đôi lời góp ý với bạn, mình chưa chơi LONG 3 bgio, còn hiện tại thì mình đang dùng CR PRO với H3 thường loại 380k:).CR pro là cây đánh với mút tàu thuộc loại vô đối đấy bạn. tuy mình chỉ đánh với mút H3 thường mà khi giật banh nó cho có đầy đủ độ uy lực và độ xoáy,giao banh thì khỏi bàn rồi, CR PRO đi với mút tàu nó cho cảm giác cắn bóng phê lắm, đặc biệt CR pro kiểm soát thì khỏi nói, phòng thủ trái phải cực tốt và đặc biệt những banh giật trả gần bàn và xa bàn đều rất tốt, độ chính xác vượt trội so với các cây vợt mình đã từng chơi. từ khi cầm CR pro càng trái mình có cảm giác hơn hẳn,đôi công trái, chụp banh và giật banh, cứu banh khi bị mất bộ đã tự tin hơn hẳn:D (vì mình là zơ một càng và trái thường chỉ chặn đẩy và đôi công). theo cảm nhận hiện tại của mình thì CR PRO là gần như hoàn hảo rùi đó bạn.

seven25

Trung Uý
đôi lời góp ý với bạn, mình chưa chơi LONG 3 bgio, còn hiện tại thì mình đang dùng CR PRO với H3 thường loại 380k:).CR pro là cây đánh với mút tàu thuộc loại vô đối đấy bạn. tuy mình chỉ đánh với mút H3 thường mà khi giật banh nó cho có đầy đủ độ uy lực và độ xoáy,giao banh thì khỏi bàn rồi, CR PRO đi với mút tàu nó cho cảm giác cắn bóng phê lắm, đặc biệt CR pro kiểm soát thì khỏi nói, phòng thủ trái phải cực tốt và đặc biệt những banh giật trả gần bàn và xa bàn đều rất tốt, độ chính xác vượt trội so với các cây vợt mình đã từng chơi. từ khi cầm CR pro càng trái mình có cảm giác hơn hẳn,đôi công trái, chụp banh và giật banh, cứu banh khi bị mất bộ đã tự tin hơn hẳn:D (vì mình là zơ một càng và trái thường chỉ chặn đẩy và đôi công). theo cảm nhận hiện tại của mình thì CR PRO là gần như hoàn hảo rùi đó bạn.
Ông bị cuồng cr r :D

docmaorg

Đại Tá
Stiga trên thế giới hình như chẳng có cây nào gọi là " Cờ líp pơ xê rờ pờ dồ " cả hình như chỉ có ở VN thôi nên chẳng so được với cây nào cả. Hôm rồi chẳng may được nhìn thấy 1 cây được gọi là " bờ dồ " hàng chính hãng ở đâu đó, mặt vợt được ghép bởi hai miếng gỗ nhìn " bờ dồ " kinh người. Đến người trần mắt thịt nhìn còn thấy.

archer

Đại Tá
Stiga trên thế giới hình như chẳng có cây nào gọi là " Cờ líp pơ xê rờ pờ dồ " cả hình như chỉ có ở VN thôi nên chẳng so được với cây nào cả. Hôm rồi chẳng may được nhìn thấy 1 cây được gọi là " bờ dồ " hàng chính hãng ở đâu đó, mặt vợt được ghép bởi hai miếng gỗ nhìn " bờ dồ " kinh người. Đến người trần mắt thịt nhìn còn thấy.
Anh Phan ơiiii lên diễn đàn chém mà chả thèm rep tin nhắn em gì cả :(

PhuSoc

Trung Uý
Anh biết về STIGA như thế nào về từng dòng sản phẩm của stiga như thế nào mà anh có những nhận xét như vậy?

HungGL

Đại Tá
Có lên tí múc Cr Pro đánh đã hơn nhiều bạn ah!!
2 cây kia cũng hay nhưng không bằng được Cr Pro đâu!

hocnghe

Thượng Sỹ
sau 1 thời gian dùng Long 3, mình thấy DHS chưa có công nghệ xử lý chống tước gỗ bề mặt như stiga, nhiều khi bóc mút dán lại hay bị tước gỗ

thuanlacsg

Đại Tá
E đang dùng Cây GLORY (CORNILLEAU) giá 2TR5. Mẫu mã đẹp. cảm giác ko thua gì CR đâu các bác ạ.
Mà e cũng thấy ko cây nào là VÔ ĐỐI cả. Mỗi cây ngon khác nhau. tùy cảm giác từng người.
Riêng bản thân e thấy. CR ngon hơn CR PRO nhiều.
Thân.

Bình luận từ Facebook