Serial G và tem bạc

thanglong78

Thượng Tá
Như hiểu biết của mọi người thì hãng Butterfly cho đóng các chữ cái đầu số serial để thể hiện năm sản xuất. Mọi người nhìn vào đó để biết cây vợt của mình sx năm nào.

Tôi hiện có 1 cây Maze, tem bạc, nhưng chữ cái đầu tiên là G. Thường thì đời G đã là tem đồng... Vậy có phải, ở một vài dòng vợt, hãng Butterfly đánh serial lẫn lộn giữa tem bạc và tem đồng...
Bác nào hiểu biết xin chia sẻ thêm thông tin...

Red Arc

Đại Tá
Như hiểu biết của mọi người thì hãng Butterfly cho đóng các chữ cái đầu số serial để thể hiện năm sản xuất. Mọi người nhìn vào đó để biết cây vợt của mình sx năm nào.

Tôi hiện có 1 cây Maze, tem bạc, nhưng chữ cái đầu tiên là G. Thường thì đời G đã là tem đồng... Vậy có phải, ở một vài dòng vợt, hãng Butterfly đánh serial lẫn lộn giữa tem bạc và tem đồng...
Bác nào hiểu biết xin chia sẻ thêm thông tin...

"Hình như" điều anh nói chỉ đúng với các dòng Carbon Tamca5000 của Butterfly về khoản phân biệt tem bạc và tem đồng. Còn kí tự đầu để biết năm SX thì đúng với tất cả các dòng sp khác của But.

thanglong78

Thượng Tá
@Red Arc : Tại sao chỉ là dòng tamca5000 của Butter thôi em nhỉ... Em có thể đưa thêm ví dụ các dòng khác được không ? ....Thuần gỗ, arylate, arylate carbon...

lamtq

Đại Tá
"Hình như" điều anh nói chỉ đúng với các dòng Carbon Tamca5000 của Butterfly về khoản phân biệt tem bạc và tem đồng. Còn kí tự đầu để biết năm SX thì đúng với tất cả các dòng sp khác của But.
@lamtq : Tem đồng serial I đây bác nè.. :p Cây này quen quá...
Bác mà chịu thì em biết nhờ ai.. ?

Ý anh là Viscaria và Sardius seri I tem đồng

QuangHung

Đại Tá
Ca này chịu e ui. Chỉ thấy thỉnh thoảng có con I ma tem đồng thui
Mấy dòng kia chưa biết chắc nên chưa dám phán bừa anh ơi
Các Bác phân vân làm gì. .Bác rồng bay cất tủ lâu ngay. .8/3 show hàng tí nhưng E nghi ngờ cái tem và seri trên đó là hàng thử nghiệm của BTY..haha..Nhất Bác @thanglong78. . Cây .M.Maze đẹp quá ;)

mancongtu

Trung Uý
Đừng chém e nha. Em nghĩ như thế này. các dòng G tem đồng có khi nào sx đầu năm, hoặc lúc đó chưa có chính sách tem bạc, sau đó cũng cũng cùng năm đó, khi But có chính sách đổi mẫu mã tem thì các dòng sản xuất tại thời điểm có chính sách mới là tem Bạc không? nên cùng thời điểm năm vẫn tồn tại 2 loại tem!

loiphong

Đại Tá
Theo thông tin của thằng bạn em ( chuyên làm hàng nhái bén bên Tung) thì cây Maze này là lô hàng đầu tiên của hắn, khi chưa có kiến thức về series cốt vợt.:D:D:D
Còn theo thông tin trên web chính thức của Butterfly thì tất cả các cây Maze tem bạc đời G đều là nhái bén.:D:D:D
http://www.butterflyonline.com/

Bình luận từ Facebook