Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

ga mo

Đại Tá
A Lượng thật cao minh, cho 2 em ĐKVĐ Olympic với 2 em ĐKVĐ TG đi đánh giải đơn
ML với ZJK nếu vào CK thì ai thắng cũng thành huyền thoại. Cho Xu Xin đi thì cũng khó thắng ML, có thắng cũng chưa đủ bộ Grand Slam, em FZD chờ lấy 6 năm nữa rồi lấy 1 lèo 3 chiếc như ZJK lúc trước:D
Cao minh khỉ gì khi chon một thằng đẳng cấp thấp hơn (ITTF đã đánh giá qua BXH) lại còn đánh đâu thua đấy (gần nhất là thua chính XX ở CK Asian Cup xong), chắc phải chạy chọt gì đó mới đá văng FZD và XX ra chứ làm gì có chuyện cứ khơi khơi há miệng chờ sung rồi suất đánh chính thức tự nhiên trên trời rơi xuống, chuyện này VN quen quá rồi.

atnguyen23

Trung Uý
cá nhân mình thấy đằng sau mỗi vđv bb đỉnh cao là cả 1 hệ thống những nhà tài trợ, cty sử dụng hình ảnh, rồi thì những tổ chức liên quan nơi vđv đó sinh sống và luyện tập, nếu như dành hcv olympic mà lại còn dành luôn granslam thì có ý nghĩa cũng như lợi nhuận rất lớn. Không biết sự tình thế nào nhưng mình mà là ng có liên quan thì mình cũng sẽ tìm cách bơm tiền cho xũxin và nói đằng nào chú cũng ko thắng đc ma long, thôi thì xin rút đi nhường vé cho người khác, chỉ là thuyết âm mưu thôi các bác đừng gạch đá :go:

liembt_itca

Trung Sỹ
Chưa nhìn thấy ai có thể khẳng định rằng có thể "xơi" được ZJK hay ML.
ZJK dù ko ở thời điểm ngon nhất và có một vài trận tai nạn, nhưng có một điều không thể phủ nhận là so với tất cả những tay vợt ngoài CNT (và có thể là cả CNT nữa) nó ở cửa trên hoàn toàn; có trình độ cao hơn, có đẳng cấp vượt trội; có kinh nghiệm dày dạn; có bản lĩnh của một nhà vô địch; có trải nghiệm trong những khoảnh khắc đặc biệt (ngay cả ML còn chưa có).
Quan trọng nhất là ZJK biết những điều kể trên và tất nhiên là rất hiểu bản thân mình. Nó biết phải làm gì để hồi phục và chiến thắng.
Tuy có chút cảm tính, nhưng đó là cơ sở cho lòng tin của mình. Còn bạn, có thể là bạn dựa vào một vài trận thua ko quá quan trọng của ZJK phải ko? Không sao đâu, dự đoán mà, ai mà nghĩ sẽ có người đặt cửa Leicester vô địch NHA.
Nhưng mình nghĩ là trong BB, một vài trận đấu đâu có thể nói lên được toàn bộ vấn đề. Đẳng cấp của ZJK được xây dựng bằng 03 trận CK World Cup, 02 trận CK WTTC và một trận CK đơn nam TVH cơ mà, sao ta lại vội vã phủ định người ta như vậy được?
Bạn phân tích chuẩn rồi, nhưng bạn biết đấy Olympic 2004, waldner thắng Ma lin, timo boll. Ryu seung Min vô địch đó thôi. Trong thể thao đỉnh cao, điểm rơi phong độ , hưng phấn và sự bùng nổ vô cùng quan trọng.

Ttfan2012

Đại Tá
ZJK là lãng tử cô độc trong thế giới bóng bàn thực dụng nhưng tẻ nhạt ngày nay. ̣̣
<Đâu đó nhìn thấy bóng dáng tinh tế và hào hoa như Khổng Lệnh Huy năm xưa, yêu lắm bóng bàn nghệ thuật ;>
Mình thì thấy Zjk là sự kế thừa và hoàn thiện của kỹ thuật Khổng Lệnh Huy chứ ko phải chỉ là hình bóng. :)

gaumeo

Đại Tá
Cao minh khỉ gì khi chon một thằng đẳng cấp thấp hơn (ITTF đã đánh giá qua BXH) lại còn đánh đâu thua đấy (gần nhất là thua chính XX ở CK Asian Cup xong), chắc phải chạy chọt gì đó mới đá văng FZD và XX ra chứ làm gì có chuyện cứ khơi khơi há miệng chờ sung rồi suất đánh chính thức tự nhiên trên trời rơi xuống, chuyện này VN quen quá rồi.
Nếu cứ căn theo bảng xếp hạng cho mấy liên đoàn thì trao huy chương luôn, thi đấu làm khỉ gì.

Nếu cứ căn theo bảng xếp hạng cho mấy liên đoàn thì trao huy chương luôn, thi đấu làm khỉ gì.
Sao bác nói chuẩn thế nhể, vào like cho bác một phát mới được. Em cũng hay chơi cầu lông và xem tụi pro oánh, có đợt thằng LinDan nó nghỉ chơi dài dài xếp hạng tuột ra khỏi top 100 mà oánh cho cả thằng số 1 té khói, hình như cách đây mấy năm e chẳng nhớ rõ, đợt đó Tiến Minh đang top 10 TG vào bán kết gặp thằng Lindan cứ nghĩ nó hạng ngoài 100 nhưng xem cứ như trình A oánh với trình D bóng bàn vậy. Nên thằng xike đi đánh đơn có khi nó lại lên ngôi cũng nên:D

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Nói ai cũng nói được vấn đề là bằng chứng chứng minh. Khong nó kiện đấy.
Có mà kiện củ khoai . Thằng bạn mình vừa mất chầu nhậu tức như bò đá .
Bạn mình ở Nghệ An , nó khẳng định Bác là quê NA . 2 thằng bạn nó người TH , và họ cũng khẳng định Bác quê ở TH .
Cãi nhau một trận , và ra kèo 1 chầu nhậu . Cuối cùng thống nhất lấy biểu quyết . 2 thằng TH nó thắng mịa nó luôn .
Nhiều cái 2 - 5 = 10 rõ ràng , còn phải làm ngơ không biết ...

songhungcar

Thượng Sỹ
N
Nói như mấy chế fan của Zjk . Thì xếp hạng làm ship gì cho mấy thằng Việt nam đánh RIO , hoặc trình sàn sàn đi đánh mấy năm thì đánh xong giải hả mấy chế? Nói có nghĩ không ?

ngtrantoan

Đại Tá
Sao bác nói chuẩn thế nhể, vào like cho bác một phát mới được. Em cũng hay chơi cầu lông và xem tụi pro oánh, có đợt thằng LinDan nó nghỉ chơi dài dài xếp hạng tuột ra khỏi top 100 mà oánh cho cả thằng số 1 té khói, hình như cách đây mấy năm e chẳng nhớ rõ, đợt đó Tiến Minh đang top 10 TG vào bán kết gặp thằng Lindan cứ nghĩ nó hạng ngoài 100 nhưng xem cứ như trình A oánh với trình D bóng bàn vậy. Nên thằng xike đi đánh đơn có khi nó lại lên ngôi cũng nên:D
Bác k nên so sánh kiểu thế Lindan nó là Super Dan, thời gian đó khoảng cách của nó với phần còn lại của TG có 1 khoảng cách rất là xa. Nó k đánh 1 thời gian dài, Lee Chong Wei nó còn luộc huống hồ gì Tiến Minh,
Thử bây giờ nó đánh với Chen Long no1 TG xem hoặc non China xem là biết.

ngtrantoan

Đại Tá
Thằng này Đi mới thiết thực nè , chọn thằng này .

https://www.facebook.com/groups/die...t=group_highlights&notif_id=1463892915740121#
Bác nói hợp ý e, sao k kiếm thằng nào khác ngoài top4 China để cuồng, cho thằng đó vô địch cmnr như ryu see ming vđ olympic 2004 cho rồi, bàn tán làm gì cho mệt óc haha :D:D:D
Em hi vọng bán kết ML vs ZJK, ZJK thắng, gặp Ovtcharov ở FINAL, bị thằng OVT luộc cho 4-2, để lần đầu tiên thằng OVT lên đỉnh như Ryu :D:D 2004

Bình luận từ Facebook