REVIEW CỐT VỢT ALEXIS KRYPTO CARBON

Changanuong

Thượng Sỹ
Tamca 5000 là sợi carbon được Butterfly nghiên cứu riêng cho vợt bóng bàn, màu đen Bác nhé,
Trong ảnh nền đen nên họ làm màu xanh cho dễ tưởng tượng, Bác có thể xem ở web của Butterfly về mô tả các loại sợi,

View attachment 147194
Oh cái này mới chuẩn chứ, Zhang t5000 t chưa cầm nhưng mấy con sardius, primorac và mấy con gì ko nhớ tên đều dòng t5000 thì thấy carbon đen nên nghe bác Lion nói màu xanh mới thấy là lạ.

TOANKING

Trung Uý
Oh cái này mới chuẩn chứ, Zhang t5000 t chưa cầm nhưng mấy con sardius, primorac và mấy con gì ko nhớ tên đều dòng t5000 thì thấy carbon đen nên nghe bác Lion nói màu xanh mới thấy là lạ.
Butter nó đk bản quyền riêng Tamca 5000 viết là T5000, còn chi tiết sợi khả năng ko có gì khác so với chuẩn carbon
Bóng bàn hay dùng sợi carbon 3000 nhất vì khả năng đàn hồi và đủ lực rồi, còn 5000 và 8000 giờ ít dùng, đặc biệt con Legacy của Stiga dùng sợi 12,000 đánh cứng như đá

anhemoy

Đại Tá
Butter nó đk bản quyền riêng Tamca 5000 viết là T5000, còn chi tiết sợi khả năng ko có gì khác so với chuẩn carbon
Bóng bàn hay dùng sợi carbon 3000 nhất vì khả năng đàn hồi và đủ lực rồi, còn 5000 và 8000 giờ ít dùng, đặc biệt con Legacy của Stiga dùng sợi 12,000 đánh cứng như đá
dòng carbonado 145-190 so với super ZLC thì như nào bác nhỉ?

anhemoy

Đại Tá
Super zlc của Butter nó vẫn là cái gì đó khác biệt, riêng Stiga thì dù có sợi hay không nó vẫn rất khô và đanh
Con 190 của nó phải nói là như gậy bóng chày, chưa thấy con nào bắn thô như thế luôn
e thì tín đồ cốt stiga, đang đánh Dynasty carbon cũng đang thấy khá ổn, nhưng nhìn cốt khác vẫn muốn trải nghiệm qua
em có đánh thử carbonado 90 rồi nhưng công nhận là nó khô thật, em nghĩ các đời sau sẽ được cải tiến hơn :D

anhemoy

Đại Tá
Stiga em mới đánh dòng carbonado 45 và dynasty carbon cảm giác khá ok. Dòng 90 đổ đi thì nghe nhiều review là cứng rồi
nó chỉ là các sợi carbon xếp theo góc 45 độ và 90 độ chứ k phải lượng carbon của cây 90 nó nhiều hơn 45 đâu bác :D

Last edited:

anhemoy

Đại Tá
Thế 245 là góc gì :)) 245 độ chắc :D
Mà bạn xem lại đi chứ chắc google tính phí tìm kiếm trên đường mạng nhà bạn rồi. 245 thì đơn giản là mật độ carbon cao hơn thôi =))))))))))))

Stiga uses three kinds of TeXtreme. Low density (= 60g/㎡) TeXtreme is used for ‘Carbonado 45’ and ‘Carbonado 90’. Middle density (= 100g/㎡) TeXtreme is used for ‘Carbonado 145’ and ‘Carbonado 190’. And, high density (= 200g/㎡) TeXreme is used for ‘Carbonado 245’ and ‘Carbonado 290’.

lion

Đại Tá
Nói chung dòng carbon thuần thì là T5000 series.

Bình luận từ Facebook