Review cốt Iolite Tem đồng! 1 cốt vợt hay đã ngưng sản xuất của Butterfly

cây Sardius bo cho nhỏ đi thì sẽ nhẹ hơn==> speed chậm hơn mazunov???:eek::confused::mad::rolleyes:o_O
muốn bjt thực sự cái nào nảy hơn thì để cả cây vợt cân bằng và cùng 1 độ cao rồi thả quả bóng từ cùng 1 độ cao sẽ rõ
Đang so sánh 2 cây Arylate, bác lại lấy ví dụ 1 cây Tamca 5000 với 1 cây thuần gỗ :confused:

Hinoki mềm hơn Koto và Limba đúng ra phải cho tốc độ thấp hơn, nhưng nhìn vào bảng dưới đây ta thấy những cốt vợt có lớp ngoài cùng là Hinoki luôn có tốc độ cao hơn những cây khác (ở đây mình so sánh những cây cùng dòng cùng trọng lượng nhé). Ông vua tốc độ của BTY hiện vẫn là Sardius có lớp ngoài Hinoki. Cuối cùng mình nghĩ tốc độ bị ảnh hưởng nhiều nhất bởi độ dày của cốt, tất nhiên các yếu tố khác như gỗ, trọng lượng, kiểu thiết kế của cốt cũng có ảnh hưởng. Nếu sai các bác đừng nặng lời nhé!

lamtq

Đại Tá
Đang so sánh 2 cây Arylate, bác lại lấy ví dụ 1 cây Tamca 5000 với 1 cây thuần gỗ :confused:
Hinoki mềm hơn Koto và Limba đúng ra phải cho tốc độ thấp hơn, nhưng nhìn vào bảng dưới đây ta thấy những cốt vợt có lớp ngoài cùng là Hinoki luôn có tốc độ cao hơn những cây khác (ở đây mình so sánh những cây cùng dòng cùng trọng lượng nhé). Ông vua tốc độ của BTY hiện vẫn là Sardius có lớp ngoài Hinoki. Cuối cùng mình nghĩ tốc độ bị ảnh hưởng nhiều nhất bởi độ dày của cốt, tất nhiên các yếu tố khác như gỗ, trọng lượng, kiểu thiết kế của cốt cũng có ảnh hưởng. Nếu sai các bác đừng nặng lời nhé!
SO sanh cung loai.? The cung do day va trong luong toc do nhu nhau thi can j cung loai?
Bài sau nay lai cang mau thuan.nhac moi cai lop go o ngoai.The duoi cai lop hinoki cua ong vua toc do cua ban la cai quai j? No cung la go hay arylate hay carbon.
Bo chieu cai kieu suy luan cua Thánh Phán.
Em xin thua!

SO sanh cung loai.? The cung do day va trong luong toc do nhu nhau thi can j cung loai?
Bài sau nay lai cang mau thuan.nhac moi cai lop go o ngoai.The duoi cai lop hinoki cua ong vua toc do cua ban la cai quai j? No cung la go hay arylate hay carbon.
Bo chieu cai kieu suy luan cua Thánh Phán.
Em xin thua!
Khả năng đọc hiểu của bác chán quá! Ở đây đang nói đến các nguyên nhân dẫn đến tốc độ khác nhau của các cây vợt cùng dòng, ví dụ arylate thì so với arylate, tamca5000 thì so với tamca5000. Mình đã đóng mở ngoặc viết rõ ràng như thế...:(

Last edited:

mebb0101

Trung Tá
Hi cả nhà.e đang chơi Iolite ST no seri.FH H3NT .BH ten 05fx,thấy rất hay .hay hơn TMB zlc vốn đã chơi hơn 2 năm.vì tốc độ tốt hơn tmb zlc mà khả năng control vẫn gần như tmb zlc.khi phát lực dứt điểm cực hay và độc. Bạt cũng khá tốt.đây là điểm ngạc nhiên với ng dùng mặt Tàu.chặn đẩy,hãm lực và đấm trái cực hay,..cán ST đã lấp dc khuyết điểm cán nhỏ của dòng này.có lẽ là lí do ít ng dùng nên ngưng sx chăng?.cán ST trọng lượng hơi nặng,và nặng đầu nhưng sẽ cho đòn sát thủ hơn.
Cảm ơn a Sơn Red art và a Lâm đã tư vấn và hỗ trợ e có vũ khí sát thủ như hôm nay.Hẹn các sư huynh vào 1 ngày k xa nhé.

mebb0101

Trung Tá
Mách nhỏ là cây e đang dùng theo lời chủ nhân trc là của a Lâm tê cu..y cuy dc xách tay từ Nhật.hèn j oánh tê..vãi.hi.a Lâm toàn đóng dấu sở hữu trên bảo bối nên e nhìn cái cán là bít tác phẩm của a Lâm.Tất cả niềm đam mê và chất.. Ngông đã dc khắc họa rõ nét trên cán vợt.hi.1 lần nữa thanks a

Bình luận từ Facebook