Quản lý giao dịch mua bán thế nào ?

vcbshark

Đại Tá
Chào các bác, em newbie,

Khổ cái là hay mua bán, nhưng trình diễn đàn còn kém quá, thành ra không biết quản lý gạch như thế nào. Hôm vừa rồi vừa đặt gạch một bác để mua YEO trong Đà Nẵng, mải mê chém gió với các bác @Red Arc , @o3ma , .... trên diễn đàn thơ, giờ tìm lại mãi không thấy cái thớt đã đặt gạch ở đâu.

Tiện đây em hỏi các bác có kinh nghiệm làm sao để quản lý cái gạch của mình cho dễ tìm, dễ thấy. Em cũng cẩn thẩn lưu lại link vào file word riêng nhưng nhiều khi quên không lưu, thế là mỗi lần đi tìm chóng mặt quá.

Cám ơn các bác trước.

Red Arc

Đại Tá
Chào các bác, em newbie,

Khổ cái là hay mua bán, nhưng trình diễn đàn còn kém quá, thành ra không biết quản lý gạch như thế nào. Hôm vừa rồi vừa đặt gạch một bác để mua YEO trong Đà Nẵng, mải mê chém gió với các bác @Red Arc , @o3ma , .... trên diễn đàn thơ, giờ tìm lại mãi không thấy cái thớt đã đặt gạch ở đâu.

Tiện đây em hỏi các bác có kinh nghiệm làm sao để quản lý cái gạch của mình cho dễ tìm, dễ thấy. Em cũng cẩn thẩn lưu lại link vào file word riêng nhưng nhiều khi quên không lưu, thế là mỗi lần đi tìm chóng mặt quá.

Cám ơn các bác trước.
Anh nhìn thấy góc trên bên phải của topic có chữ "Watch Thread". Anh click vào đấy rồi lựa chọn cách để theo dõi topic. Khi mình theo dõi Thread nào thì mỗi khi có comment mới ở thread đó mình sẽ nhận được alerts mỗi khi vào diễn đàn, rất tiện cập nhật tình hình.

Red Arc

Đại Tá

vcbshark

Đại Tá
"Chủ đề theo dõi" click vào
Là yên tâm chém tào lao khắp miền
Khi nào có chú huyên thuyên
Nơi mình theo dõi....ắt liền nhận "thư"

Cái này hơi lạ bác nha
Click một cái, rời xa chủ đề
Quan trọng là tìm được kia
Bởi vì lắm thớt có .... giời ... com men
Khi em đặt gạch tức thèm
Nhưng hơi lắm gạch em beng rất nhiều
Lắm bác rao có một kèo
Em gạch xong cái, ai thèm nữa đâu
Khi đó đứt ruột vì rầu
Không nâu tit có mà rầu, tìm chim
Đời em nhỏ bé em tin
Nhưng mà rum lại như chim, khắp giời :(:(:(:(:(:(

o3ma

Đại Tá
"Góc trên bên phải màn hình
Thông báo có chữ là trình tìm tin"

Muốn tìm lại thì click vào chữ thông báo ----> "xem tất cả" rồi thủ công dò lại xem.

subin

Đại Tá
View attachment 17244

Của bác nó toàn tiếng Anh
Của em nó lại nẫu ... đành này sao ???????

nhanh gọn lẹ và dễ kiếm nè......trang nào ưng ý hoặc đã dặt gạch...thì sau khi đặt gạch xong thì phần cuối địa chỉ trang web có hình ngôi sao ấy....bấm vào....đổi tên cho dễ nhớ và đường dẫn đến nơi cần lưu...ví dụ vào tạo thư mục bóng bàn ...và lưu vào đó......khi nào cần kiểm tra lại thì vào bookmarrk lấy ra......sau khi mua bán xong thi del nó đi ...thế là xong
cách thứ 2 là vào lịch sử lướt web or các tab đóng gần đây tìm

mà cũng phải công nhận hình như bác cũng rành về tin học mà sau lại đi hỏi cái này ta:eek:......thấy lướt web bằng tab ẩn danh o_Omà???????????cũng thuộc dạng cao thủ mà

o3ma

Đại Tá
nhanh gọn lẹ và dễ kiếm nè......trang nào ưng ý hoặc đã dặt gạch...thì sau khi đặt gạch xong thì phần cuối địa chỉ trang web có hình ngôi sao ấy....bấm vào....đổi tên cho dễ nhớ và đường dẫn đến nơi cần lưu...ví dụ vào tạo thư mục bóng bàn ...và lưu vào đó......khi nào cần kiểm tra lại thì vào bookmarrk lấy ra......sau khi mua bán xong thi del nó đi ...thế là xong
cách thứ 2 là vào lịch sử lướt web or các tab đóng gần đây tìm

mà cũng phải công nhận hình như bác cũng rành về tin học mà sau lại đi hỏi cái này ta:eek:......thấy lướt web bằng tab ẩn danh o_Omà???????????cũng thuộc dạng cao thủ mà
Hắn lãng đãng, đãng trí kiểu "chú học" đấy mà.

Bình luận từ Facebook