QOROS 2015 WTTC,26/4 - 03/55, Suzhou, China

Lin Đan

Trung Sỹ
@Giật Ra Ngoài
Ở set 7 Liu Shiwen dẫn 2 - 0, trong một pha cứu bóng đối giật, Ding Ning "không phải dạng vừa đâu" đã bị trật sơmi chân phải, trận đấu tạm dừng 09 phút. Sau khi quay lại cuộc chiến đã gỡ hòa 3 - 3 và giành thắng lợi chung cuộc.

aunhh

Đại Tá
Mình hỏi giùm các pác câu này lên diễn đàn, ngoài đề xíu nãy mình đang trên phà không xem được trận CK đơn nữ, nãy giờ lọ mọ diễn đàn TQ thấy họ phê phán Ding Ning dữ lắm, đại ý là bị thương thì bỏ cuộc đi, làm vậy ảnh hưởng Liu Shi Wen, các pác cho em hỏi em ấy đánh thế lào bị thương vậy, sao trùng hợp vậy, trận Xu Xin cũng bị thương cũng kéo tận set 7 và diễn biến cũng khá quyết liệt y như đang diễn tuồng:D
Mình mới xem lại trận này. Mình thấy thật sự Ding Ning bị đau. Rồi cố gắng thi đấu, giành thắng lợi. Cho thấy tinh thần quật cường của nữ VĐV này. các pha bóng thấy Ding Ning ít di chuyển và thay đổi lối đánh vì đau chân. Sau khi giành thắng lợi, cô ấy phấn khích tột cùng giống như Zhang Jike giành chứ vô địch WTTC 2011. Nhưng không hiểu sao, Liu Shi Wen lại lắc đầu, cười... Cô Liu chê cô Ding là thắng trận mà làm gì quá khích vậy hoặc tớ thả để bạn thắng có gì đâu mà ghê thế. :D. hình như giải này, TQ cố lụm giải hết hay sao đó, đưa các tuyển thủ xịn đánh thêm các nội dung đôi, dẫn đến VĐV bị chấn thương. Hết cu Xu Xin, cu Zhang đau vai rồi tới gái Ding bị trật chân. Nguy hiểm quá. Mình ko nghĩ là họ diễn tuồng đâu.
Xu Xin năm 2013, đang đánh tự nhiên ra cắt mút vợt sau khi bị cu Zhang dần cho vài set tơi tả, bây giờ thì bị đau vai. Haiza. Ko hiểu cu Xu

diamond

Trung Uý
Tầu khựa mà, bằng mọi cách để chiến thắng. Mình ko thích Din Ning là lúc bắt đầu thua là giở quả xéc vít đểu ra, nhất là khi hơi với Nhật, Hàn. Còn chơi với cùng đồng đội thì ko dám... ak ak

diamond

Trung Uý
Lịch thi đấu hôm nay 3/5

aunhh

Đại Tá
Tầu khựa mà, bằng mọi cách để chiến thắng. Mình ko thích Din Ning là lúc bắt đầu thua là giở quả xéc vít đểu ra, nhất là khi hơi với Nhật, Hàn. Còn chơi với cùng đồng đội thì ko dám... ak ak
Cu giao bong do cua Ding Ning la hang doc nhi? Co ay hay xai luc can...xai. Haha

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Mình mới xem lại trận này. Mình thấy thật sự Ding Ning bị đau. Rồi cố gắng thi đấu, giành thắng lợi. Cho thấy tinh thần quật cường của nữ VĐV này. các pha bóng thấy Ding Ning ít di chuyển và thay đổi lối đánh vì đau chân. Sau khi giành thắng lợi, cô ấy phấn khích tột cùng giống như Zhang Jike giành chứ vô địch WTTC 2011. Nhưng không hiểu sao, Liu Shi Wen lại lắc đầu, cười... Cô Liu chê cô Ding là thắng trận mà làm gì quá khích vậy hoặc tớ thả để bạn thắng có gì đâu mà ghê thế. :D. hình như giải này, TQ cố lụm giải hết hay sao đó, đưa các tuyển thủ xịn đánh thêm các nội dung đôi, dẫn đến VĐV bị chấn thương. Hết cu Xu Xin, cu Zhang đau vai rồi tới gái Ding bị trật chân. Nguy hiểm quá. Mình ko nghĩ là họ diễn tuồng đâu.
Xu Xin năm 2013, đang đánh tự nhiên ra cắt mút vợt sau khi bị cu Zhang dần cho vài set tơi tả, bây giờ thì bị đau vai. Haiza. Ko hiểu cu Xu

Em Liu đang nghĩ gì ta, nhỏ này đau thật hay chơi khổ nhục kế:D

pkhuyenthoai

Đại Tá
Heheheehe! Theo e nghĩ thì cứ sau mỗi trận trước khi diễn ra trận đấu nó lại dán vợt lại 1 lần. Chưa kể nó sẵn sàng tuned sẵn vài mặt í chứ. Cứ trước khi vào đấu nó dán, nên khi vào đánh thật nó ép lại lần nữa cho căng chân gai, như vậy nó sẽ uy lực hơn. Mà mấy bác cho e hỏi thằng Zhang nó đánh mặt FH là H3, và BH là Ten 64 phải ko? Thấy BH nó vẩy trong bàn thấy nó nghiêng vợt toàn tầm 45 độ thế mà ko rúc lưới. E vẩy chỉ dám nghiêng tầm 60 độ trở lên mới ko rúc, dưới là dễ pèng lắm.
Bác cho thêm chút xoát ngang là cỡ nào cũng lên không rút lưới.

thanh dai ca77

Đại Tá
Em Din ning vẫng giật ầm ầm các bác ạ. Tầu khựa có thuốc gì mà hồi phục nhanh quá,,, ak ak
Chung kết đôi nữ đang diễn ra! Bác không thấy khả năng di chuyển của em Ding Ning là bị hạn chế, phạm vị di chuyển không rộng như trước sao???

minhdi90

Thượng Sỹ
Vui thế mà không có màn xé áo các bác nhế :3

nvh78

Đại Tá
Mà sao xem thằng Zhang nó đánh thấy nó như sau:
Trước khi vào đánh thật nó ép mặt vợt xuống bàn như kiểu vừa dán mặt xong í.
Cứ đánh 1 quả lại thấy nó nắn nót cái viền vợt - ko hiểu thói quen hay có tác dụng gì ở cái cốt. Thấy nó miết hoài à. hehehhee
Làm như thế dánh bóng sẽ vào hơn.Cũng nên làm như thế.:p:pkaka....:D:D:D

Bình luận từ Facebook