POST NHIỀU và ÍT ???

Status
Không mở trả lời sau này.

zhang là vis

Đại Uý
Em nghĩ là mỗi người 1 suy nghĩ,chúng ta nên dừng cuộc tranh luận ở đây vì mọi người chắc cũng đã hiểu ra được điều gì đó từ topic này.

vanuc

Đại Tá
mấy ông bài viết ít lại ghen tị với mấy ông bài viết nhiều.
Diễn đàn giờ loạn rồi.

Lại thêm một nick ảo rồi, bác có thể dùng nick chính thức mà phát ngôn cho rõ ràng, nấp bóng làm gì.......... mấy việc này đơn giản thôi mà, có gì phức tạp đâu, trao đổi để hiểu hơn thôi.

ha_namdinh

Binh Nhì
Chả hiểu 1 số bạn nghĩ gì mà post bài vô tội vạ. Đúng thật mình là người k để ý nhiều nhưng cũng thấy k hay cho lắm nếu cứ post lung tung lấy thành tích. K hiểu post nhiều để làm gì nhỉ khi post bài nội dung chả đâu với đâu. 2, ở Sầm Sơn buồn ghê, chả có chỗ chơi bóng bàn, suốt ngày tắm biển chán quá!!!
Ôi trời Sầm Sơn không có clb hả bác. Em sắp có việc phải ra đó mấy ngày. Không biết trên Tp. Thanh Hóa thì chơi ở đâu? Có bác nào biết cho em thông tin nhé.

vanuc

Đại Tá
Ôi trời Sầm Sơn không có clb hả bác. Em sắp có việc phải ra đó mấy ngày. Không biết trên Tp. Thanh Hóa thì chơi ở đâu? Có bác nào biết cho em thông tin nhé.

Sầm sơn có nhà thi đấu trong đó có hai bàn bóng đó bác, có mấy anh bộ đội lái xe cho Thị đội, hay Tỉnh đội gì đó chơi cũng tạm được đấy, cách đây 8 năm tôi có vào đó 2 tuần công tác, giao lưu vui ra phết............

Drhongson

Đại Tá
Anh em mình ơi , chúng mình bàn tán đến đây là quá nhiều khía cạnh của vấn đề rùi . Anh em mình ngừng tại đây nhé.
Mình biết anh em mình ai cũng có ý tốt , sau này ai cũng để ý kỹ kỹ hơn 1 xíu khi pót bài là ổn thôi mà .
Chúc cả nhà vui vẻ .

chichkidao

Moderator
Tôi nghĩ gì là quyền của tôi, tôi cứ phát biểu thế đấy làm sao nào ?

Bạn phát biểu là quyền của bạn.nhưng nếu đúng bạn thật sự nghĩ vậy thì xin lỗi cho tôi nói thẳng,đầu óc bạn chỉ bằng đứa trẻ con cấp 1.tôi nói vậy vì sao.vì diễn đàn này toàn những người lớn tuổi,mặc dù tôi chỉ là 1 người thuộc dạng ít tuổi nhất diễn đàn tôi cũng không có cái suy nghĩ đó.cái suy nghĩ ''ghen tị vì không post được nhiều bài'' chỉ là suy nghĩ của thằng trẻ con mà thôi.
Tôi biết bạn là thành viên tham gia diễn đàn cũng lâu rồi.có gì bạn cứ lấy nick chính ra góp ý nhé.
Những điều tôi nói có thể làm bạn khó chịu,có thể bạn nghĩ tôi ngu còn tỏ ra nguy hiểm.có thể bạn coi đó là lời xúc phạm thì MOD có ban nick tôi tôi cũng xin chấp nhận.
Vì đây không còn là diễn đàn cũ mà tôi đã từng biết và mê say nữa.

ndbachfuv

Binh Nhất
Quan điểm riêng

Trước hết, em rất đồng ý với bác Drhongson và những người khác về vấn đề spam trong diễn đàn. Đây không chỉ là vấn đề của mỗi diễn đàn BB mà còn là của cả các diễn đàn khác. Spam có thể ở dưới các dạng:

1. Những người vào post bài nhằm mục đích quảng cáo lung tung --> loại này cần loại bỏ ngay :mad:

2. Một số anh em vào post bài với nhiều mục đích khác nhau như: đưa bài lên vị trí top để thu hút sự chú ý của các thành viên; ủng hộ quan điểm của một thành viên nào đó; .... Tôi nghĩ rằng đây hoàn toàn xuất phát từ ý tốt của các thành viên.

3. Một số thành viên rất tâm huyết và cố gắng post nhiều bài nhưng lại chưa biết cách tổ chức topic nên làm topic bị loãng và gây hiểu lầm là spam. Ví dụ như: post nhiều hình ảnh giống nhau, mỗi hình ảnh là 1 bài.

4. Một số người khi trích dẫn thì trích dẫn nguyên 1 bài viết rất dài và chỉ bình luận bên dưới được vẻn vẹn đúng 1 dòng, lửng lơ....

Như vậy, theo tôi nghĩ, mỗi anh em chúng ta, trước khi post 1 bài cần tự mình cân nhắc, làm thế nào để bài viết của mình có ý nghĩa với mọi người khác? làm thế nào để bài viết của mình làm đẹp thêm cho hình ảnh của diễn đàn? và ... trước khi post bài, hãy đọc lại và thật chắc chắn trước khi post. Có như vậy, diễn đàn của chúng ta sẽ càng trở nên trong sáng, bổ ích, có ý nghĩa.

Trên đây chỉ là vài suy nghĩ của cá nhân tôi trong thời gian tham gia diễn đàn. Chúc ACE ngày càng có nhiều đóng góp hơn nữa cho diễn đàn.

thinhnguyen

Đại Tá
Trước hết, em rất đồng ý với bác Drhongson và những người khác về vấn đề spam trong diễn đàn. Đây không chỉ là vấn đề của mỗi diễn đàn BB mà còn là của cả các diễn đàn khác. Spam có thể ở dưới các dạng:

1. Những người vào post bài nhằm mục đích quảng cáo lung tung --> loại này cần loại bỏ ngay :mad:

2. Một số anh em vào post bài với nhiều mục đích khác nhau như: đưa bài lên vị trí top để thu hút sự chú ý của các thành viên; ủng hộ quan điểm của một thành viên nào đó; .... Tôi nghĩ rằng đây hoàn toàn xuất phát từ ý tốt của các thành viên.

3. Một số thành viên rất tâm huyết và cố gắng post nhiều bài nhưng lại chưa biết cách tổ chức topic nên làm topic bị loãng và gây hiểu lầm là spam. Ví dụ như: post nhiều hình ảnh giống nhau, mỗi hình ảnh là 1 bài.

4. Một số người khi trích dẫn thì trích dẫn nguyên 1 bài viết rất dài và chỉ bình luận bên dưới được vẻn vẹn đúng 1 dòng, lửng lơ....

Như vậy, theo tôi nghĩ, mỗi anh em chúng ta, trước khi post 1 bài cần tự mình cân nhắc, làm thế nào để bài viết của mình có ý nghĩa với mọi người khác? làm thế nào để bài viết của mình làm đẹp thêm cho hình ảnh của diễn đàn? và ... trước khi post bài, hãy đọc lại và thật chắc chắn trước khi post. Có như vậy, diễn đàn của chúng ta sẽ càng trở nên trong sáng, bổ ích, có ý nghĩa.

Trên đây chỉ là vài suy nghĩ của cá nhân tôi trong thời gian tham gia diễn đàn. Chúc ACE ngày càng có nhiều đóng góp hơn nữa cho diễn đàn.
======================
lâu lắm mới đọc được một bài của anh Bách... vần khỏe chứ anh.? hình như anh đang học ở nước ngoài?... hy vọng ko rơi vào trường hợp trên.hihihihhhiiiiiiii...

vanuc

Đại Tá
Nhớ lại trước khi diến đàn chưa sập dữ liệu, có một số thành viên trẻ hăng hái post bài, lập rất nhiều topic, thậm chí có những topic rất vô nghĩa, gửi bài toàn dấu với biểu tượng như là chat chit riêng tư.... Một số thành viên khác đã phê phán rất gay gắt, nhưng mình biết đối tượng đó, hiểu rằng bạn trẻ đó còn rất nhiệt tình và bồng bột, vô tư chứ bản thân không có ý định gì xấu, mình đã lên tiếng bảo vệ, mong muốn rằng bạn đó không mất đi lòng nhiệt tình với diễn đàn, mà nên góp ý nhẹ nhàng để tự họ hiểu ra. Kể ra mỗi lúc vaò diễn đàn có những bài viết mới vui tươi trẻ trung đầy nhiệt huyết cũng là điều tốt, mà mọi người lại có chỗ để ghé qua. Hiện nay bạn trẻ đó chắc cũng bận nên dạo này hầu như không thấy xuất hiện mấy, nhất là từ sau vụ lập topic đả kích đó của mọi người.... kể cũng buồn.
Có ai còn nhớ đến các topic như " Có j hot? @@! "...." cả nhà giúp e với :)"......."relax chút nào! hjhj"... nữa hay không???
May gần đây còn có một số hot boy như LLTT, TS7,...... chuyên gia và cử nhân chém gió .........hoặc hot oldman như bác Dr Sơn chuyên lập topic chúc mừng sinh nhật, chia buồn... làm diễn đàn cũng sôi động hơn vui hơn, không thì diễn đàn buồn lắm.
Mong rằng các bạn bị nói ở trên đây đừng nản chí, đừng mất hết nhiệt tình, cố gắng nâng cao hơn nữa chất lượng các bài viết là anh em lại ok ngay mà........
Diễn đàn mới của chúng ta không còn thấy các Siêu Thành viên cũ xuất hiện post bài nữa như: bác Trần Quốc Hoàn, nhà báo Vodanh..... kể ra cũng là một điều đáng tiếc...........
Vài lời tâm sự có gì không vừa lòng thì các bác cũng thông cảm nhé....... Dạo này xã hội nhiều biến cố quá, mà trong một cái xã hội ảo nào cũng phức tạp ra phết đấy........

Last edited:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nói chung là mọi người chú ý 1 chút khi mà post bài là đc, phải nói là nhưng thành viên lâu năm như Boll_Boll, chú NTBB, DrHongson,......... khi mà xảy ra sự cố mất hơn 5000 bài viết thì cũng có tiếc nuối vì trong đó là không ít tâm huyết, đam mê với diễn đàn mình, như mình đây mất có gần 1000 bài viết thôi mà cũng tiếc lắm chứ, xin khẳng định trong gần 1000 bài viết của mình cũng phải đến 700-800 bài là bài viết có ích, đó là những video, những bài về kiến thức bóng bàn, và sinh hoạt hội thành viên nữa chứ(trước đây mình là hội trưởng của Hội những người chơi DHS), nhưng do thành viên của hội rải rác quá nhiều nên ko có đc buổi off nào nên cũng rã đám nhanh chóng, đó là điều mình tiếc nhất.
Gần 200 bài còn lại là những bài về mua bán và upppppp top cho người quen, thiết nghĩ nhiều bác bảo là trong mục mua bán thì ko có bài có ích nhưng mà các bác nhầm, bạn đánh giá 1 cốt vợt theo nhận định của mình sẽ giúp cho người bán cũng như người mua có nhiều lựa chọn cho nó hợp rơ với mình hơn, bạn đăng 1 bài bán cốt hoặc mặt với giá rẻ hay hoạt động từ thiện sẽ giúp nhiều bạn có niềm vui ngoài thực tế hay chỉ đơn giản là mừng vì vẫn có những tấm long hảo tâm trong xã hội bây giờ như bác ping80 em vẫn nhớ có lần bác làm từ thiện 2 cốt TMB ALC 100% cho quỹ của báo điện tử dân trí, em đếm đc hơn 50 thankers, vậy có nghĩa là bài trong mục rao vặt cũng là cần những bài có ích phải ko ạ.

Đấy là đôi lời phải nói là tâm huyết của em, bác nào đọc thấy bắt mắt thì thanks để bài này là bài có chất lượng, ko thì em cũng ko có ý kiến gì, tự nhủ với lòng là hôn nay đã làm đc 1 việc tốt là đc.

P/S: anh Jaypark và anh meoluoitmb, tuy em ko chê trách gì các anh nhưng mà phải nói đúng là các anh viết nhiều bài nó phải nói là hơi nhảm thật, hôm trước em đã post 1 bài với thiện chí, phải nói là nhắc khéo để ko gây ra mất đoàn kết cho anh em nhưng mà ko thuyết phục được 2 anh, nói thật là các bài của anh ko liên quan gì đến cái hội những 9x cả, cả tuancoi, Zhang là vis, Kiên, cả em nữa đã cố ý nhắc khéo đó nhưng mà thực sự ko đem lại kết quả, phải nói là đôi lúc cũng thấy nóng mắt, có lẽ các anh nghĩ là đây chỉ là cái xã hội ảo, ko ai biết ai là ai nên cứ cố "đóng góp" những bài viết ko liên quan, nhưng mà thực sự diễn đàn chúng ta là 1 đại gia đình, các anh là các 8x, là thế hệ đi trước thì nên có hành động cho đúng mực, 9x bọn em vẫn rất tôn trọng các anh, chưa có những lời nào gọi là quá cả, đây cũng là những dòng tâm huyết mà em gửi tới những người anh của 9x bọn em với lòng tôn trọng tuyệt đối, mong các anh đọc và suy nghĩ xa 1 chút.

THÂN!

meoluoitmb

Đại Tá
Mình xin giới thiệu một nhân vật trong seri các nhân vật boll_boll đang kể dở, hắn sắp ném đá mình như ném đá các topic hắn bay vào đây. Meoluoitmb
Riêng ngày 31/07/2012 Meoluoitmb đã post 100 bài ở rất nhiều topic khác nhau, trong đó duy nhất một bài dài hơn 1 dòng, còn lại 99 bài khác thì cả chữ và dấu.... cũng chưa được 1 dòng.

Ông muốn góp ý thì hãy góp ý như các anh em đã và đang đóng góp ý kiến, tôi hiểu những gì các bạn ấy nói nên tôi đã im lặng, tôi đã im lặng tức tôi hiểu. Chứ không phải theo kiểu bới lông tìm như ông, nay ông viết thế này, mai ông vào sửa viết thêm cái kia, ông thích thọc gậy bánh xe hả, 99 bài ấy đâu, thử hỏi ông có bài nào ra hồn không mà đã này nọ. Đóng góp để người khác biết và nhận ra cái sai chứ không phải để thỏa mãn. Đóng góp cái kiểu như ông chỉ như cho thêm dầu vào lừa. Tôi cũng chỉ là người mới tham gia diễn đàn nên nhiều điều thật sự không hiểu, sai sót là chuyện bình thường và tôi đã nhận ra, nhưng nếu cứ nói ra vào kiểu như ông thì nói thật chỉ gây mất đoàn kết thôi. Mỗi hôm sửa bài viết một tí, ông muốn thì cứ đăng bài mới, đàng hoàng 1 chút.

Last edited:

Lân

Binh Nhì
ối trời ơi, giờ mới biết Oldamultat nhà mình biết thọc gậy bánh xe và bới lông tìm vết! ka ka, chắc bác Meoluoitmb chém kinh quá đây mà. :rolleyes::rolleyes:

tuấn số 7

Thiếu Uý
Diễn đàn nào thật ra cũng là cái chợ. Đã là chợ thì có kẻ bán, người mua, mỗi người 1 kiểu. Chỉ mong 1 số các bác suy nghĩ trước khi viết bài, để k bị mọi người lên án và loãng topic. Tránh nhất là mất đoàn kết không đâu... Mà giờ nick ảo nhiều quá nên cũng khó nói???

Thôi chị Mai ơi ta closed topic ở đây thôi,tranh cãi cũng đâu có đc gì nữa khi họ đã nói là hiểu rồi mà...hy vọng thời gian tới sẽ không gặp những chuyện như hiện tại và chúng ta lại cùng xây dựng 1 bongban.org mới mẻ hơn,vui tươi hơn,cùng nhau bàn luận về quả bóng nhựa mà bao lâu nay mọi người vẫn đam mê.
Why? Because We are BIG(BIG BIG BIG) family

admin

Administrator
Staff member
Thôi mọi người dừng tranh luận ở đây nhé, chắc tất cả cùng hiểu vấn đề rồi.
Để giải quyết nhu cầu cho các bạn muốn chat chit, tán gẫu , họp báo, chém gió, tám chuyện, buôn dưa ... thì BQT đã tạo thêm một box mới ở đây:

http://bongban.org/forum/forumdisplay.php/148-T%C3%A1n-g%E1%BA%ABu-ch%C3%A9m-gi%C3%B3

Lưu ý trước khi post bài các bạn vẫn nên đọc kỹ các quy định của Diễn đàn nhé.

Xin phép được đóng topic tại đây

Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook